ทำไมคันเร่งแข็งจังครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31869
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31869

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
20 ก.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ทำไมคันเร่งของผมมันถึงได้แข็งอย่างนี้อะครับ ขับรถของคนอื่นมันนิ่มจัง พี่ๆพอจะมีวิธีแก้ให้หรือเปล่าครับ จะขับเเบบนิ่มๆไม่ได้เลย พอจะเหยียบเบาๆมันก็ไม่ไป แต่พอกดน้ำหนักที่เท้าเพิ่มก็กระชากออกไปซะงั้น ของผมเครื่อง1J โบat ครับผมลองเอาน้ำมันมาหล่อลื่นแล้วก็ยังไม่หาย ช่วยหน่อยนะครับ:burn:

ลองตั้งสายลิ้นเร่งให้ตึงพอดีๆ + ตั้งน็อตยันลิ้นปีกผีเสื้อตัวเล็กๆ ดูใหม่นะครับ น่าจะดีขึ้นนะ

เปลี่ยนสายใหม่ให้ระยะพอดีๆ น่าจะหาย

แนะนำสาย อีซูซุ มังกรทอง พอดีกับเครื่อง เจโบ

มันจะมี สปริง อยู่ตรงคันเร่งอีกอันตรงที่เราเหยียบคันเร่งภายในห้องโดยสารครับ ปลดมันออกซะดีขึ้นแน่ๆคัรบ

ลองขยับลิ้นผีเสื้อดูก่อนว่ารู้สึกฝืดๆ รึป่าว ถ้า ฝืดก็ถอดลิ้นมาตั้งก่อน ถ้าไม่ฝืด ก็ คงต้องดูสายคันเร่งใหม่

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณครับ

ลองตั้งสายลิ้นเร่งให้ตึงพอดีๆ + ตั้งน็อตยันลิ้นปีกผีเสื้อตัวเล็กๆ ดูใหม่นะครับ น่าจะดีขึ้นนะ

ตามนั้นเลยครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม