มีใครเคยแก้ปัญหาครัชแข็ง ด้วยการขยายปัมท์ครัชล่างบ้างครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31453
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31453

ก็กูนี่ไง.. ผู้ชายดีๆ
สมาชิกทีมงาน
Administraator
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
10 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ทำไงกันอ่ะครับ
เอาปัมท์ล่างตัวเดิม ไปคว้านขยายขึ้น
หรือว่าไปเปลี่ยนเอาของรุ่นไหน มาใส่ด้วยกันได้บ้าง
ของรถกระบะได้หรือเปล่า หรือมีตัวไหนใส่ได้ชัวร์ๆ

ไม่อยากถอด แล้วไปตามหาอีกทีครับ
อยากได้ Spec แล้วแบบ ไปซื้อจากเชียงกงเลยอ่ะ
มีใครเคยทำแล้ว ขอแบ่งความรู้หน่อยครับ

ผมเคยทำครับแต่เป็นขาต่อให้มันยาวขึ้นจะได้ออกแรงน้อยลงเป็นชุดสำเร็จใส่ได้เลย ไปทำที่ น้า john บางกรวยอะก็ใช้งานได้ดี
และก็เคยแบบเปลี่ยน pump clutch ล่างเลยใช้ของ big M อะแต่มันเป็นของตัวนอกนะขนาดจำไม่ได้ แล้ว แต่แบบแรกเบากว่าอะที่เคยทำมา
ข้อมูลเล่าให้ฟังครับ
(ตอนแปลงเป็นเกียร์ manual 12V)

ขอบคุณครับ...
งานนี้ สงสัยต้องไปหาน้าจอนอีกคน

ซื้อ ชุดต่อขาครัช มัน ร้อยกว่าบาทนะพี่

ซื้อ ชุดต่อขาครัช มัน ร้อยกว่าบาทนะพี่

ใส่กับรถอะไรก็ได้เหรอคับ หรือว่าตรงรุ่นเลยอ่ะคับ ?

มีขายที่ไหนบ้างคับพี่โอ๊ต :dribble:

ต่อขามันจะนิ่ม แต่ลึก นะจ๊ะ

นั่นสิ...ไปหาซื้อได้ที่ไหนเหรอโอ๊ตเอ้ย ??

เปลี่ยนใช้ปัมครัชของ 6 ล้อครับ เบาแรงแถมทนโค ตร