ขอถามเรื่องแรคพาวเวอร์หน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31571
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31571

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
12 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือเมื่อวานก่อนผมเอารถไปอัดลูกหมากล้อหน้านอกในที่ร้านพรเทพซอยอุดมสุขเสียไป1000 บาทแต่พอแกะยางหุ้มแรคออกเท่านั้นน้ำมันพาวเวอร์ไหลอย่างแรงทั้งสองข้างเลยคือมันรั่วแต่ไม่หยดออกมาข้างนอกเพราะยางหุ้มแรคยังไม่ขาดขอถามหน่อยครับว่า
1แรค200sxนี่มันใส่กันได้เลยหรือเปล่าครับเพราะแรค5สายของเดิมราคาแพงมาก
2ความรู้สึกพอใส่แล้วมันคล้ายของเดิมหรือเปล่าครับ
3ราคาค่าแรคพร้อมใส่อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ
4วิธีการแปลงทำยังไงบ้างครับเพราะที่ร้านเขาบอกว่าเขาไม่เคยแปลงใส่ครับ
5แนะนำร้านที่ทำให้ด้วยครับ
ขอบคุณครับผม

ของผมใส่ของ 200 ผมว่ามันตึงๆมืออะครับไม่เหมือนของเดิม

[TBODY][TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"][TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off"][/TD][/TR][TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"][TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
[/TD][/TR][/TBODY]
คือเมื่อวานก่อนผมเอารถไปอัดลูกหมากล้อหน้านอกในที่ร้านพรเทพซอยอุดมสุขเสียไป1000 บาทแต่พอแกะยางหุ้มแรคออกเท่านั้นน้ำมันพาวเวอร์ไหลอย่างแรงทั้งสองข้างเลยคือมันรั่วแต่ไม่หยดออกมาข้างนอกเพราะยางหุ้มแรคยังไม่ขาดขอถามหน่อยครับว่า
1แรค200sxนี่มันใส่กันได้เลยหรือเปล่าครับเพราะแรค5สายของเดิมราคาแพงมาก
2ความรู้สึกพอใส่แล้วมันคล้ายของเดิมหรือเปล่าครับ
3ราคาค่าแรคพร้อมใส่อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ
4วิธีการแปลงทำยังไงบ้างครับเพราะที่ร้านเขาบอกว่าเขาไม่เคยแปลงใส่ครับ
5แนะนำร้านที่ทำให้ด้วยครับ

อ้าวไปซะแระแร๊คเจ็ง เอา 200 มาใส่ก็ได้ครับเพราะขับไม่ค่อยเร็วอยู่แล้วนิ เว้นแต่ถ้าขับเร็วไม่แนะนำ เพราะระดับที่ความเร็วมากกว่า 180 มันจะเบาหวิวเลย..

ขอบคุณครับป๊าราคาแรค200 ประมาณเท่าไหร่ครับและก็ราคาค่าแรงเท่าไหร่ครับ

คุณไปทำเมื่อวันเสาร์ไม่ใช่เหรอ ใช่อ่ะป่าว

ผมยังผ่านหน้าร้าน ยังนั่งส่องเลขรหัสกับเพื่อนอยู่เลย พอดีวิ่งไปซื้ออะไหล่กัน

ถามหน่อย อัดลูกหมากไปกี่ตัวครับ 1000 เนี่ย

ขอแนะนำว่าถ้าอยาก อัดลูกหมาก อัดบูท เนี่ย

ถ้าถ่อมาถึงแถวนี้ได้ แนะนำให้ไปทำ โชว์จุ่ง ตรง รพ กล้วยน้ำไท ดีกว่าครับ

ร้านที่คุณไปทำ ทำโช๊คพอใช้ได้ระดับนึงเลย

แต่ถ้าพวกช่วงล่างอย่างอื่น ไม่เท่าไหร่ ครับ อาจจะทำเก่งแค่พวก ฮอนด้า มั๊งเห็นทำกันเยอะ

คุณไปทำเมื่อวันเสาร์ไม่ใช่เหรอ ใช่อ่ะป่าว

ผมยังผ่านหน้าร้าน ยังนั่งส่องเลขรหัสกับเพื่อนอยู่เลย พอดีวิ่งไปซื้ออะไหล่กัน

ถามหน่อย อัดลูกหมากไปกี่ตัวครับ 1000 เนี่ย

ขอแนะนำว่าถ้าอยาก อัดลูกหมาก อัดบูท เนี่ย

ถ้าถ่อมาถึงแถวนี้ได้ แนะนำให้ไปทำ โชว์จุ่ง ตรง รพ กล้วยน้ำไท ดีกว่าครับ

ร้านที่คุณไปทำ ทำโช๊คพอใช้ได้ระดับนึงเลย

แต่ถ้าพวกช่วงล่างอย่างอื่น ไม่เท่าไหร่ ครับ อาจจะทำเก่งแค่พวก ฮอนด้า มั๊งเห็นทำกันเยอะ
ใช่แล้วครับพี่ทำไปสี่ตัวครับอัดบูทนอกในซ้ายขวาเขาคิดหนึ่งพันครับพอดีผมไปหาพี่ศิวเดชให้ดูเรื่องสวิทแก็ซน่ะครับก็เลยไปอัดลูกหมากที่ร้านพรเทพด้วยเลยครับ

แร็ค 200 ราคา2500-3000 ไม่น่าเกินนี้นะ

อัดลูกหมดผมเสียไปไม่กี่ตังเอง

ผมก็ว่าแพงเหมือนกันนะ
แล้วค่าใส่แรคพาวเวอร์ 200 นี่ประมาณเท่าไหร่อ่ะครับแล้วมันมี4 สายของเดิม 5 สายนี่แปลงยังไงอ่ะครับ

แล้วทำไมต้องใส่ของ 200 ครับ ในเมื่อบอดี้ เซฟเอง

มีทั้ง 5 สาย คุมไฟฟ้า

กับ 4 สาย ระบบธรรมดา

ถ้าไม่อยากเสียงเงินเยอะ อยากให้ห้องเครื่องโล่งอีกหน่อย

ก็ซื้อ 4 สายของเซฟตรงรุ่น ยกมาทั้งแป๊บ ท่อน้ำมันเลย เผลอๆได้ตัวปั่นมาด้วย

ไม่ต้องแปลงอะไรเลย ยกขึ้น ประกอบๆ เสร็จ

4 สายของเซฟ ทนกว่าของ 200 นะขอบอก

แล้วทำไมต้องใส่ของ 200 ครับ ในเมื่อบอดี้ เซฟเอง

มีทั้ง 5 สาย คุมไฟฟ้า

กับ 4 สาย ระบบธรรมดา

ถ้าไม่อยากเสียงเงินเยอะ อยากให้ห้องเครื่องโล่งอีกหน่อย

ก็ซื้อ 4 สายของเซฟตรงรุ่น ยกมาทั้งแป๊บ ท่อน้ำมันเลย เผลอๆได้ตัวปั่นมาด้วย

ไม่ต้องแปลงอะไรเลย ยกขึ้น ประกอบๆ เสร็จ

4 สายของเซฟ ทนกว่าของ 200 นะขอบอก
พี่ครับรบกวนอีกนิดครับพี่ 4 สายตรงรุ่นของเซฟราคาประมาณเท่าไหร่ครับจะได้ไปหาซื้อมาใส่จะได้รู้ราคาคร่าวๆแล้วค่ายกใส่นี้ประมาณเท่าไหร่ครับพี่กลัวโดนร้านเรียกแพงอีกครับ

อยากรู้เหมือนกันครับ
ขอข้อมูลด้วยคนครับ

พี่ครับรบกวนอีกนิดครับพี่ 4 สายตรงรุ่นของเซฟราคาประมาณเท่าไหร่ครับจะได้ไปหาซื้อมาใส่จะได้รู้ราคาคร่าวๆแล้วค่ายกใส่นี้ประมาณเท่าไหร่ครับพี่กลัวโดนร้านเรียกแพงอีกครับ

2500-3000 ครับ

แว้วดูเป็นเหรอว่าอันไหนของ 200 อันไหนของเซฟตรงรุ่น ไม่ชำนาญอย่าไปจับเอง เด้วจะได้ของ 200 มาแทน สิ่งที่แตกต่างกันดูที่แขนแร็คมีขนาดไม่เท่ากัน แต่ถ้าไม่เคยเทียบดูก็จะไม่รู้หร๋อก

เดี๋ยวไปดูพร้อมป๊าดีกว่าเพื่อความชัวขอบคุณครับ

ผมก็เห็นรถพี่อยู่นะที่ร้านพรเทพไม่รู้ใช่เปล่า ส่วนตัวผมก็เคยเข้าไปทำ เจียร์จาน เปลี่ยนผ้าเบรก อัดลูกหมากทำเฉพาะล้อหน้านะครับ โดนไป 2700

[TBODY][TR height="100%" width="100%" UNSELECTABLE="on"][TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off"] ดูให้แว้วเมื่อวานมีแต่ 200 ครับ.. [/TD][/TR][TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"][TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
[/TD][/TR][/TBODY]
เดี๋ยวไปดูพร้อมป๊าดีกว่าเพื่อความชัวขอบคุณครับ

ผมก็เห็นรถพี่อยู่นะที่ร้านพรเทพไม่รู้ใช่เปล่า ส่วนตัวผมก็เคยเข้าไปทำ เจียร์จาน เปลี่ยนผ้าเบรก อัดลูกหมากทำเฉพาะล้อหน้านะครับ โดนไป 2700
ใช้แล้วครับผมเข้าไปทำอัดลูกหมากอย่างเดียวโดนไป1000

ขอบคุณมากครับป๊าา

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม