ช่วยทีครับ ไฟ Power ค้างตลอด

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pholsaphong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

โอ้ว...ของผมคล้ายกันครับ แต่ผมมีปัญหาง่ะครับ คือถ้าเปิดกุญแจ แต่ไม่สตาร์ท
แล้วไฟ power กระพริบ แล้วจะดับไป รถผมจะเปลียนเกียร์ได้ปกติครับ
แต่ถ้าเปิดกุญแจแล้วไฟ power ไม่กระพริบ รถจะเหมือนวิ่งแค่เกียร์2 ม่ะยอมเป็น3-4 ง่ะครับ:verrckt: :verwirrt: เดี๋ยวดี ..เดี๋ยวเป็นครับตอนนี้

เป็นเหมือนผมเลยคับ แก้ยังไงดีอ่า กล่องหรอ :cry:

สอบถามเพิ่มเติมหน่อยครับ คือ ผมบิดสวิทช์ ไฟ Power มันขึ้นค้างเลยครับ
แล้วสังเกตเวลาเข้า D รถจะออกตัวอืดช้าไปหน่อย พอขับไปได้ถึงเข้าที่ แต่พอเวลา
จะเร่งเครื่องรถมันไม่ค่อยจะพุ่งเท่าไร ไม่ทราบว่าควรจะเริ่มเช็คที่จุดไหน อย่างไรครับ

ของผมไฟกระพริบ 16 ครั้งควรตรวจสอบอะไรบ้างครับ ... เกียรื 1 ไป 2 ก็ กระตุกด้วยครับ
ช่างวายสายไฟเข้ากล่องเกียร์ผิดคาบ แก้สายไฟปลั๊กที่เข้ากล่องเกียร์คับ หายรับรองร้อยเปอร์เซ็นเพราะเปนเหมือนกันเพิ่งไปแก้มาอิอิ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม