Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

>>> ไฟเหลือง เปิดติดบ้าง ไม่ติดบ้าง <<<

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31435
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31435

TON รถฟักทอง
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
19 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เคยอ่านแว๊บ ๆ ในนี้แหละ

แต่จำไม่ได้ แล้วก็หาไม่เจอแล้ว

จำได้แว๊บ ๆ ว่า อะไรมันสกปรก แล้วแก้ไขง่าย ๆ

เซียนทั้งหลาย ช่วยแนะนำด้วยค๊าบ

ขอบคุณค๊าบ

เท่าที่รถผมเคยเจอนะครับ หน้า คอนแทคตรง สวิทมันสปรกหรือไม๊ก็เสื่อมอะครับ คุณต้น ลองฉีดsonex ดูถ้าไม่หายก็เปลี่ยนใหม่เลยครับ

ลองแกะสวิทซ์ดูครับ มันจะเป็นที่สปริงที่รองเม็ดลูกปืน 2ลูก เล็กๆ ลองยืดสปริงออกมาหน่อยครับและก็ตรงหน้าคอนแท็คมันจะสกปรก หาใบมีดหรืออะไรก็ได้ขูดคราบสกปรกออกไปครับ ตอนประกอบระวังเม็ดลูกปืนด้วยครับมันไม่ค่อยอยู่สุขเท่าไหร่ ส่วนมากพวกนี้ทำงานนานๆหน้าคอนแท็คมันจะร้อนและพวกเบ้าที่เป็นพลาสติกมันจะละลายสปริงจะล้าไปด้วย ลองทำดูครับ :redface:

ขอบคุณคับ

ผมลองเช็คดูแล้ว

เวลากดสวิทช์

ไฟหรี่ติด แต่ไฟเหลืองไม่ติด

แสดงว่า น่าจะอยู่ที่ขั้วหลอดเลยหรือป่าว? ไม่แน่ใจ

ขอบคุณคับ

แสดงว่า น่าจะอยู่ที่ขั้วหลอดเลยหรือป่าว? ไม่แน่ใจ

ของผมก็อาการนี้ครับ ต้น เปลี่ยนสวิทหายครับ

ขอบคุณคับ

คอนแท็คในสวิทซ์จะมี 2 ข้าง ข้างหนึ่งคือไฟหรี่ ส่วนอีกข้างคือไฟเหลืองครับ ลองทำแบบที่ผมบอกก่อนครับน่าจะหาย ผมก็เคยเป็นอาการนี้:redface:

แกะสวิท ทำความสะอาดหน้าสัมผัส ถูกระทรายหน่อยหนึ่งหายครับเคยเปน

ขอบคุณทุก ๆ คนคร๊าบบบบ

สุดยอดเลย

เคยเปนเหมือนกัล ถอดออกมาดูแล้วประกอบไม่ได้ ซื้อใหม่เลย - -

ต้นเป็นคนไม่รักษาความสะอาด มันเลยพังไว

ของผมก็เป็นคับ เช็คไฟจากสวิทย์แล้วมีไฟออกมาปกติ วัดไฟที่ขั๊ว ก็มาถึง เช็คหลอด ปกติ ไฟเหลืองก็ยังไม่ติด พอดีให้เพื่อนเช็คให้ ผมคงต้องไปรื้อทำใหม่หมด

หลอดไฟในสวิทซื้อที่ไหนครับ แล้วมีที่ไหนขายสวิทไฟเหลืองแบบไม่แพงมั้ยครับ

หลอดไฟในสวิทซื้อที่ไหนครับ แล้วมีที่ไหนขายสวิทไฟเหลืองแบบไม่แพงมั้ยครับ

บ้านหม้อคับ มีขายแต่หลอดเปล่าๆ ต้องมาแกะฐานเอาเก่าออกแล้วใส่เอง :smile:

ชื้อใหม่คับผมเคยลองถอดมาทำความสะอาดแล้วแต่มันก็ใช้ได้พักเดียวเองคับ

บ้านหม้อคับ มีขายแต่หลอดเปล่าๆ ต้องมาแกะฐานเอาเก่าออกแล้วใส่เอง :smile:
แล้วราคาเท่าไหรครับเป็นหลอดเหลืองเลยหรือป่าวครับ :smile::mad:

แล้วราคาเท่าไหรครับเป็นหลอดเหลืองเลยหรือป่าวครับ :smile::mad:

ผมเคยซื้อที่บ้านหม้อนานแล้วนะครับ ถ้าจำไม่ผิดเค้าแพคใส่ถุงไว้ประมาณ 10 หลอด 15.00 บาทมั้ง ไม่แน่ใจนะครับ เป็นหลอดไฟเหมือนของเดิมนี่แหละครับ แต่ดูๆดีๆนะครับ มันมีหลายแบบ ขนาดเล็ก-ใหญ่, สั้น-ยาว ไม่เท่ากัน เอาของเดิมไปเทียบก้อดีครับ

หรือไม่ก้อเปลี่ยนเป็นหลอด LED เลยก้อได้ครับ ผมเพิ่งทำมะวาน ใช้ LED สีน้ำเงิน 1 ดวง, ตัวต้านทาน 1Kohm 1/8W 1 ตัว

ปล.ไม่รู้มีใครเคยลองทำหรือยัง ผมทดลอง ดัดแปลงใส่รีเลย์ให้สวิตช์สปอร์ตไลท์ เพื่อป้องกันไม่ให้สวิตช์สปอร์ตไลท์ เสียอีก ลองดูแล้วก้อใช้งานได้ดี ถ่ายรูปขั้นตอนการทำไว้แล้ว พอดีตอนนี้ไม่มีสายลิ้งค์ ไว้โหลดรูปได้แล้วจะเอามาลงให้ดูกันครับ

ผมเคยซื้อที่บ้านหม้อนานแล้วนะครับ ถ้าจำไม่ผิดเค้าแพคใส่ถุงไว้ประมาณ 10 หลอด 15.00 บาทมั้ง ไม่แน่ใจนะครับ เป็นหลอดไฟเหมือนของเดิมนี่แหละครับ แต่ดูๆดีๆนะครับ มันมีหลายแบบ ขนาดเล็ก-ใหญ่, สั้น-ยาว ไม่เท่ากัน เอาของเดิมไปเทียบก้อดีครับ

หรือไม่ก้อเปลี่ยนเป็นหลอด LED เลยก้อได้ครับ ผมเพิ่งทำมะวาน ใช้ LED สีน้ำเงิน 1 ดวง, ตัวต้านทาน 1Kohm 1/8W 1 ตัว

ปล.ไม่รู้มีใครเคยลองทำหรือยัง ผมทดลอง ดัดแปลงใส่รีเลย์ให้สวิตช์สปอร์ตไลท์ เพื่อป้องกันไม่ให้สวิตช์สปอร์ตไลท์ เสียอีก ลองดูแล้วก้อใช้งานได้ดี ถ่ายรูปขั้นตอนการทำไว้แล้ว พอดีตอนนี้ไม่มีสายลิ้งค์ ไว้โหลดรูปได้แล้วจะเอามาลงให้ดูกันครับ

แนวทางใหม่น่าสนจัย.....เด้วมาทำให้พี่มั้งดิครับ..

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม