ลงเครื่องใหม่ & Overhaul

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31618
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31618

RB20
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
17 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขอปรึกษาท่านผู้รู้เกี่ยวกับเครื่องหน่อยครับ

คือตอนนี้เครื่องผม RB20DE 24V มันเจ่งซะแล้ว...ไม่มีแรงอัด :cry:

เลยขอปรึกษาหน่อยครับว่าควรจะเปลี่ยนเครื่องไปเลยหรือ Overhaul ดีครับ

และถ้าจะ Overhaul ราคามันประมาณซักเท่าไรครับ

หรือถ้าวางเครื่องใหม่ก้าเป็น เครื่อง 1J หรือ RB20DE 24V แบบเดิม มันประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณมากๆครับ

อยู่ที่งบประมาณและความต้องการ

ถ้าต้องการใช้งานธรรมดา ชั่วโมงนี้ ที่ไม่แนะนำให้ฟิตเครื่องเพราะ ไม่คุ้ม คงเสีย 20000+ เป็นอย่างน้อยแน่ๆ ได้แต่เครื่อง แต่ระบบไฟ ปลั๊กต่างๆ เสื่อมสภาพไปแล้ว โดยเฉพาะเกียร์อีก คงผ่านการใช้งานมานาน อายุคงไม่ต่างกับเครื่อง ฟิตเครื่องเสร็จใช้ไปสักพัก อาจโดนเกียร์อีกลูก

แนะนำ RB25de 2500ซ๊ซ๊ ไม่โบ

ส่วน 1เจ ไม่โบ 2เจไม่โบ จับไม่ลงแล้วครับ ราคาระดับ 4-5 หมื่น

แต่ถ้าเน้นแรงหน่อย แนะนำ 1 เจโบ

ถ้าไม่กลัวเรื่องว่าจะเสียรถตอนขายต่อ
ยกใหม่น่าจะดีกว่านะครับ

ขอปรึกษาท่านผู้รู้เกี่ยวกับเครื่องหน่อยครับ

คือตอนนี้เครื่องผม RB20DE 24V มันเจ่งซะแล้ว...ไม่มีแรงอัด :cry:

เลยขอปรึกษาหน่อยครับว่าควรจะเปลี่ยนเครื่องไปเลยหรือ Overhaul ดีครับ

และถ้าจะ Overhaul ราคามันประมาณซักเท่าไรครับ

หรือถ้าวางเครื่องใหม่ก้าเป็น เครื่อง 1J หรือ RB20DE 24V แบบเดิม มันประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ยกเครื่องเปลี่ยนใหม่น่าจะคุมกว่าน่ะครับ วางตระกูลRBด้วยกันก็น่าจะดีกว่าครับ ไม่ต้องแก้แท่นเครื่อง/แท่นเกียร์ ตัดต่อเพลากลาง และอีกหลายๆอย่าง ราคาเครื่องRB20DETอยู่ประมาณ2หมื่นกลางๆครับ:redface: