เซียน RB มาตอบทีคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ lucky
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

น้องแชมป์มาตอบหน่อยสิกำลังวาง 26 อยู่มิใช่เหรอ

ดีเลยครับ พึ่งจะได้25 โบเกียร์MTมาพอดีเลยครับ ทีแรกตั่งใจจะเอาเกียร์ไปชนกะ เจอยู่พอดีเลยครับ คงจะเอาลงทั้งตัวเลยแล้วกันครับ

25 bo at ลงพื้นเรียบร้อยแล้วสุดตีนจริงๆ:coolly-0033:

ผมเคยใช้ 1JZ-GE A/T ครับ เจแรงบิดมันดีครับ ดึงดี
เคยขับ 1JZ-GTE A/T เดิมๆ ของเพื่อน ก็แรงดีครับ ช่วงต้นไม่แซ๊ดเท่าไหร่ แต่ช่วงบูสเต็มนี่ดึงกันหวิวๆ เลย

ปัจจุบัน RB20DET M/T มันส์สะใจ เดินเบาก็บรึ่มๆๆ พอซัดก็เสียงหว๊านหวาน ชอบมากครับ

เครื่อง RB เซ็นเซอร์ + ท่อจุกจิกมันเยอะ + พึ่งพา ECU เยอะ ไม่เหมือนเครื่องเจครับ
พออะไรมันรวนไปอย่างนึง มันก็จะพารวนกันต่อเนื่องไปครับ
ยกตัวอย่าง แค่แอร์โฟลวหรือ AAC Valve เพี้ยนซักตัวก็วิ่งงงๆ แล้วครับ 555

ลองเอา Wiring Diagram ของทั้ง 2 เครื่องมาเปิดดูคู่กันดู แล้วจะรู้ครับ

ชอบ rb เหมือนกันก็ตรงเสียงนี่หล่ะ:coolly-0009:

ใช้อาร์บี 20 โบ มาก่อน

โมกล่องได้ ดึงดี เสียงเพราะ

ตอนนี้ เปลี่ยนเป็น 25 โบ ดึงหนักกว่า

ใช้มาปีกว่าแระ

ยังไม่เคยมีปัญหา

กดแป๊ปเดียะ 200 แระ

จะเปลี่ยนอีกกี่เครื่อง ก็จะ อาร์บี

อิอิ

เมื่อก่อน 12v ตอนนี้ 25 โบ m/t สุดตรีนนนน.......เลยคร้าบบบ.........,:coolly-0022:

ยังไงก้อ RB คับ

เสียงหวาน ๆ รอบฟาด ๆ ชอบ ๆ

ผมมีความสุขดีกับ rb ครับ ใช้งานมันทุกวัน ขึ้นไวดี ไม่ขี้เหร่
วิ่งออก ตจว. ไกลๆบ่อยมาก แต่จะไม่อัด ค่อยๆไต่เอา หล่ออย่างเดียว
แล้วแต่จะชอบครับ อยู่ที่นิสัยการขับของแต่ละคนด้วยล่ะ ว่าเครื่องมันจะทนรึปล่าว

ผมมีความสุขดีกับ rb ครับ ใช้งานมันทุกวัน ขึ้นไวดี ไม่ขี้เหร่
วิ่งออก ตจว. ไกลๆบ่อยมาก แต่จะไม่อัด ค่อยๆไต่เอา หล่ออย่างเดียว
แล้วแต่จะชอบครับ อยู่ที่นิสัยการขับของแต่ละคนด้วยล่ะ ว่าเครื่องมันจะทนรึปล่าว

ไม่เคยอัดเลยดีกว่า คันนี้ ถึงมือช่างที เครื่องถึงจะได้ออกกำลังกายที่ เอิกๆ

ไม่เคยอัดเลยดีกว่า คันนี้ ถึงมือช่างที เครื่องถึงจะได้ออกกำลังกายที่ เอิกๆ

แฮ่ เสียวว้อยยยยย. :coolly-0023: ยังไม่ค่อยมั่นใจอ่ะ ยางเส้นเท่าหนังกะติ๊ก ยังไม่ได้เช๊คออยล์เพรสด้วย.
ว่าแล้วมีใครช่วยตั้งกระทู้แยกให้เครื่องตรงรุ่นมั่งก้อดีนะ จะได้เข้ามาดูบ่อยๆ ฮ่า!!!!!

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม