Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

ช่วยทีครับ ไฟ Power ค้างตลอด

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pholsaphong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pholsaphong

เซฟิโร่ A31 12V Standard
Register
เข้าร่วม
13 มิถุนายน 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
วิ่งๆ ไปได้ไม่เกิน 10 นาที ไฟ Power กระพริบๆ รอบเครื่องจะขึ้นสูงมาก
หลังจากนั้นไม่นาน ไฟ Power ก็ติดตลอดเลย

แก้อย่างไรดีครับ
:sweat:

วิ่งๆ ไปได้ไม่เกิน 10 นาที ไฟ Power กระพริบๆ รอบเครื่องจะขึ้นสูงมาก
หลังจากนั้นไม่นาน ไฟ Power ก็ติดตลอดเลย

แก้อย่างไรดีครับ
:sweat:

หน้าจะเช็คเกียร์ดูนะครับ อาการนี้ หรือไม่ก็กล่องเกียร์ครับ ถ้าเป็นเกียร์AUTO รีบเช็คก่อน หนักครับครับ ขอดู code กระพริบ ด้วยครับจะได้เป็นข้อมูลดูใน Code ไว้เป็นแนวทางครับ
:go:

ขอบคุณครับ ล่าสุดไปเปลี่ยนไดชาร์ต 80 แอมป์มา
หายแล้วครับ ไม่สะดุดด้วย เครื่องเดินเรียบขึ้นเยอะเลย :)

โชคดีครับ ที่เจอจุด ของผมตอนนั้เกียร์พัง ไปเลยตอนแรกนึกว่าไม่เป็นไร ครับ

แต่อยากรู้ครับว่าตอนที่บอกไฟกระพริบ ตอนนั้นนับหรือป่าวครับว่ากระพริบกี่ครั้งจะได้เอาไว้ดูใน Code จะได้เก็บข้อมูลไว้ เพื่อความรู้ข้างหน้าครับ

ขอบคุณครับ

โชคดีครับ ที่เจอจุด ของผมตอนนั้เกียร์พัง ไปเลยตอนแรกนึกว่าไม่เป็นไร ครับ

แต่อยากรู้ครับว่าตอนที่บอกไฟกระพริบ ตอนนั้นนับหรือป่าวครับว่ากระพริบกี่ครั้งจะได้เอาไว้ดูใน Code จะได้เก็บข้อมูลไว้ เพื่อความรู้ข้างหน้าครับ

ขอบคุณครับ
ตอนที่กระพริบช่วงแรก กระพริบถี่มากๆ ครับ นับเอาว่าวินาทีละครั้งเลยละกัน เป็นแบบนี้ได้ราว 2 นาที ก็แดงค้างเลยครับ และช่วงที่กระพริบถี่ๆ รอบเครื่องจะสะดุดมาก เร่งไม่ขึ้น แถมรถดูหนักๆ อีก ผมต้องปิดพวกแอร์ เทป ไฟหน้า เลยครับ
แต่ช่วงที่แดงค้างเลย รอบเครื่องไม่สะดุดแต่เร่งไม่ค่อยออกครับ
เครียดอยู่เหมือนกันว่าเป็นเพราะอะไร แต่พอเปลี่ยนไดชาร์ตได้ วันเดียว ก็หายเลยครับ
:biggrin:

ตอนที่กระพริบช่วงแรก กระพริบถี่มากๆ ครับ นับเอาว่าวินาทีละครั้งเลยละกัน เป็นแบบนี้ได้ราว 2 นาที ก็แดงค้างเลยครับ และช่วงที่กระพริบถี่ๆ รอบเครื่องจะสะดุดมาก เร่งไม่ขึ้น แถมรถดูหนักๆ อีก ผมต้องปิดพวกแอร์ เทป ไฟหน้า เลยครับ
แต่ช่วงที่แดงค้างเลย รอบเครื่องไม่สะดุดแต่เร่งไม่ค่อยออกครับ
เครียดอยู่เหมือนกันว่าเป็นเพราะอะไร แต่พอเปลี่ยนไดชาร์ตได้ วันเดียว ก็หายเลยครับ
:biggrin:

ครับนั้นอาจเกี่ยวกับที่คุณบอกครับ เพราะถ้าจบด้วยไฟ POWER ค้าง หมายความว่าแบตอ่อนหรือ ไม่พอ พอคุณเปลี่ยนไดชาร์ตก็เลยดีขึ้น อันนี้ดูจากการเช็ค CODE ครับ ส่วนการกระพริบนั้นอาจเกิดจากไฟเข้ากล่องไม่พอก็ได้ ผมสันนิฐานเอาเองนะครับ

เพราะของผมเคยเช็ค ไฟPOWER กระพริบ 16 ครั้ง กว่าจะรู้ว่าเป็นเส้น SPEED ที่ไมล์ขาดมันเลยเตือนและประตูก็ไม่ล็อค AUTO เล่นเอาเปลี่ยนที่คุมกระจก และกล่องเครื่อง ปวดหัวเลยงานนั้น

ตอนนี้เลยจะขอข้อมูลการกระ พริบว่ากี่ครั้งเพื่อเก็บ ข้อมูลเวลาไฟเตือน บอกครับจะได้บันทึกไว้

ตอนนี้ก็ได้ข้อมูลการกระพริบของไฟมาพอสมควรแล้ว

ถ้าเป็นอีก หรือจำได้ว่ากระพริบกี่ครั้ง ช่วยบอกไว้เป็นฐานข้อมูลหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
พูดซะ..ยาวเลย:go:

ตอนนี้อาการเดียวกันเลย เริ่มแรกเข้าเกียร์ D ต้องรอสักพักรถถึงจะขยับ ก็คิดว่าน่าจะเป็นที่เกียร์ แต่ก็ยังขับได้ก็ขับมาร่วมปี แต่ตอนนี้ เร่งเท่าไหร่อืดเพราะเกียร์วิ่งแค่เกียร์ 2 รถอืดมากเหยียบไม่มันเลย ไฟ Power กระพริบก็เป็นแบบพี่ๆเลย สิ้นเดือนนี้ก็จะเปลี่ยนเกียร์ใหม่แล้ว
จะได้กลับมาแรงซะที

ไม่ทราบว่าลองเช็คไปที่กล่องเกียร์+น้ำมัน หรือยังครับ!!! เพระว่ากลัวเปลี่ยนเกียร์มาและจะไม่หายนะครับ ยังไง ลองหากล่องเกียรืมาสับก่อนดีกว่าไหม :rolleyes: :rolleyes:

แปลกนะคั๊บ

ของผม พอบิดกุญแจ ยังไม่สตาร์ท แค่ ให้เปิดเพลงได้

ไฟpower จะกระพริบ ถี่ ๆ ติดกัน ประมาณ 16 ครั้งได้แล้วมันก็ดับ

ไม่มีจังหวะไหน ค้างเลย

ความถี่ประมาณ วินาทีละ 2 ครั้งได้

แต่รถก็ไม่เห็นเป็นอะไร ปกติ ดี

แปลกนะคั๊บ

ของผม พอบิดกุญแจ ยังไม่สตาร์ท แค่ ให้เปิดเพลงได้

ไฟpower จะกระพริบ ถี่ ๆ ติดกัน ประมาณ 16 ครั้งได้แล้วมันก็ดับ

ความถี่ประมาณ วินาทีละ 2 ครั้งได้

แต่รถก็ไม่เห็นเป็นอะไร ปกติ ดี

โทษครับ เป็นเครื่อง RB หรือป่าวครับ
ขอถามหน่อยครับ เวลารถวิ่งที่ ประมาณ 15-20 ประตูล็อคหรือป่าวครับ:go:

ของผมไฟกระพริบ 16 ครั้งควรตรวจสอบอะไรบ้างครับ ... เกียรื 1 ไป 2 ก็ กระตุกด้วยครับ

แปลกนะคั๊บ

โอ้ว...ของผมคล้ายกันครับ แต่ผมมีปัญหาง่ะครับ คือถ้าเปิดกุญแจ แต่ไม่สตาร์ท
แล้วไฟ power กระพริบ แล้วจะดับไป รถผมจะเปลียนเกียร์ได้ปกติครับ
แต่ถ้าเปิดกุญแจแล้วไฟ power ไม่กระพริบ รถจะเหมือนวิ่งแค่เกียร์2 ม่ะยอมเป็น3-4 ง่ะครับ:verrckt: :verwirrt: เดี๋ยวดี ..เดี๋ยวเป็นครับตอนนี้

โทษครับ เป็นเครื่อง RB หรือป่าวครับ
ขอถามหน่อยครับ เวลารถวิ่งที่ ประมาณ 15-20 ประตูล็อคหรือป่าวครับ:go:

RB ครับ

ล็อค ปกติดีคั๊บ :smile:

โอ้ว...ของผมคล้ายกันครับ แต่ผมมีปัญหาง่ะครับ คือถ้าเปิดกุญแจ แต่ไม่สตาร์ท
แล้วไฟ power กระพริบ แล้วจะดับไป รถผมจะเปลียนเกียร์ได้ปกติครับ
แต่ถ้าเปิดกุญแจแล้วไฟ power ไม่กระพริบ รถจะเหมือนวิ่งแค่เกียร์2 ม่ะยอมเป็น3-4 ง่ะครับ:verrckt: :verwirrt: เดี๋ยวดี ..เดี๋ยวเป็นครับตอนนี้

ผมก็เคยเป็น ลองเช็คที่ปลั๊ก สีส้ม ๆ ขนาดประมาณ กล่องไม้ขีด

ที่อยู่ข้าง ๆ กล่องฟิวส์ ตรงซุ้มล้อหน้า

มันไม่แน่น หรือ มีปัญหาอยู่ ลองจยับ ๆ ดู อาจจะดีขึ้น

หรือโทรมาก็ได้ครับ 089 996 0558 ต้น

เท่าที่ดูอาการมา เซฟผมจะสำแดงอาการไฟพาวเวอร์เป็นรอบๆ ดังนี้ครับ
จะแสดงอาการออกมา (ยังไม่ได้เช็คกับค่าโค้ดที่คุณคิงแจ้งไว้) แต่จะหายไปถ้าเราเร่งรอบให้ขึ้นไปได้ซัก 4500-5000 รอบ หายไปได้ประมาณ 3-4 วัน ก็จะขึ้นมาอีกครับ ไม่รู้จะแก้ตรงไหนดี ใครมีอาการอย่างผมบ้างครับ ตอนนี้ขับๆ ไปก็พะวงตลอดเลย ว่ามันจะมาอีกตอนไหน

เท่าที่ดูอาการมา เซฟผมจะสำแดงอาการไฟพาวเวอร์เป็นรอบๆ ดังนี้ครับ
จะแสดงอาการออกมา (ยังไม่ได้เช็คกับค่าโค้ดที่คุณคิงแจ้งไว้) แต่จะหายไปถ้าเราเร่งรอบให้ขึ้นไปได้ซัก 4500-5000 รอบ หายไปได้ประมาณ 3-4 วัน ก็จะขึ้นมาอีกครับ ไม่รู้จะแก้ตรงไหนดี ใครมีอาการอย่างผมบ้างครับ ตอนนี้ขับๆ ไปก็พะวงตลอดเลย ว่ามันจะมาอีกตอนไหน
เปลี่ยน กล่องครับหาย ครับ ไม่เกิน 500 ครับแฮ่ๆ:biggrin:

เปลี่ยน กล่องครับหาย ครับ ไม่เกิน 500 ครับแฮ่ๆ:biggrin:
ผมลองเช็คโค้ดตามที่คุณคิงแนะนำ ปรากฏว่าเกียร์ผมปกติครับ ถ้าสาเหตุมาจากกล่อง ผมจะเปลี่ยนได้ที่อู่ไหนครับ ราคารวมค่าแรงแล้วประมาณเท่าหร่ายครับ :tongue:

แปลกนะคั๊บ

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับไฟจะติดยาว 1 ครั้งและก็จะกระพริบ 16 ครั้งอะครับอยากรู้ว่ามันมีอะไรผิดปกติไหมครับ (แปลงเป็นเกียร์ธรรมดามาอะครับ และมันต้องมีกล่องเกียร์ด้วยป่าวครับ)

K.King ครับ ของผม check Code ดูแล้ว เป็นที่ Line Presure Solenoid Vale ครับ แบบนี้แก้ตรงไหน หรือเปลี่ยนเกียร์ไปเลย??

อาการคือ บางทีขับๆอยู่ดีๆไฟ Power ขึ้น แล้วรอบก็จะไปสูง ไม่ยอมเปลี่ยนเกียร์ให้
แล้วก็ตอนออกตัว ไม่ค่อยขยับอ่ะครับ ต้องกดคันเร่งลึกๆอ่ะครับ

ผมลองเช็คโค้ดตามที่คุณคิงแนะนำ ปรากฏว่าเกียร์ผมปกติครับ ถ้าสาเหตุมาจากกล่อง ผมจะเปลี่ยนได้ที่อู่ไหนครับ ราคารวมค่าแรงแล้วประมาณเท่าหร่ายครับ :tongue:
12 วาล์วป่าวคั๊บ
ถ้าใช่ลองโทรหาน้าเก้นดู
0867113737
เครื่องเพิ่งยกลง น่าจะมีอะไหล่ตัวนี้นะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม