Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

เปลี่ยนครัชนิสโม่แล้วแข็งอะทำไงให้มันนิ่มบางครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311294
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311294

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
7 พฤษภาคม 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เปลี่ยนครัชนิสโม่แล้วแข็งอะทำไงให้มันนิ่มบางครับ
rb25bo

เปลี่ยนปั๊มคลัทช์หรือใส่ชุดซอฟท์คลัทช์ครับ

ตัวผมเองไม่เคยทำนะ ใช้ปั๊มเดิมๆ เหยียบจนขาซ้ายใหญ่กว่าขาขวาแล้ว 555

เคยถามน้าจอห์น น้าจอห์นบอกว่าใช้ปั๊มคลัทช์ของ BMW E36 มาใส่ได้ครับ ปั๊มมันตัวใหญ่กว่า จะนิ่มขึ้น

ชุดซอฟท์คลัทช์เป็นตัวที่เอามาต่อประกอบเพิ่มกับของเดิม ทำให้นิ่มขึ้นตามหลักคานและโมเมนต์ โอ๊ตรถเหลืองใส่อยู่ครับ รอมันมาตอบต่อ

2วิธีง่ายๆ
-เปลี่ยนปั๊มล่างให้ใหญ่ขึ้น
-ต่อขาก้ามปูออกมา:biggrin:

ไม่งั้นก้ขายผมก้ได้นะถ้ามัน2แผ่นอิอิ

ป๋มใช้เปลี่ยนปั้มล่างคับ ผมว่านิ่มแล้วแต่เพื่อนๆผมยังบอกว่าแข็งจัง อยู่เลย

• กระทู้ ผู้เขียน
แล้วมันสามรถเอาปั้มล่างของอะไรมาใส่ได้มั้งครับที่ใหญ่กว่าrb

ลุงข้างบ้านผมแกบ่นว่าเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยแข็ง.....ลองให้แกไปหาครัชนิสโม่มาใส่ดีกว่า.......
ล้อเล่นขำ ๆ อ่ะครับ ก๊าก ๆ ๆ

1. ของผมใช้วิธีการเปลี่ยนปี๊มคลัช บน+ล่าง ของ S13 คับ

2. แล้วก็เปลี่ยนลูกสูบล่างให้ใหญ่ขึ้น (จริงๆ วิธีนี้อาจไม่จำเปนแต่ตอนแรกผมใส่ Os มาเหยียบไม่ไหวคับ)

ตอนนี้นิ่มมากกกกกๆๆๆ คับ

เปลี่ยนเป็นออโต้เลยคับสบายยยยยยย..ล้อเล่นอะคับ

ใส่ขาต่อให้ยาวขึ้นรับรองนิ่มทันตา แต่ระวังปัญหาระยะที่ยันซักหน่อยเท่านั้นเองเพราะหวีจะไปเร็วกว่ากำหนดถ้าทำไม่ค่อยดี

มีอีกอย่างนึงอ่ะคับ เปลี่ยนตัวบนเป็น ตัว Gtr คับ จะมีหม้อลมเล็กๆ ช่วยอยู่ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม