เครื่องเจโบมีปัญหาครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31360
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31360

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
19 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือ จอดไว้เกิน 2-3 ชั่วโมงจะสตาร์ทไม่ติดครับ เข็นก็ไม่ติด เวลาสตาร์ทมันจะมีเสียงแตก ๆ ๆ ๆ แล้วก็จะเงียบไฟหน้าปัดจะกระพริบ เหมือนไฟในแบตไม่พอครับ แต่ถ้าพ่วงแบตบิดกุญแจติดเลยครับ ทั้ง ๆ ที่เพิ่งเปลี่ยนแบตเมื่อต้นปีเองครับ แต่วัดโวล์ทตอนที่ติดเครื่องอยู่ประมาณที่ 12.5 แต่ถ้าเปิดแอร์เปิดไฟ จะอยู่ ที่ 11.8-12.1 เองครับ ลองถอดขั้ว+แบตออกตอนสตาร์เครื่อง ก็ไม่ดับ รอบไม่ตกครับ ลองล้างไดร์ชาร์ตแล้วก็ไม่หายครับ (เปลี่ยนไดสตาร์ทเมื่อ2 เดือนที่แล้ว)
ยาวหน่อยนะครับ แต่งงไปหมดแล้วครับ ช่วยหน่อยครับ
<!-- / message --><!-- sig -->

ตรงขั่วแบต มีขี้เกลือบ้างไม๊ครับ ถ้ามีลองเอาน้ำร้อน ล้างออกดูครับ

ตรงขั่วแบต มีขี้เกลือบ้างไม๊ครับ ถ้ามีลองเอาน้ำร้อน ล้างออกดูครับ
ไม่มีครับ สะอาดเอี่ยมครับ.....เข้ามาแชร์ประสบการณ์กันหน่อยครับ.....ผมอยากลองซ่อมเองก่อนครับ

ถ้าคุณบอกว่าล้างไดชาทมาแล้วล้างยังไงอ่ะครับ อาจจะเป็นที่ไดชาทน่ะครับ ของผมก็เคยเป็นครับ ผมไม่ซ่อมน่ะครับ เพราะเปลี่ยนทั้งลูกคุ้มกว่ากัน ดีกว่าซ่อมเยอะ บ้างที่ไดชาทอาจจะไม่ชาทไฟจะไม่โชว์เพราะเป็นที่ แผ่นชาทไดโอดอ่ะครับ ( อันนี้ถามช่าง) ต้องถอดไดชาทมาเช๊คดูโดยการเช๊ครั่ว และเช๊คไฟชาท เอาใจช่วยน่ะครับ

จากประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ ถ้าไดร์ชาร์ตเสีย ไฟรูปแบตเตอร์รี่ จะโชว์ที่หน้าปัดรถนะครับ

ไฟรูปแบตไม่โชว์นะครับ แล้วตอนสตาร์ทก็ลองถอดขั้วแบตออกแล้วเครื่องก็เดินเรียบปกติครับ

แบตเตอรี่ไม่เก็บไฟ แบตเสื่อมคับ เพราะไดชาร์ตรถผมก่อชาร์ตเท่านี้ครับ

แบตอาจจะไม่เก็บไฟแล้วแหละ นะอาการนี้

จูซเคยเป็นคับ แต่ว่าเป็นที่ไฟไม่ลงกราวด์ อ่ะคับ(เพิ่งเปลี่ยนแบตมา)

เกียร์ธรรมดา หรือ ออโต้ ถ้าเกียร์ออโต้อีกอาการนึง สะพานเกียร์สกปรกก็เป็นนะ

ถ้านอกจากนั้น ก็ไม่พ้นไดสตาท์กับแบตละครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ.....รถผมเกียร์ธรรมดาครับ.....ผมต่อกราวด์ทั้งบอร์ดี้และก็เครื่องเลยครับ (ขั้วแบต- ชนกับแก้มเลยอ่ะครับจูช) ไงเดี๋ยวลองไปเคลมแบตดูก่อนครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม