เด็กใหม่ขอถามเรื่องช่วงล่างครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 6544
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

6544

Register
เข้าร่วม
14 มีนาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
เริ่มจากเอารถไปตั้งศูนย์แล้วที่ร้านแต่ เข้าบอกว่าตั้งไม่ได้ครับเพราะว่าล้อด้านหลังขวามีปัญหาล้อผิดศูนย์ไปเยอะมาก พอจะตั้งศูนย์มันกลับดึกไม่มา ร้านเข้าแน่นำว่าต้องถอดออกมาทำรู้ให้เป็นช่องสลอดครับ จึงจะตั้งศูนย์ได้ ร้านเขาคิดค่าใช้จ่าย 1800 บาท ใครมีวิธีที่ดีกว่านี้ไมครับ หรือที่ร้านเข้าแนะนำมาถูกต้องแล้วหรือใครมีที่ทำดีๆแนะนำบ้างครับ:coolly-0033:

มันเป็นที่ camber หรือว่า toe อ่ะครับ
คือว่าล้อหลังมันเลี้ยวช่ายมั๊ยครับ
ถ้าล้อมันเลี้ยวก็คงต้องดูพวกบู๊ธยางอ่ะครับ
แต่ถ้าเป็นที่ camber คือมันแบะอ่ะครับ
ก็เปลี่ยนห่วงตรงที่อยู่กับโช๊คอ่ะครับ
รถผมก็เป็นครับล้อทั้งเลี้ยวทั้งแบะเลยครับ
ว่าจะหาพวกชุดปรับช่วงล่าง ort อ่ะครับ
เค้าบอกกันว่าดีครับ แต่จิงๆแล้วตั้งศูนย์
เนี่ยตั้งแค่ข้างหน้าก็ได้นะครับ:coolly-0009:

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอคุณครับ
แล้วใครมีร้านดีๆแน่นนำบ้างครับ:coolly-0044: