พี่ครับขอวิธีล้างแอร์โฟล์ หน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ chocoz
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

chocoz

Register
เข้าร่วม
10 ก.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
พี่ๆมีวิธีล้างแอร์โฟล์ ของ RB 20 Detไหมอ่ะครับ ขอแบบละเอียดเลยนะพี่ ครับ ตอนนี่ผมก็พอรู้แล้วอ่ะครับ แต่ที่นี่ถ้าผมใช้น้ำยาล้างหัวเทป ของ ฟินลิป กระป๋องฟ้าอ่ะครับ ถ้าผมฉีดเข้าไปแล้ว ผมปล่อยให้มันแห้งเองได้ไหมอ่ะครับ หรือ ว่า ต้องมีอ่ะไรเป่า ถ้า มาบอกวิธีอีกรอบก็ดีนะครับ ขอแบบละเอียดๆเลยอ่ะครับ เดียว มันขาดทีหละงานเข้าเลย อิอิ

ขอบคุณมากครับ

วิธีทั้งหมดถูกแล้วครับ ฉีดแล้วปล่อยให้แห้งเองเลยมะต้องไปยุ่งกะมาน

ฉีดย้อนศร ห้ามเอาลมเป่า

• กระทู้ ผู้เขียน
พี่ครับขอถามอีกอย่างเราจะรู้ได้ไง ว่ามันสกปรก แล้ว แล้วดูยังไงว่า มันวัดเพี้ยนอ่ะครับ ในรถผมมีตัววัด แอร์โฟล์ ของ Autometer อยู่อ่ะครับ เวลาขับแบบความเร็วคงที่ ตัววัดแอร์โฟล์ มันจะ ขึ้นๆลงๆ อย่างงี้อ่ะครับมันไม่นิ่ง หรือว่า ปรกติอ่ะครับ พอดีผมไม่ค่อยรู้อ่ะครับ

ขอบคุณครับ

พี่ครับขอถามอีกอย่างเราจะรู้ได้ไง ว่ามันสกปรก แล้ว แล้วดูยังไงว่า มันวัดเพี้ยนอ่ะครับ ในรถผมมีตัววัด แอร์โฟล์ ของ Autometer อยู่อ่ะครับ เวลาขับแบบความเร็วคงที่ ตัววัดแอร์โฟล์ มันจะ ขึ้นๆลงๆ อย่างงี้อ่ะครับมันไม่นิ่ง หรือว่า ปรกติอ่ะครับ พอดีผมไม่ค่อยรู้อ่ะครับ

ขอบคุณครับ

เช็คไฟกระพริบ CODE ที่กล่องจะชัวร์สุดครับ
แอร์โฟร์ของผมก็เพิ่งลาตายไปเหมือนกัน
ก็เช็คจากกล่อง แต่จำไม่ได้ว่ามันกระพริบกี่ครั้ง
ถ้าดูใน AFC meter ค่าจะเป็น 0 ครับ

วิธีการตรวจเช็คแอร์โฟล์ ป้ายเขียวนะครับตามนี้ครับ
1 ถอดแอร์โฟล์ออก มา
2 หันตัวปลั๊กเสียบเข้าหาตัวให้นับขั้วทางซ้ายมือสุดเป ็นขั้วที่1นะครับ
3 เอาไฟ + เข้าที่ ขั้วที่ 5 ไฟลบเข้าขั้วที่3 (ให้ตัวครีบหนีบเอานะครับระวังมันช้อตขั้วกันนะ)
4 เอามิเตอร์วัดที่ ขั้ว 2 กับขั้ว 4 ครับถ้าใช้ได้ต้องอ่านค่าได้ ประมาณ1.8-2.2 โวล์
แต่ถ้าอ่านได้ต่ำกว่า0.8 โวล์แสดงว่าแอร์โฟล์ เสียแล้วครับ อิอิ

ถ้ามีแอร์โฟล์มาลองเสียบดูก็ดีนะครับแต่ขอบอกว่าไม่ชัวร์ เพราะว่าถ้าแอร์โฟล์ตัวที่เอามาลองนั้นมันดันเสียด้วยก็จะไม่สามารถรู้ได้ครับว่า แอร์โฟล์สรุปว่ามันเสียหรือไม่ แต่ถ้าเจอตัวที่ไม่เสียก็จะรู้ครับ อีกอย่างเราจะแน่ใจว่าแอร์โฟล์ขอรถเราเสียได้อย่างไรเพราะว่าอาการที่เกิดจากแอร์โฟล์เสียนั้น มันมีอาการคล้ายๆกันได้หลายอาการอย่างเช่น O2 เสีย อากการก็คล้ายกัน กินน้ำมันก็เหมือนกันดังนั้นขอให้เช็คดูก่อนตามข้างบนครับ เฉพาะป้ายเขียวนะคัรบป้ายอื่นไว้จะมาบอกอีกทีครับจำไม่ได้

ลอกเค้ามาอีกทีครับลองดู

อาการวูปๆเดินเบาแล้วจะดับ เกี่ยวกับแอร์โฟไหมคับ

ตอนของผมเป็นรอบมันวูปสวิงๆอะครับมารู้ท่านอื่นเป็นอย่างไรกันบ้าง

อาการที่บอกว่า แอร์โฟล์เริ่มแย่ก็คือ รอบเครื่องสะดุดรัวประมาณ 5000 -7000
รอบ วิธีการล้างใช้ Sonex ต่อท่อยาวแล้วฉีดอัดเข้าไปคราบสกปรกทุกอย่างจะหลุดออกหมดจนสะอาดแล้วใช้ปั๊มลมเป่าลองมาแล้วครับสะอาดมากๆใช้งานได้อีกยาว

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม