>>> ไฟเหลือง เปิดติดบ้าง ไม่ติดบ้าง <<<

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31435
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ของผมก้อขาดแต่ใส่หลอด Led แทนแล้วเมื่อคืนวานเอง

แนวทางใหม่น่าสนจัย.....เด้วมาทำให้พี่มั้งดิครับ..

ได้ครับป๋า แต่หาของให้ผม 2 อย่างคือ

1. ปลั๊กตัวผู้ที่ตัดสายไฟติดมากับสวิตช์สปอร์ตไลท์เก่ายุ่น 1 อัน (อันนี้ป๋าน่าจะมี)
2. รีเลย์ NISSAN ตัวสีเขียว หรือสีฟ้า แบบที่อยู่ในกล่องฟิวส์ในห้องเครื่องก้อได้ พร้อมปลั๊กตัวผู้ตัดสายไฟมาเช่นกัน 1 ตัว

ส่วนอุปกรณ์ที่เหลือผมพอมีอยู่ครับ

ปล.สายไฟที่ตัดมาหาแบบที่ยาวๆหน่อยก้อดี เพราะต้องใช้สายไฟตัวนี้ตัดต่ออะครับ ที่ต้องทำแบบเพราะผมไม่ต้องการตัดสายไฟ หรือปลอกสายไฟในรถครับ มันคล้ายๆกับสายไฟของแอร์ดิจิตอลอะครับ คือต่อคั่นเข้าไประหว่างสวิตช์กับปลั๊กของเดิม

ปกติไฟตัดหมอก ไม่มี รีเลย์ เป็นตัวคุมอยู่แล้วหรือครับ มีไฟมาที่สวิทช์แล้วไปไฟตัดหมอกเลยเหรอ
อันนี้ไม่รู้นะถามดูครับ ใครเชี่ยวชาญช่วยบอกหน่อยครับ

ปกติไฟตัดหมอก ไม่มี รีเลย์ เป็นตัวคุมอยู่แล้วหรือครับ มีไฟมาที่สวิทช์แล้วไปไฟตัดหมอกเลยเหรอ
อันนี้ไม่รู้นะถามดูครับ ใครเชี่ยวชาญช่วยบอกหน่อยครับ

น่าจะไม่มีนะครับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน เพราะดูอาการจากสวิตช์หลายๆที่ผมเกะมา อาการคือ มีรอยอาร์คหรือไหม้ที่หน้าคอนแทค อาจเกิดจากสปริงที่ใช้มานานมันคงล้า ทำให้กดหน้าทองขาวได้ไม่แรงพอ ทำให้เกิดความร้อนและไหม้ในที่สุด แต่คอนแทคของไฟหรี่กลับไม่เป็นไรเลย ที่นี้ถ้าขัดมันก้อใช้ได้พักเดียว เดี่ยวก้อต้องถอดมาขัดอีก ผมเลยแก้โดยการต่อรีเลย์มันซะเลย ซึ่งรีเลย์กดหน้าสัมผัสด้วยแรงจากแม่เหล็กไฟฟ้า ไม่ล้าเหมือนสปริงแน่นอน ข้อดีอีกอย่างคือ ถ้าคราวนี้มันเสียอีกก้อจะเสียที่รีเลย์แทน(มีโอกาสเสียน้อยมาก) ซึ่งรีเลย์ตัวละไม่กี่สิบบาท ถูกกว่าสวิตช์เยอะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม