อยากทำระบบเบรคเดิม ๆให้ดีเหมือนใหม่ได้มั้ย

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ PoGGie
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

PoGGie

Member
Register
เข้าร่วม
9 ม.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากทำระบบเบรคเดิม ๆ ตัว 12v ใหม่ทั้งหมด ช่างบอกว่าจานบางมากแล้ว ผ้าเบรคก็แข็งแล้วต้องเปลี่ยนใหม่ แล้วจานเบรคใหม่มีขายมั้ยครับ ราคาเท่าไหร่หน้า-หลัง พร้อมผ้าเบรคครับหน้า-หลัง ราคาเท่าไหร่ครับ ของมือสองพอใช้ได้มั้ยกลัวซื้อมาจานเบรคก็คงบางมากแล้ว แล้วอีกอย่างผมอยู่ ตจว. คงไม่สะดวกในการขนส่ง หม้อลมเบรคต้องเปลี่ยนเป็นชั้นครึ่งมั้ยครับหรือว่าใช้ของเดิม

ใครเคยเปลี่ยนบ้างครับ หรือว่าไหน ๆ ก็ทำอัพเกรคเป็นชุดสกายหมด ที่ยังไม่ทำเพราะต้องการดูงบประมาณก่อน เข้าใจว่าต้องเปลี่ยนล้อกับยาง ด้วยงบบานแน่ ๆ

รถเดิม ๆ ไม่ได้แต่งอะไรมาก แต่เครื่องเปลี่ยนเป็น Rb25 ไม่โบแล้วครับ

อยากทำระบบเบรคเดิม ๆ ตัว 12v ใหม่ทั้งหมด ช่างบอกว่าจานบางมากแล้ว ผ้าเบรคก็แข็งแล้วต้องเปลี่ยนใหม่ แล้วจานเบรคใหม่มีขายมั้ยครับ ราคาเท่าไหร่หน้า-หลัง พร้อมผ้าเบรคครับหน้า-หลัง ราคาเท่าไหร่ครับ ของมือสองพอใช้ได้มั้ยกลัวซื้อมาจานเบรคก็คงบางมากแล้ว แล้วอีกอย่างผมอยู่ ตจว. คงไม่สะดวกในการขนส่ง หม้อลมเบรคต้องเปลี่ยนเป็นชั้นครึ่งมั้ยครับหรือว่าใช้ของเดิม

ใครเคยเปลี่ยนบ้างครับ หรือว่าไหน ๆ ก็ทำอัพเกรคเป็นชุดสกายหมด ที่ยังไม่ทำเพราะต้องการดูงบประมาณก่อน เข้าใจว่าต้องเปลี่ยนล้อกับยาง ด้วยงบบานแน่ ๆ

รถเดิม ๆ ไม่ได้แต่งอะไรมาก แต่เครื่องเปลี่ยนเป็น Rb25 ไม่โบแล้วครับ

แล้วแต่ต้องการเลยคับ ชุดเบรกเดิมๆหน้าหลัง เค้าถอดขายกัน เคยเจอไม่เกิน 3000 คับ ก็ประหยัดดี

แต่ถ้าเล่นเบรกสกายแนะนำตัว r32 gts คับถูกแหละดี เจอขายๆหน้าหลังก็ 6000-6500 จะเบรกดีขึ้นเยอะมากเลยคับ แต่ต้องใส่กับล้อ 16" นะคับใส่กับ 15" ได้บางรุ่น

แล้วจานมาก็จะเป็น 5 รู 114.3 ถ้ายังเป็นดุมเดิมๆจะเป็น 114.3 4 รู แต่เราเจาะจานได้คับ เป็น 4 รู 114.3 4 ใบ ค่าเสียหายไม่น่าเกิน 1000 ค่าแรงใส่อีกนิดหน่อยเพราะแค่ใส่เฉยๆไม่ต้องแก้อะไร มีบังฝุ่นที่จะติดจะเคาะจะตัดก็แล้วแต่เลยคับ มีท่อน้ำมันต้องเดินใหม่อีก 4 เส้น เส้นนึง 250 มั้งจำราคาไม่ได้คับ.....

ก็เสร็จแล้ว แต่ถ้าจะให้ดีอีกหน่อย เปลี่ยนหม้อลมด้วยก็ดีคับ เพราะปั๊มเดิมรถมันเล็ก มันไม่หนักขึ้นหรอกคับแต่ระยะกดจะลึกเข้าไป เรื่องน้ำหนักเบรกเป็นที่หม้อลมคับ หม้อลม+แม่ปั๊มก็ 1500 คับ

ลองคิดดูคับ..........

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม