ใส่ล้อ 18 แล้วติดซุ้มหลังครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ NATTY13
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

NATTY13

Register
เข้าร่วม
25 มิถุนายน 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ใส่ล้อ 18 แล้วติดซุ้มหลังครับ .... ติดเวลาเลี้ยวขึ้นทางชันๆ .... โช๊คหลังเดิมนะครับ..จากที่สังเกตจะติดตรงจุดยึดกันชนหลังอะครับ ... ใครพอมีวิธีแก้มั่งครับ

รุสึกจะเคยบอกไปแว้วกับน้องๆ หลายคนว่าถ้าจะคบกับล้อ 18 นิ้ว ต้องเผื่อเงินสำหรับการปรับเปลี่ยนโช๊คด้วย
1.ทำอย่างไรก็ได้ให้โช๊คแข็งขึ้น อัดน้ำมันใหม่ เปลี่ยนโช๊คชุดใหม่แบบสตรัทปรับเกลียว (แต่ความกระด้างก็จะมาเยือนแทน) หรือแบบเดิมแต่ต้องมีปรับความหนืดของโช๊คได้ด้วย
2.รองสเปเซอร์โช๊คหลังให้สูงขึ้น แต่พอดูแล้วจะเข้าลักษณะหน้าต่ำตูดกระดก.
เอาแค่นี้ก่อนแล้วกันเป็นทางเลือกที่คิดว่าน่าจะหมดเงินน้อยหน่อย.

ถ้าใส่แล้วติดก็เอามาให้ผมก็ได้นะครับ อิ อิ......ล่อเล่นนะครับ:dribble:

รุสึกจะเคยบอกไปแว้วกับน้องๆ หลายคนว่าถ้าจะคบกับล้อ 18 นิ้ว ต้องเผื่อเงินสำหรับการปรับเปลี่ยนโช๊คด้วย
1.ทำอย่างไรก็ได้ให้โช๊คแข็งขึ้น อัดน้ำมันใหม่ เปลี่ยนโช๊คชุดใหม่แบบสตรัทปรับเกลียว (แต่ความกระด้างก็จะมาเยือนแทน) หรือแบบเดิมแต่ต้องมีปรับความหนืดของโช๊คได้ด้วย
2.รองสเปเซอร์โช๊คหลังให้สูงขึ้น แต่พอดูแล้วจะเข้าลักษณะหน้าต่ำตูดกระดก.
เอาแค่นี้ก่อนแล้วกันเป็นทางเลือกที่คิดว่าน่าจะหมดเงินน้อยหน่อย.

ขอบคุณครับ....แต่ผมเคยใส่ โชคเดิมอักน้ำมันแบบแข็งๆ ก็ยัง ติดครับ... ใส่ JIC กระบอกทองก็ติดครับ ... ความสูงประมาณโช๊คเดิมนะครับ ... ติดเฉพาะเวลาเลี้ยวขึ้นที่ชันๆนะครับ... แต่จั้ม แรงๆ ไม่ติด เลย ครับ

ขอบคุณครับ....แต่ผมเคยใส่ โชคเดิมอักน้ำมันแบบแข็งๆ ก็ยัง ติดครับ... ใส่ JIC กระบอกทองก็ติดครับ ... ความสูงประมาณโช๊คเดิมนะครับ ... ติดเฉพาะเวลาเลี้ยวขึ้นที่ชันๆนะครับ... แต่จั้ม แรงๆ ไม่ติด เลย ครับ

งั้นก็ตามนั้นครับ ต้องยอมรับสภาพครับ เพราะขนาดพ๋มดึงโป่งมาน่าจะมากกว่าคันไหนในนี้ก็ยังติด (เป็นบางครั้ง)

ไฟล์แนบ

หรือว่ามันยื่นออกมาเยอะ

สงสัยต้องรับสภาพครับ ล้อ18 ออฟ 25 กว้าง 9.5 ขอบคุณทุกท่านมากครับ

จะไปคิดมากทำไม ตีโปร่งลูกเดียว

สงสัยต้องรับสภาพครับ ล้อ18 ออฟ 25 กว้าง 9.5 ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ใส่ยางขนาดเท่าไรคับ พอดีผมกำลังจะใส่นะคับ จะได้หามาตรการรองรับ ล้อผม 18-9.5 ออฟ 30 น่ะคับ :confused:

ใส่ยางขนาดเท่าไรคับ พอดีผมกำลังจะใส่นะคับ จะได้หามาตรการรองรับ ล้อผม 18-9.5 ออฟ 30 น่ะคับ :confused:

ยาง 255/35/18 แต่ติดนิดเดียวนะครับ

ยาง 255/35/18 แต่ติดนิดเดียวนะครับ

ถ้างั้นรองหัวโช้คด้านหลังสัก 1 นิ้วก็น่าจะโอเคนะครับ ตูดโด่งนิดนึงกำลังสวยน่ะครับ ผมก็คงไปทางนั้นอ่ะ :smile:

อ้อ 255 นี้ไม่ข่มขืนยางใช่มั๊ยครับ ผมก็เล็งๆไว้อยู่ แต่ล้อหน้า-หลังผมสเปคเท่ากันเลยอ่ะ แต่หน้าว่าจะใส่ 235 ไม่รู้แก้มยางจะเบ่งหน้าเกลียดมั๊ย :verwirrt:

ล้อใหญ่ก้องี้อ่ะพี่ โช้คแข็ง ก้อจงแต่เวลาเอียงขึ้นปั๊มไรงี้ น้ำหนักมันเทมากดที่โช้คข้างเดียว โช้คแข็งๆก้อเลยเอาไม่อยู่ มันต้องแข็งโคตรๆอ่ะพี่ บางทีถ้าไม่ใช่เฟืองท้ายเต็ด ก้อขึ้นไม่ได้เลยเพราะล้ออีกข้างมันลอย มันก้อหมุนอยู่ล้อเดียว ค้างเติ่งเลยทีนี้

ปล1. ล้อสวยอ่ะ เอามาใส่มั่งดิ อิอิ
ปล2. รถผม 9.5 4ล้อ ออฟ+12 ยางหน้า 235 หลัง 245

ติดเหมือนกันครับ แต่ผมใส่แหวนลองตรงช่วงที่มีเบ้ารับสปริงอ่ะ
มันสูงขึ้นประมาณนิ้วนึง ก็ขับสบายขึ้น ไม่ค่อยครูด

เอ เห็นแต่ถามเรื่องติดซุ้มนอก
ไม่มีใคร เจอครูด ก้านคอที่เติมน้ำมันบ้างเหรอ ผมครูด จนรั่วไปต้องเปลี่ยนไปที แล้ว

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม