ขอถามเรื่องแรคพาวเวอร์หน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31571
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ผมเคยซื้อเมื่อหลายปีแล้วนะ

4 สายของครบจริงๆ แรค แป๊บทั้งระบบ ท่อไฮโดรลิค กระป๋อง 2 รู ตัววนเข้าออย ตัวปั่น

โดนไป 4500 บาท
ใช้ได้ประมาณ 1 ปีรั่ว 5 5 5

อันที่ 2 ซื้อน้าก้องมา จำราคาไม่ได้ซื้อเฉพาะแรค 2000 ต้นๆ ใช้ได้ 4 เดือนเรียบร้อย 5 5 5

เส้นสุดท้ายจนถึงวันนี้ ซื้อจากบางนา 2700 4 สายเหมือนเดิม 2 ปีแล้ว ยังดูดีอยู่

แล้วแต่ดวงจริงๆครับ ว่าจะใช้ยาวหรือไม่ยาว แต่ไอเส้นสุดท้ายที่ผมใช้ได้ยาวๆเนี่ย ผมเอาออยพวงมาลัยของโรงงานออกไป ใส่ออยแผ่นแบบออยเกียร์เข้าไปแทนหง่ะ เลยทนได้ยาวๆมั๊ง

• กระทู้ ผู้เขียน
พี่ครับแล้วถ้าตอนนี้เรายังหาของเปลี่ยนไม่ได้และเรายังใช้ต่อไปโดยไม่ให้น้ำมันพาวเวอร์ขาดจะมีปัญหาอะไรหรืออันตรายยังไงบ้างครับ

มันรั่วด้านไหนคับน่าลองเช็คดูอีกที ไม่ลองเปลี่ยนซีลดูเหรอ ส่วนที่เห็นน้ำมันมันออกมาทั้งสองข้างเพราะมันมีรูระบายถึงกันต้องเอายางกันฝุ่นออกแล้วดูถ้ารั่วด้านซ้ายจะถอดออกมาเปลี่ยนซีลง่ายโดยไม่ต้องถอดแร็กออกแค่ถอดไม้ตีกลองออกแล้วหมุนฝาปิดออก ในฝาปิดจะมีซึลอยู่แกะซึลออกมาแล้วเอาไปเทียบที่ร้ายขายซึล แต่ถ้ารั่วข้างขวาต้องรื้อแร็กออกเลย

• กระทู้ ผู้เขียน
มันรั่วสองข้างเลยครับผม

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม