เครื่องยนต์ 1Jbo ใช้น้ำมันเครื่องแบบไหนคับ?

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31886
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31886

GKaonoKG
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
1 ก.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
เครื่องยนต์ 1Jbo ใช้น้ำมันเครื่องแบบไหนคับ?
แล้วกี่ลิตรอ่ะคับ

ไม่มีไคร ตอบเลยน่าสงสารจัง
เจในเซฟ เป็นแคร้งหน้าครับใช้4.5ลิตร ครับ
ถ้าเปลี่ยนกลองก็เกิบๆ5ลิตร
5w-40เซมิเซนเทติก เมื่อก่อน
0w-40 เซนเทติก100(แพงมาก1900ถ้าไม่มีโปรโมชั่นถ้ามีซื้อเลย ครับกับศูนย ปตท.ยั้มไห้ซื้อกับศูนยหรือปั๊มไหญ่เท่านั้น ไม่ควรซื้อจากร้านส่งครับปลอมเยอะ)
ผมใช้ 0w 50 แพงหน่อยแต่วิ่งไกลหายห่วงครับเปลี่ยนไหม่ๆรู้สึกได้ถึงความลื่นแบบเห็นๆ
เพราะอีกอย่าง ใช้แก๊สครับกับรถโบเลยใช้แบบใสๆ
เพราะบางที่มันจะได้ซืมๆ ออกโบไปบ้างเข้าลิ้นไอดีไปบ้าง
(ในความรู้สึกนะเพราะถอดหัวเทียนมารู้สึกว่ามันแห้งจริงๆ)
ปล.ผมไม่เน่นยี้ฮ้อ ครับแต่ ขอไห้เป็นของแท้ได้หมดผมอยู่เครื่อ มีศูนยสินค้าอยู่ในไทยแลนเบสเครือสหพัฒเลยใช้ยี้ฮ้อนี้:boss:
ปล.อะเสริมไห้อีกครับถ้าคนถามคงเล่นเจไหม่ คือน้ำยาหม้อน้ำกระติกดำกะกลองVigo กะj ไม่เหมือนกันแนะนำไห้ซื้อไปด้วยที่คารแคร์ ส่วยมากจะเป็นกระบะ มันจะยาบก่าแต่ก็ใช้ได้ครับ

ไฟล์แนบ

85.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 134
    13.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 130
    75.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 134
ใช้ motul ซินเทติก 100%

เปลี่ยนกรองทุกรอบ 7-8 พันเต็มเงี่ยงไม่เคยใช้เกินนี้

โดนทีละ 7 ลิตรถ้วนๆ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุนคับพี่

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม