ล้างเกียร์ออโต้

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31897
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31897

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
31 ส.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
เนื่องจากผมได้เข้าไปอ่านในคลับเจเซดแล้วมีคนบอกว่าที่ปตท.ล้างฟรีผมเลยโทรไปถามเค้าแล้วก้อโทรสอบถามกับทางปตท.
ได้ความว่า ถ้าซื้อน้ำมันเกียร์ของปตท.หรือนำไปเองก้อได้ที่ตึกปตท.ตรงเยื้องกับเซนทรัลลาดพร้าวที่ถนนวิภาวดีอ่ะคับล้างถ่ายน้ำมันเกียร์ฟรีแบบที่ถ่ายทีละ 7-8 ลิตรอ่ะคับ
ลองดูละกันผมว่าถูกกว่าตามร้านเยอะเลย

ฟลัชชิ่งเนี่ยอ่ะ ดีสำหรับเกียร์ใหม่ๆ สภาพดีๆ

แต่ถ้าเกียร์เก่าแล้ว เนี่ย บางครั้งมันก็จะทำให้เกียร์เสียไวขึ้น พวกคราบผงที่อุดตัน รอยสึกหรอกมันจะหลุดไปหมด เกียร์จะทำงานเพี้ยนๆ เห็นมาหลายคนแล้ว เอาเกียร์เก่าๆไปฟลัชชิ่งแล้วเจอแบบนี้

ถ้าเกียร์ใหม่ๆ ล้างได้ตามอายุเลย

ถ้าเกียร์เก่าแล้ว แนะนำ ถ่ายน้ำมันเกียร์บ่อยๆดีก่า

• กระทู้ ผู้เขียน
ฟลัชชิ่งเนี่ยอ่ะ ดีสำหรับเกียร์ใหม่ๆ สภาพดีๆ

แต่ถ้าเกียร์เก่าแล้ว เนี่ย บางครั้งมันก็จะทำให้เกียร์เสียไวขึ้น พวกคราบผงที่อุดตัน รอยสึกหรอกมันจะหลุดไปหมด เกียร์จะทำงานเพี้ยนๆ เห็นมาหลายคนแล้ว เอาเกียร์เก่าๆไปฟลัชชิ่งแล้วเจอแบบนี้

ถ้าเกียร์ใหม่ๆ ล้างได้ตามอายุเลย

ถ้าเกียร์เก่าแล้ว แนะนำ ถ่ายน้ำมันเกียร์บ่อยๆดีก่า

แล้วการเปลี่ยนเกียร์มันจะลื่นขึ้นไหมคับ
ต้องเปลี่ยนทุกกี่กิโลคับ

แล้วการเปลี่ยนเกียร์มันจะลื่นขึ้นไหมคับ
ต้องเปลี่ยนทุกกี่กิโลคับ

เกียร์ auto โดยประมาณจะเปลี่ยนกันที่ 20,000โล แล้วแต่ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม