Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

เวลาเลี้ยวแล้วมันดังอะครับช่วยหน่อยคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

panpravong

Active member
Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เวลาเลี้ยวแล้วมันดัง..บางทีก็ดังบางทีก็ไม่ดัง แอ๊ดๆ อะครับ พวงมาลัยก็ตึง ๆ ไม่ค่อยนิ่มเท่าไหร่ด้วยครับ..ไม่รู้เป็นที่แร็ครึป่าวครับ
แล้วอาการของแร็คเสียจะเป็นยังงัยครับ...ขอบคุณครับ

เวลาเลี้ยวแล้วมันดัง..บางทีก็ดังบางทีก็ไม่ดัง แอ๊ดๆ อะครับ พวงมาลัยก็ตึง ๆ ไม่ค่อยนิ่มเท่าไหร่ด้วยครับ..ไม่รู้เป็นที่แร็ครึป่าวครับ
แล้วอาการของแร็คเสียจะเป็นยังงัยครับ...ขอบคุณครับ

ตามคำถามให้ดูน้ำมันไฮโดรลิคในกระป๋องก่อนครับอาจจะแห้งไปแล้ว เติมซะก็จบถ้าแร็คไม่รั่ว...
ถ้าเป็นแร็คเดิม 5 สายจะมีกล่องคุมพวงมาลัย กล่องเสียจะแสดงอาการพวงมาลัยหนัก หรืออาจจะเบาหวิวเลยก็ได้
ถ้าเป็นแร็ครั่ว ก็มุดไปดูใต้ท้องรถแล้วขอแรงให้ใครลองหมุนพวงมาลัยดูครับ ถ้ารั่วจะมีน้ำมันไฮโดรลิคสีแดงๆ ไหลออกมา (เติมน้ำมันในกระป๋องก่อนนะ)

ขอบคุณมากครับ...จะรีบไปดูครับ
แล้วจะมารายงานผลนะครับ

ไปดูมาแล้วครับน้ำมันไม่แห้งครับยังมีอยู่เกือบเต็มครับ....แร็คยังไม่ได้ดูครับมุดไปไม่ได้ครับมันเตี้ย...ตอนติดเครื่องใหม่ ๆ จะไม่ดังนะครับ...เหมือนว่าพอเครื่องมันเริ่มร้อน ๆ แล้วมันจะดังอะคับ...

รถโหลดมาสปริงหน้า ตัดมาหรือเปล่า ลองเอารถเข้าร้านซ่อมโช้คหรือช่วงล่างเช็คดูอีกที่ เสียงแอ๊ดๆ น่าจะเป็นเสียงสปริงนะ หรืออะไรมันบิดตัวได้
นอกจากนั้นก้อสายพานเพาว์เวอร์ หย่อนหรือเสื่อม
ยางหมดสภาพหรือยัง

จะลองดูครับ
ขอบคุณครับ

ลองดูที่บูชกันโคลงตัวปลาย กับ ปีกนกดูครับ ว่าหลวมรึเปล่า เพราะผมเคยเป็น
ลองหาคนมาบังคับเลี้ยวแล้วก้มดู ลองดูครับ
(ขอยืมรูปของน้าจอห์นหน่อยครับ)

ไฟล์แนบ

59.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 297
    56.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 297
ของผมก็เป็น ครับ
เวลายูเทิร์นทางขวาจะดัง แก๊กๆๆๆๆ
เป็นอยู่ด้านซ้ายด้านเดียว ตอนแรกนึกว่าเป็นที่บู๊ชกันโคลง แต่เปลี่ยนแล้วก็ยังดัง
เลยไม่รู้ว่าเป็นที่ลูกปืนล้อหรือเปล่า เพราะตอนวิ่งทางตรงไม่ดัง
จะตังแต่ตอนที่หมุนล้อเลี้ยวเยอะๆ อะ ครับ

เคยเป็นครับลองเปลี่ยนลูกหมากปีกนกดูครับ

ไปดูมาแล้วครับน้ำมันไม่แห้งครับยังมีอยู่เกือบเต็มครับ....แร็คยังไม่ได้ดูครับมุดไปไม่ได้ครับมันเตี้ย...ตอนติดเครื่องใหม่ ๆ จะไม่ดังนะครับ...เหมือนว่าพอเครื่องมันเริ่มร้อน ๆ แล้วมันจะดังอะคับ...

..มันเป็นอะไรหวา....
........เสียงแบบนี้มันก็เหมือนเสียงน้ำมันพาวเวอร์ขาด..นะ
...เป็นตอนเครื่องร้อน ด้วย

น้ำมันพวงมาลัยมันร้อนมันเลยดัง เหมือนรถแบคโฮ ใช่ปะ แต่ตอนเย็นหมุนคล่องเงียบกริบ ทางแก้ cool pep มาใส่สะ

น้ำมันพวงมาลัยมันร้อนมันเลยดัง เหมือนรถแบคโฮ ใช่ปะ แต่ตอนเย็นหมุนคล่องเงียบกริบ ทางแก้ cool pep มาใส่สะ

cool pep คืออะไรหรอคับ ใช่ออยคูเลอร์รึป่าวคับ:coolly-0033:

cool pep คืออะไรหรอคับ ใช่ออยคูเลอร์รึป่าวคับ:coolly-0033:
cool pep ท่อที่มันวนๆๆๆอยู่แถวหน้ารถ อะ ออยมันแพงไป หาท่อทองแดงทำก็ได้ไปแบ่งจากร้านแก๊ส

cool pep ท่อที่มันวนๆๆๆอยู่แถวหน้ารถ อะ ออยมันแพงไป หาท่อทองแดงทำก็ได้ไปแบ่งจากร้านแก๊ส

ธรรมดามันไม่มีมาให้ใช่มั้ยครับ cool pep อะครับ . . . แล้วถ้าจะทำต้องทำร้านเกี่ยวกับอะไรหรอคับ (อย่างเช่น อู่ซ่อมรถทั่วไป หรือ ร้านทำพวกหน้อน้ำ หรือ ร้านทำที่ทำพวกแอร์อะคับ) แล้วจะบอกร้านเค้าว่าทำอะไรคับ...บอกว่าทำ คูลแปป เลยรึป่าวคับ...กลัวช่างเค้าจะไม่รู้จักรึทำไม่เป็นอะครับ
รบกวนหน่อยนะครับ...ขอบคุณครับ:coolly-0033:

ช่วยตอบหน่อยค้าบบบบบบ
พี่น้องค้าบบบบบบบบบบบบบบบ :)

เอางี้ ไปเซียงกงแล้วบอกเอาออยพวงมาลัยของ 200sx ทีมันจะอยู่ใต้เบาะคนขับมาต่อเพิ่ม เพราะตัวนี้จะมีซิ้งค์ให้ด้วยราคาไม่เกิน1500ถ้าเกินเดินหาร้านใหม่

เอางี้ ไปเซียงกงแล้วบอกเอาออยพวงมาลัยของ 200sx ทีมันจะอยู่ใต้เบาะคนขับมาต่อเพิ่ม เพราะตัวนี้จะมีซิ้งค์ให้ด้วยราคาไม่เกิน1500ถ้าเกินเดินหาร้านใหม่

ออยพวงมาลัย 200 sx ถ้าไปซื้อจะได้อะไรบ้างครับ
ในชุดของมันอะครับที่เอามาแล้วใส่ได้เลยอ่ะครับ
ก็อย่างเช่น ตัวออย สายมัน อะไรประมาณเนี้ยอะครับ
ขอบคุณครับ:coolly-0033:

อืมส่วนมากก็เอามาแต่ออย แล้วมาซื้อท่อน้ำมันกะสายรัดตามร้านอะไหล่ทั้วไปก็หน้าจะได้ ใส่ขากลับนะ จากแร็ค มาออย จากออยกลับกระปุกน้ำมัน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม