เครื่อง rb

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ cefmyae
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

cefmyae

Register
เข้าร่วม
13 ต.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ถ้าเครื่อง rb ไม่โบ เค้าเอามาเซ้ทโบเองจาดูยังไงคับสังเกตตรงไหนบ้างคับ:coolly-0043:

โว่ว ลำบากหน่อยมั๊ง เพราะพื้นฐานเครื่องมันตัวเดียวกะ 24 v หน้าตาภายนอกมันเหมือนกัน แต่อาจจะมีจุดที่ไม่เหมือนกันผมยังไม่เคยสังเกตครับ แฮะ ๆ

ดูในเล่มทะเบียน อิอิ หรือว่าเลขเครื่องมันคับ ไม่แน่ใจว่ามันชุดเดียวกันป่าวอิอิ

ดูในเล่มทะเบียน อิอิ หรือว่าเลขเครื่องมันคับ ไม่แน่ใจว่ามันชุดเดียวกันป่าวอิอิ

เลขเครื่องมันก็บอกว่า rb20 XXXXX อ่ะ ทั้งหมด แตต่มันจะมีตัวอักษรอีกตัวไม่รูจะแยกแยะได้เปล่า

แล้วถ้าเค้ายกฝาบนกับเทอร์โบมาแปะนี่ได้เลยมั๊ยครับ ถ้าได้นี่ผมว่ามันเหมือนกันมากเลย น่าจะมีที่สังเกตุอย่างอื่นอีกนะ

อยากรู้จังถ้าเหมือนเป๊ะเนี่ย มันก็ต้องเอาโบ 20 25 มาใส่ อยากจะรู้ว่ามันจะทุ่มทุนสร้างทำแป๊ะอะไร เครื่องเซ๊ยงกงใส่ ยังคุ้มกว่าซะอีก แต่ ถ้า โมแบบเวอร์ๆ ค่อยว่ากันอีกที

ลองดูที่ท่อน้ำมันเข้าเทอร์โบ ว่ามันเป็น std ริว่าแปลงมา อ่างน้ำมันเครื่อง ท่อน้ำมันใหลกลับโบ มันเป็น std ริว่าแปลง ถ้าเครื่องรื้ออยู่ ดูที่ออยเจ๊ท ว่ามีริป่าว

ถูกป่าวหว่า ไม่รู้แฮะ เหมือนเจป่าวหว่า

ลองดูที่ท่อน้ำมันเข้าเทอร์โบ ว่ามันเป็น std ริว่าแปลงมา อ่างน้ำมันเครื่อง ท่อน้ำมันใหลกลับโบ มันเป็น std ริว่าแปลง ถ้าเครื่องรื้ออยู่ ดูที่ออยเจ๊ท ว่ามีริป่าว

ถูกป่าวหว่า ไม่รู้แฮะ เหมือนเจป่าวหว่า

มึงเอาที่ทันง่าย ๆหน่อยสิวะแบบไม่ต้องรื้อเครื่อง

ถ้าในส่วนของภายนอกแล้วแถบจะแยกไม่ได้เลยครับ เพราะตอนนี้ผมเองก็เป็นเครื่อง rb 25 de ตัวแรกแบบเดียวกับ 24v เลย เปลี่ยนท่อร่วมIN/EX ของตัวturboใส่ พร้อมท่อน้ำเลี้ยง/ท่อน้ำมันเข้า-ออกและท่อใหลกลับ ของตัว turboทั้งชุด + กับ turbo rb25 det บูสอยู่ 1.2 บาร์ จะดูได้อย่างเดียวครับคือกำลังอัดเครื่องยนต์นั้นมันไม่เท่ากัน ออยเจ๊ด ดูไม่ได้เพราะมีกับเครื่อง rb เกือบทุกรุ่นยกเว้น rb25de รุ่นที่ผมใช่อยู่ไม่มีออยเจ๊ด

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม