รบกวนเรื่องไฟหน้า 24 V หน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ HIBINO
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

HIBINO

Register
เข้าร่วม
7 พ.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
รบกวนเรื่องไฟหน้า 24 V หน่อยครับ (รบกวนอีกนิดครับ)

คือไฟหน้า 24V ของผมหลอดขาด 1 ข้าง+ไฟมุม 1 ข้าง อ่ะครับ ไม่ทราบว่าจะทำยังงัยดี
ถ้าเปลี่ยนหลอดราคาจะคุ้มมั้ยครับแล้วหาซื้อได้ที่ไหน หรือว่าเปลี่ยนทั้งโคมเลยจะดีกว่าครับ ขอบคุณมากครับ

ลองเปลี่ยนดูแล้วครับปรากฎว่าไฟออโต้ไม่ติดข้างที่เปลี่ยนครับ แต่ไฟธรรมดาดิตครับ ทำงัยดีครับ :coolly-0041:

แก้ไขล่าสุด:

หลอดขาดก็ เปลี่ยนหลอดดิคับ

ซื้อทั้งโคมนี่ราคาเป็นพันนะคับ( หลอดจะสว่างแค่ไหนกัน )

ราคาประมาณเท่าไรอ่ะครับ หาได้ที่ไหนบ้างครับ หลอดโปรเจคเตอร์ 24V+ หลอดไฟหลี่อ่ะครับ ขอบคุณครับ

หลอก h1 ข้างละประมาณไม่เกิน200 ไฟหรี่ 20 บาท ร้านขายอุปกรณ์รถยนต์ทั่วไป

:coolly-0033:ขอบคุณมากครับ:coolly-0033:

ลองเปลี่ยนดูแล้วครับปรากฎว่าไฟออโต้ไม่ติดข้างที่เปลี่ยนครับ แต่ไฟธรรมดาดิตครับ ทำงัยดีครับ

อธิบายให้ละเอียดหน่อยครับ คือเปิดสวิชไปที่ auto แล้วติดฝั่งเดียว
คือฝั่งที่ไม่ได้เปลี่ยนหลอดใช่ไหมครับ

ใช่ครับผม ฝั่งที่ไม่ได้เปลี่ยนติดอยู่แล้วครับ ไม่ได้ไปยุ่งกับมันครับ ส่วนฝั่งที่คิดว่าขาดลองเปลี่ยนหลอดดูแล้วแต่ก็ไม่ติดตอนเปิดไฟ auto ครับ แต่เปิดไฟธรรมดาติดครับ

สงสัยกล่องคุมไฟหน้า AUTO จะเสีย (กล่องสี่เหลี่ยมสีน้ำตาลหลังไฟหน้าด้านขวา) ไปหาป๋าลอง cefNonเลยครับ ป๋าน่าจะมี

:coolly-0042::coolly-0006:

สงสัยกล่องคุมไฟหน้า AUTO จะเสีย (กล่องสี่เหลี่ยมสีน้ำตาลหลังไฟหน้าด้านขวา) ไปหาป๋าลอง cefNonเลยครับ ป๋าน่าจะมี
:coolly-0042::coolly-0006:

ตามนั้นเลยคับ

ต้องเปลี่ยนกล่องเลยหรอครับ ซ่อมได้มั้ยครับ:coolly-0011::coolly-0036:

ราคากล่อง ประมาณ 3-4 ร้อย ซ่อมไม่แน่ใจเท่าไหรคงไกลเคียงกัน ผมว่าเปลี่ยนดีกว่าของญี่ปุ่นใหม่กว่าแน่นอนครับ ผมซื้อโกดังแถวบ้าน 300 ได้ปลั้กด้วย ดีเลยเผอิญปลักผมมันกรอบแต่หมดแล้ว เหมือนได้ของใหม่อะครับ ลองหาดูครับ

ใช่ครับผม ฝั่งที่ไม่ได้เปลี่ยนติดอยู่แล้วครับ ไม่ได้ไปยุ่งกับมันครับ ส่วนฝั่งที่คิดว่าขาดลองเปลี่ยนหลอดดูแล้วแต่ก็ไม่ติดตอนเปิดไฟ auto ครับ แต่เปิดไฟธรรมดาติดครับ

ลองเปลี่ยนดูแล้วครับปรากฎว่าไฟออโต้ไม่ติดข้างที่เปลี่ยนครับ แต่ไฟธรรมดาดิตครับ ทำงัยดีครับ

จากที่อ่านน่าจะเป็นที่สวิทย์เปิดปิดตรงคอพวงมาลัยมากกว่าครับ เพราะฝั่งที่ไม่เปลี่ยนหลอดทำงานปกติรวมถึงไฟออโต้ด้วย หมายความว่าระบบออโต้ย่อมไม่เสีย แต่ขาแตะภายในสวิทย์ซึ่งมีหลายขา (ขอไม่อธิบายว่าขาไหนคุมไฟจุดไหนนะครับ) และบังเอิญขาแตะไฟหน้าอาจแตะไม่ถึงกันครับ และขอบคุณน้องๆ ที่แนะนำให้มาหาซื้อที่พี่ครับแต่บังเอิญไม่มีของและคิดว่าไม่ใช่กล่องคุมไฟออโต้ด้วยครับ
ปล.ถ้าเป็นที่สวิทย์จริงราคาก้อแพงกว่ากล่องคุมไฟหน้าออโต้ซะอีก..นะครับ

แก้ไขล่าสุด:
:coolly-0033:ขอบคุณมากครับเมื่อวานป๋าพงศ์ลองเปลี่ยนกล่องให้แล้วครับ หายครับ ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านครับ:coolly-0033:

:coolly-0033:ขอบคุณมากครับเมื่อวานป๋าพงศ์ลองเปลี่ยนกล่องให้แล้วครับ หายครับ ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านครับ:coolly-0033:

เย้..ยินดีด้วยครับ..

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม