รบกวนถามการบริโภคน้ำมันของเครื่อง Rb25 หน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ tong123
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

tong123

Member
Register
เข้าร่วม
27 มิถุนายน 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
เครื่องอาร์บี 25 De เกียร์ธรรมดาครับการกินน้ำมันกี่ กก ลิตรครับ

25det ไป/กลับ กทม-ลพบุรี 500.-โซฮอลล์ 95
เติมจาก จรัญ13 ขากลับมาเหลืองเอาแถวๆแยกเกษตรพอดี
วิ่งเร็วประมาณ 100 มีบูสมั่งครับ

25โบไม่มี cdi โซฮอลล์ 95 กิน 6 โลลิตร

ถ้า rb25de m/t จาก body skyline ทั้ง 3 ตัวนะคับ

r32 = 9.5 km/l
r33 = 10.4 km/l
r34 = 11 km/l

ข้อมูลจาก Catalog อ่ะคับ :tongue:

ทะมัยกินจุจังเลย
25โบไม่มี cdi โซฮอลล์ 95 กิน 6 โลลิตร
6โล นี้คือ ไม่ใช่วิ่งยาวๆ นะครับคือใช้งานในชีวิตประจำวัน ติดบ้างโล่งบ้าง ขับเบาๆ บ้าง อัดหนักบ้าง คือเติมน้ำมันแล้วตั้งไมล์จนน้ำมันเหลือเท่าเดิมก่อนเติม ลองหลายรอบเฉลี่ยแล้ว ประมาณนี้เลยคับ

ตอนนี้ผมก็อยากเล่น RB 25 บ้าง แล้วถ้าเทียบกับ 2J gte หละตัวไหนเปลืองกว่ากันครับ

6โล นี้คือ ไม่ใช่วิ่งยาวๆ นะครับคือใช้งานในชีวิตประจำวัน ติดบ้างโล่งบ้าง ขับเบาๆ บ้าง อัดหนักบ้าง คือเติมน้ำมันแล้วตั้งไมล์จนน้ำมันเหลือเท่าเดิมก่อนเติม ลองหลายรอบเฉลี่ยแล้ว ประมาณนี้เลยคับ
เหมือนกันเลย:coolly-0034:

ขอถามคนที่ใช้ Rb25 det หรือผู้ที่รู้ก็ได้ ว่า RB มันมีปัญหาที่ตรงไหนบ้างอะไรคือจุดเสียของมันแล้วสามารถแก้ไขได้หรือเปล่า
ที่สำคัญถ้าจะทำให้กิน 2J turbo hx45 cam 272 กล่องพ่วง(ไม่สามารถยี่ห้อ) หัวฉีดไม่รู้ว่าเปลี่ยนหรือเปล่า เราต้องทำอะไรกับ rb บ้างใช้งบเท่าไหนครับ อยากแดกมัน

ขอถามคนที่ใช้ Rb25 det หรือผู้ที่รู้ก็ได้ ว่า RB มันมีปัญหาที่ตรงไหนบ้างอะไรคือจุดเสียของมันแล้วสามารถแก้ไขได้หรือเปล่า
ที่สำคัญถ้าจะทำให้กิน 2J turbo hx45 cam 272 กล่องพ่วง(ไม่สามารถยี่ห้อ) หัวฉีดไม่รู้ว่าเปลี่ยนหรือเปล่า เราต้องทำอะไรกับ rb บ้างใช้งบเท่าไหนครับ อยากแดกมัน
งบ 150,000 หาพี่เก๋เลยครับ rb25 det ราคานี้ได้ 11.xx

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม