ขอวิธีการปรับจูนจอฟ้า S-afc I หน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31360
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31360

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
19 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีไปใส่มาครับ แต่อยู่ ๆ มันก็รีเซตตัวเองหมดเลยต้องตั้งใหม่หมดเลยอ่ะคร ับ (ไม่มีเวลาไปให้ช่างเค้าปรับให้ใหม่อ่ะครับ) เครื่องผม 1JZ-GTE ปลั๊กหนาครับ ถ้ามีรูปประกอบด้วยจะดีมากเลยครับ แต่ถ้าไม่มีแค่อธิบายคร่าว ๆ ก็พอครับ ขอแบบเป้นภาษาไทยจะดีมากเลยครับ ภาษาอังกฤษไม่แข็งแรงเท่าที่ควรอ่ะครับอ่ะครับ...... ..ขอรบกวนพี่น้องด้วยนะครับ:coolly-0044:

จัดไปครับผม:biggrin:

ไฟล์แนบ

• s-afc.rar
    s-afc.rar
    1.4 MB · จำนวนการดู: 1,206
s-afc เอาไว้ปรับน้ำมันให้มากรึน้อยก้ได้ใช่มั้ยครับ...อย่างนี้ก็ปรับให้น้อยไว้ก็ทำให้ประหยัดน้ำมันได้ใช่มั้นครับ ... มีใครใส่อยู่บ้างครับ ช่วยบอกหน่อยครับว่ามันประหยัดได้เยอะมั้ยครับ ถ้าประหยัดน้ำมันได้เยอะก็น่าติดอะครับ
ขอบคุณมากครับ....
แอบเซฟเก็บไว้ดูด้วยนะครับ...เผื่อจะติดบ้าง :)

• กระทู้ ผู้เขียน
ผมลองปรับดูแล้วครับมันจะเป็นเปอร์เซ็นครับ อย่างเช่น ในรอบ 1000 - 3000 ผมปรับให้ -10% ครับ จากการลองขับดู มันก็ไม่แตกต่างจากเดิมซักเท่าไรอ่ะครับ แต่ยังไม่ได้ลองจับไมลล์ดูเลยครับ เพราะยังต้องปรับแต่งอยู่นิดหน่อยครับ

จุดประสงค์ที่ใช้ S-afc ส่วนมากล่องโมจะจ่ายน้ำมันหนามากเวลารอบเดินเบามันจะท่วมครับ เลยใช้จอฟ้ามาลดน้ำมันในรอบเดินเบา ลดน้ำมันเยอะเกินไป ก็ไม่ดีนะระวังลูกหด :burn:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม