เวลาเลี้ยวแล้วมันดังอะครับช่วยหน่อยคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

• กระทู้ ผู้เขียน
เอางี้ ไปเซียงกงแล้วบอกเอาออยพวงมาลัยของ 200sx ทีมันจะอยู่ใต้เบาะคนขับมาต่อเพิ่ม เพราะตัวนี้จะมีซิ้งค์ให้ด้วยราคาไม่เกิน1500ถ้าเกินเดินหาร้านใหม่

:coolly-0033: ขออีกนิดนึงนะครับ..."ซิ้งค์"...คืออะไรครับ ดูยังงัยว่ามันมีมาให้รึป่าวอ่ะครับ
....แล้วถ้าติด จะติดตรงไหนดีครับ...ส่วนมากเค้าติดตรงไหนกันครับ
ขอบคุณอย่างยิ่งครับผม :):coolly-0022:

เมื่อวานไปถามที่ร้าน ผมถามว่ามีออยพวงมาลัย 200sx มั้ย....เค้าบอกว่า 200 sx ไม่มี ออยพวงมาลัย ..... แล้วเค้าถามว่าจะเอาไปใส่รถอะไร ... ผมบอกเอามาใส่ A31 เค้าบอก A31 มีแลคแล้วก็มีสายอะไรของเค้าก็ไม่รุ ... ผมก็เลยรู้แล้วว่าเค้าคงไม่รู้จัก . . . ก็เลยขี้เกียจเถียงด้วย . . . สงสัยต้องไป ก.ม.12 ซะแระ
แถมตอนเดินออกมาเค้าจะเอายอยมาให้ผมซะอีก 555 . . . เซ็งเป็ด

ซิ๊งค์ก็ครีบระบายความร้อนไงครับเหมือนครีบหม้อน้ำหรืออินเตอร์อะครับดูอย่าให้มันล้มมากถ้าล้มก็ค่อยๆเอาไขควงเล็กแงะๆเอา ที่ติดก็ใต้ท้องและครับ(ที่ของมัน) ที่ติดส่วนมากรถรุ่นใหม่มันจะเป็น cool pep ไม่มีซิงค์ โค้งไปมาแถวหน้ารถครับผม

หา cool pep ของ nissan พรีเซียก็ได้ มันจะมีเหมือนใส้หมู(ซิงค์) ว้ระบายความร้อน ตัวนี้จะติดที่ด้านหน้ารถแต่อาจต้องแปลงหัวเข้าออกนิดหน่อย

ขอบคุณครับ

เอางี้ครับ ทำงานแบบง่ายๆ หล่อๆ โหดๆ ดีก่า

ไปหาซื้อ ออยแผ่น หน้าตาแบบ ออยเกียร์ แยก

แผ่นเล็กๆ มีขายตามเชียงกง ไม่เกิน 1000

ติดตั้งง่ายกว่า ออยของโรงงาน

ซึ่งถ้าติดออยของโรงงาน แต่ไม่ตรงรุ่น จะมีปัญหาเรื่องการดัดท่อ มากๆ

มันไม่เข้ากับบอดี้เรา

ส่วนคุณภาพ ออยพวงมาลัยของติดรถเนี่ย พอใช้ ระดับนึง แต่ ยังไงก็ระบายสู้ออยแผ่นไม่ได้

รถผมเอง มีออยพวงมาลัยของเดิมติดรถ อยู่หน้า รังผึ้งแอร์ ผมยังถอดทิ้ง ใส่ออยแผ่นเล็กไว้หลังกระจังเลย

วิ่งมาสักพัก เอามือจุ่มกระป๋องเพาเวอร์ ออยแผ่น เย็นกว่าเห็นๆ

แต่ ไอเรื่องเสียง เลี้ยวแล้วดังเนี่ย

คุณต้องแยกให้ออกก่อนว่า

มันมาจากไหน

มาจากแรค จะเป็นเสียงกึกๆๆๆๆ ดังๆ ขึ้นแม่แรงแล้วล้อขยับได้ อันนี้เรียกแรคหลวม

มาจาก คันชัก ถ้าคันชักตาย จะดัง แอ๊ดดดดดด เสียงเป็นเหมือนเหล็ก สีกัน

ถ้าคันชักหลวม จะดัก กึกๆๆๆๆ

ถ้าจากปีกนก ปีกนก จะดังเสียงน่ากลัว พร้อม แรงสะท้านเยอะ จะดัง ตั่บๆๆ ตึงๆ กึกๆๆ ดังๆเลย แล้วรถจะวิ่งไม่ตรงด้วย ร่อนกระจาย

ถ้าจากปั้มเพาเวอร์ จะส่งแรงหนืดๆสะท้านถึงพวงมาลัยด้วย เวลาหักเลี้ยว แล้วก็มีเสียงดังที่ปั้ม

ลองไปไล่ดู เดี๋ยวก็เจอ

ถ้านึกถึงออยแผ่นตัวเล็กไม่ออก

รอหน่อยสัก วัน จ-อ ผมจะต้องถอดกันชนหน้า กระจัง พอดี เดี๋ยวถ่ายรุปมาให้ดู

เอางี้ครับ ทำงานแบบง่ายๆ หล่อๆ โหดๆ ดีก่า

ไปหาซื้อ ออยแผ่น หน้าตาแบบ ออยเกียร์ แยก

แผ่นเล็กๆ มีขายตามเชียงกง ไม่เกิน 1000

ติดตั้งง่ายกว่า ออยของโรงงาน

ซึ่งถ้าติดออยของโรงงาน แต่ไม่ตรงรุ่น จะมีปัญหาเรื่องการดัดท่อ มากๆ

มันไม่เข้ากับบอดี้เรา

ส่วนคุณภาพ ออยพวงมาลัยของติดรถเนี่ย พอใช้ ระดับนึง แต่ ยังไงก็ระบายสู้ออยแผ่นไม่ได้

รถผมเอง มีออยพวงมาลัยของเดิมติดรถ อยู่หน้า รังผึ้งแอร์ ผมยังถอดทิ้ง ใส่ออยแผ่นเล็กไว้หลังกระจังเลย

วิ่งมาสักพัก เอามือจุ่มกระป๋องเพาเวอร์ ออยแผ่น เย็นกว่าเห็นๆ

แต่ ไอเรื่องเสียง เลี้ยวแล้วดังเนี่ย

คุณต้องแยกให้ออกก่อนว่า

มันมาจากไหน

มาจากแรค จะเป็นเสียงกึกๆๆๆๆ ดังๆ ขึ้นแม่แรงแล้วล้อขยับได้ อันนี้เรียกแรคหลวม

มาจาก คันชัก ถ้าคันชักตาย จะดัง แอ๊ดดดดดด เสียงเป็นเหมือนเหล็ก สีกัน

ถ้าจากปีกนก ปีกนก จะดังเสียงน่ากลัว พร้อม แรงสะท้านเยอะ จะดัง ตั่บๆๆ ตึงๆ กึกๆๆ ดังๆเลย แล้วรถจะวิ่งไม่ตรงด้วย ร่อนกระจาย

ถ้าจากปั้มเพาเวอร์ จะส่งแรงหนืดๆสะท้านถึงพวงมาลัยด้วย เวลาหักเลี้ยว แล้วก็มีเสียงดังที่ปั้ม

ถ้านึกถึงออยแผ่นตัวเล็กไม่ออก

รอหน่อยสัก วัน จ-อ ผมจะต้องถอดกันชนหน้า กระจัง พอดี เดี๋ยวถ่ายรุปมาให้ดู

รอดูนะครับ...ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ ไม่รู้จะพูดยังงัยเลยครับ น้ำใจชาว cef :coolly-0033:

ลงตัวอย่างให้ดูนะครับ

ด้านไฟหน้าขวา เป็น ออยเกียร์ ใช้ออยแผ่น ที่ขายตามเชียงกงเอา ขนาดใหญ่หน่อย

ด้านไฟซ้าย เป็น ออยเครื่อง อันนี้เป็นของ trust

ส่วนออยพวงมาลัยจะ เล็กขนาด 1 ส่วน 3 ของออยเกียร์ พอดีไม่ได้ถอดกระจัง เลยมองไม่เห็น เล็งๆเอาดูแล้วกันนะครับ

จริงๆที่รถจะมีอีกแผ่น อยู่หลังอินเตอร์ เป็น ออยพัดลมไฮโดรลิค

พอใส่กันชนก็มองไม่เห็น ไม่ต้องตกใจ

ไฟล์แนบ

168.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 61
    157.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 57
    158.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 62
    170.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 63

กึกๆ แอ๊ดดดดๆๆ ตั่บๆๆๆ สะท้านสะเทือน ทุกอย่างที่บอกมาเป็นหมด แบบผมนี่คือยกชุดหน้าเลยใช่มั๊ยคับพี่:coolly-0011:

ด้านไฟหน้าขวา เป็น ออยเกียร์ ใช้ออยแผ่น ที่ขายตามเชียงกงเอา ขนาดใหญ่หน่อย

ด้านไฟซ้าย เป็น ออยเครื่อง อันนี้เป็นของ trust

ส่วนออยพวงมาลัยจะ เล็กขนาด 1 ส่วน 3 ของออยเกียร์ พอดีไม่ได้ถอดกระจัง เลยมองไม่เห็น เล็งๆเอาดูแล้วกันนะครับ

จริงๆที่รถจะมีอีกแผ่น อยู่หลังอินเตอร์ เป็น ออยพัดลมไฮโดรลิค

พอใส่กันชนก็มองไม่เห็น ไม่ต้องตกใจ
สารพัดออยเลยพี่ หมดที่ติดยังอ่ะคับ

ขอบคุณมากครับ...พัดลมไฮโดรลิดใส่ออยได้ด้วย ผมเพิ่งรู้นะครับเนี่ย

แต่ผมอยากถามอะไรหน่อยนะครับ..รถผมเป็นพัดลมไฮโดรลิคครับ...แต่ผมเพิ่งมาสังเกตุดูนะครับว่ารถผมไม่มีพัดลมที่เป่ารังผึ้งแอร์อ่ะครับ แต่เวลาวิ่งความร้อนก็ปกตินะครับ อยากถามว่าต้องไปติดมั้ยครับ ถ้าไม่ติดจะมีผลยังงัยครับ.....ขอบคุณอีกครั้งครับ:coolly-0033:

แจ๋วเลย เจอกระทู้นี้ ของผมมันดังมาก อายมากเลย ตอนเลี้ยว ข้างขวานะ ข้างซ้ายไม่ดัง มันดังแอ็ดๆๆๆๆ ดังเหมือนประตูเก่าๆ ไม่เคยโดนน้ำมัน เอียดๆ แอ๊ดๆ ถามว่าถ้าเราเอาพวกโซแน๊กฉีดเลยมันจะเงียบ ใหม ฉีดไอ้พวกช่วงล่าง ชุด แขน แร็ค บูสต่างๆง่ะ ครับ แล้วบูสพวกนี้เมื่อโดนโซแน็ก แล้วมันจะเป็นไรใหม ว่าจะฉีดแล้วแต่รอคำตอบดีก่า ขอบคุรครับ

ว่าแต่ของเจ้าของกระทู้ หายรึยัง แล้วตกลงมันเป็นที่อะไรครับ

แจ๋วเลย เจอกระทู้นี้ ของผมมันดังมาก อายมากเลย ตอนเลี้ยว ข้างขวานะ ข้างซ้ายไม่ดัง มันดังแอ็ดๆๆๆๆ ดังเหมือนประตูเก่าๆ ไม่เคยโดนน้ำมัน เอียดๆ แอ๊ดๆ ถามว่าถ้าเราเอาพวกโซแน๊กฉีดเลยมันจะเงียบ ใหม ฉีดไอ้พวกช่วงล่าง ชุด แขน แร็ค บูสต่างๆง่ะ ครับ แล้วบูสพวกนี้เมื่อโดนโซแน็ก แล้วมันจะเป็นไรใหม ว่าจะฉีดแล้วแต่รอคำตอบดีก่า ขอบคุรครับ

ว่าแต่ของเจ้าของกระทู้ หายรึยัง แล้วตกลงมันเป็นที่อะไรครับ

ของผมมันไม่ดังมากอ่ะครับ...ผมกำลังจะหาออยใส่แบบที่หลาย ๆ ท่านบอกอ่ะครับ น่าจะดีขึ้น ผลเป็นยังงัยหาใส่แล้วจะมาบอกอีกทีครับ....

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม