Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ใครเคยใช้ล้อ nismo gt4(เทียม) ของ apex wheel บ้าง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 0815522522
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

0815522522

Member
Register
เข้าร่วม
8 พฤษภาคม 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ใครเคยใช้ล้อ nismo gt4(เทียม) ของ apex wheel บ้าง ว่าจะหามาใส่นะครับเป็นไงบ้างทนไหม ดุ้งบ่อยไหม แตก ร้าวง่ายหรือเปล่า

ผมไม่เคยใช้ครับ แต่คนที่ผมรู้จักใช้แข่งดริฟอยู่
ร้าวยบ่อยเหมือนกันครับ เวลาตกแทรกแรงๆ (เน้นนะครับว่าแรงๆ) ถ้าไปเทียบกับล้อforceรุ่นใหม่แพงๆ ความทนทานต่างกันมากครับ
แต่ถ้าใช้งานปกติ ผมคิดว่าไม่มีปัญหานะครับ เพราะว่าล้อพวกนี้มาตรฐานก็น่าจะประมาณพวกROTAหรือURASอ่ะครับ
ปล.ผมว่าสวยดีนะ ก้านยกเท่ห์ด้วย ไม่แพงมาก ดูรถเซฟเปิดประทุน คุณโจป๊อบ ดิ๊ งามโคด
ปล2.ไม่ลองดู LENSO PROJECT D ดูหล่ะครับ ก้านยกเหมือนกัน ความสวยก็โอเคนะ ล้อหน้า17*9 หลัง18*10 แบบ s15 คุณกีกี้ หน่ะครับ

สวยครับ สวย ชอบเหมือนกันครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
อยากได้อีกสัก2ความเห็นครับจะได้ตัดสินใจถูก ท่านประธาน,ท่านรอง,ท่านสมาชิกผู้ทรงเกียรติ,คณะรัฐมนตรี ช่วยหน่อยนะครับ

ผมก็เห็นนครใช้ Drift อยู่ ไม่นึกว่าจะร้าวง่าย

แต่เห็นด้วยนะครับ ที่้่ใช้ Lenso ดีกว่า

แนะนำว่าควรใช้ lenso ดีกว่าเช่นกันครับ :smile:

ส่วนตัวผมคิดว่าถ้ามีงบซื้อล้อญี่ปุ่นดีกว่าครับ ทนกว่า เบากว่า เบื่อขายต่อง่ายกว่า ปลอดภัยกว่า

ปล.มีเพื่อนผมใช่ฟอจูนเนอร์ใส่ล้อก็อป te37 ขอบ20 ขับขึ้นแม่ฮ่องสอนตอนขึ้นไม่เป็นไร
แต่ตอนลงอะครับ ก้านล้อหักออกมาหมดเลยครับ น่ากลัวครับ

แล้วมีเพื่อนในกลุ่มใส่ล้อ te เหมือนกันขับขึ้นฟุตบาทก้านหักเกลี้ยงอันตรายครับ

ส่วนตัวผมขับขึ้นฟุตบาทเหมือนกันขึ้นทั้งคันเลย ดูล้อภายนอกไม่เป็นไรเลยครับพอถอดล้อออกมาดูถึงเห็นว่าล้อแค่ดุ้งในครับ ของผมล้อแท้นะครับ

ยังไงลองตัดสินใจดูครับ

ถูกต้องครับเห็นด้วยกะโต้....โดยส่วนตัวใช้ล้อลายนี้อยู่(GT4)...ของแท้เลย

image.php

และก้เกิดอุบัติเหตุ ถ้าไม่ได้ล้อชุดนี้ช่วยใว้ ไม่อยากนึกภาพเลยครับ ถ้าล้อเทียมรถผมอาจคว่ำหรือไม่ รถคงพังมากกว่านี้

ปล.ถ้าจะเอาของเทียมจิง ๆ แนะนำว่าไปเล่น LENSO PROJECT D ลายคล้าย ๆ GT4 ดีกว่าครับ น้ำหนักเบาใช้ได้เลย เคยลอง ๆ ยกมาแล้ว ส่วนคุณภาพก็ ตามมาตราฐานของเลนโซ่
น่าจะทนทานดี....แต่ถ้ามีตังค์ก็จัดไปเลยGT4 แท้ ๆ :biggrin:

แล้วไอ้ราคาของ lenso ตัวที่ว่ากันเนี่ย มันราคาอยุ๋ที่เท่าไหร่อ่ะ ไครุ้บ้าง

แล้วไอ้ราคาของ lenso ตัวที่ว่ากันเนี่ย มันราคาอยุ๋ที่เท่าไหร่อ่ะ ไครุ้บ้าง

ของเบิกใหม่ LENSO PROJECT D01
ขอบ17 หน้ากว้าง7.5 นิ้ว
วงละ 4,500 บาทครับ น้องหมี :biggrin:

ไฟล์แนบ

• LENSO PROJECT D.jpg
    LENSO PROJECT D.jpg
    93.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 339
แล้วไอ้ตัวที่มันกว้าง 8 นิ้ว 9 นิ้ว 10 นิ้ว อ่ะ ราคาปามานเท่าไหร่

นิสโม..ตรงรุ่น ใช้อยู่ สองปีละ ไม่แตก ไม่ดุ้ง และไม่เคยชน..อยู่ที่คน..ไม่ใช่ของ ก็น่าจะรู้

นิสโม..ตรงรุ่น ใช้อยู่ สองปีละ ไม่แตก ไม่ดุ้ง และไม่เคยชน..อยู่ที่คน..ไม่ใช่ของ ก็น่าจะรู้
ใช่ครับ อยู่ที่คน และพื้นถนนเมืองไทย :coolly-0046:
ตอนนี้ใส่อยู่กะรถครับ นิสโม่Gt4งานRota c9jยังไม่ได้ลองวิ่งดูเลย ก็เลยบอกสรรพคุณไม่ได้ รอก่อนนะ เดือนหน้าจะมาบอก:coolly-0023::coolly-0023:

เคยใส่อยู่ครับ ก็โอเคนะ ไม่มีปัญหาอะไร
เวลาเจอสภาพถนนที่แย่ๆ ก็ค่อยๆขับเอาครับ

ตัวนี่ใช้มาจะ2ปีแล้วครับ.....ขับไปต่างจังหวัดก็บ่อยน๊ะครับ...ยังไม่มีดุ้งหรือร้าวเลยครับ...

อยากได้อีกสัก2ความเห็นครับจะได้ตัดสินใจถูก ท่านประธาน,ท่านรอง,ท่านสมาชิกผู้ทรงเกียรติ,คณะรัฐมนตรี ช่วยหน่อยนะครับ
เรียกแล้วก้อต้องมา แต่ไม่มีความเห็นจะให้นะครับ เพราะไม่เคยใช้กับตัวเอง

ผมก็ใช้อยู่ครับปกติไม่มีปัญหาอะไร

ใช่ครับ อยู่ที่คน และพื้นถนนเมืองไทย :coolly-0046:
ตอนนี้ใส่อยู่กะรถครับ นิสโม่Gt4งานRota c9jยังไม่ได้ลองวิ่งดูเลย ก็เลยบอกสรรพคุณไม่ได้ รอก่อนนะ เดือนหน้าจะมาบอก:coolly-0023::coolly-0023:
จอดนานเริ่มขึ้นขี้เกลือแล้วครับ :coolly-0028::coolly-0028:

ประสบการณ์ตรงครั้งแรก rota gt4 ขอบ 18 ล้อหลังขวาเหยียบท่อนเหล็กตรงแยกมีนยางฉีก บดกลับบ้านแถวๆนวมินทร์ ล้อไม่เป็นอะไร อีกครั้งกลับจากกาญ กระโดดรางรถไฟน๊อตคลายคอม้าหลุดจากปีกนกล้อก็ยังไม่เป็นอะไรครับ

ไฟล์แนบ

42.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 219
    38.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 184
    38.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 194
แก้ไขล่าสุด:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม