ใส่ซันรูฟ จะแจ้งลงเล่มยังไงคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ WAANTOP
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

WAANTOP

Register
เข้าร่วม
16 พฤษภาคม 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
เห็นว่ามันยุ่งยากมากเรย ขอบคุณล่วงหน้าจ้า

ผมทำที่ขนส่งจตุจักรนะครับ

หลักฐาน
1.ใบเสร็จซื้อขายกระจกซันรูป
2.ใบเสร็จค่าแรงทำสีหลังคาซันรูป
3.รูปถ่ายรถที่ติดตั้งหลังคาซันรูปแล้ว(เจ้าหน้าที่ขนส่งถ่ายให้)
4.ใบรับรองสภาพความมั่นคงแข็งแรงและความปลอดภัยของรถยนต์ดัดแปลงวิศวกร ระดับสามัญวิศวกร สาขาเครื่องกล

ขั้นตอน
นำหลักฐาน 1-4 ยื่นเรื่องที่ขนส่ง เรื่อง การขออนุญาตใช้รถที่ทำการดัดแปลง

วิธีง่ายสุดคือในกรณีหาใบเสร็จซันลูปไม่ได้ เพราะอาจจะซื้อขายกัยเอง
ให้อู่ทำสีออกเป็นใบส่งของ หรือ ใบเสร็จค่ากระจกให้ด้วย + กับค่าทำสี
เช่น
- ค่ากระจกซันลูป 2500
- ค่าแรงเจาะติดตั้งกระจกซันรูป 3500
- ค่าแรงทำสี 10,000 ถ้ากรณีจะเปลี่ยนสีใหม่จากสีรถเดิมให้ระบุใน
ใบเสร็จด้วย เช่น ค่าแรงทำสีจากสีเขียวเป็นสีน้ำตาล

ถ้าต้องการใบรับรองวิศกร หรือมีข้อสงสัยรัยโทสอบถามได้ครับ
0816893393

ยังไม่ได้ขายรถ ไม่เป้นไรไม่ต้องแจ้งก็ได้ แต่แจ้งก็ดี
ปลง เจ๊อาร์มมีคนเซ็นต์ได้เหยอ

ยังไม่ได้ขายรถ ไม่เป้นไรไม่ต้องแจ้งก็ได้ แต่แจ้งก็ดี
ปลง เจ๊อาร์มมีคนเซ็นต์ได้เหยอ

มีคับน้า อยู่ที่อุบลฯ
นังโอก็มาเอาลายเซ็นต์จากที่นี่เหมือนกัน

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณคับ ค่าใบรับรองทะไหร่คับ

ขอบคุณคับ ค่าใบรับรองทะไหร่คับ

ผมจำไม่ได้เหมือนกันครับ ทำมาเกือบ 2 ปีที่แล้ว
เด๋วรอนังโอมาตอบล่ะกัน อาจจะจำได้
แต่ถ้าจำไม่ผิดประมาณ 2 -3 พันบาท ไม่รู้ตอนนี้พี่เค้าขึ้นราคารึยัง
เพราะคันของโอพี่เค้าให้เป็นคันสุดท้ายที่เป็นราคาเดิมครับ

ผมเคยนะ
ไปลงเล่มที่ขนส่ง จตุจักร
ไปมีใบอะไรไปเลยนะ มีแต่เล่ม
ทางเจ้าหน้าที่ เค้าจัดการให้หมดเลย
เขาขอจบ ที่ 3500 อ่ะคุยกับเขาดูแล้วไปนั่งรอเลย

ผมเคยนะ
ไปลงเล่มที่ขนส่ง จตุจักร
ไปมีใบอะไรไปเลยนะ มีแต่เล่ม
ทางเจ้าหน้าที่ เค้าจัดการให้หมดเลย
เขาขอจบ ที่ 3500 อ่ะคุยกับเขาดูแล้วไปนั่งรอเลย
อันนี้น่าจะง่ายสุด พกแต่ตังค์กับเล่ม

ค่าทำรถก็แสนแพง
ค่าแจ้งเข้าเล่มก็แพง
โอ๊ย ปวดหัว

ถ้าไม่แจ้งแล้วมันมีผลยังไงครับ

ถ้าไม่แจ้งแล้วมันมีผลยังไงครับ

ไม่แจ้งก็ได้ครับ ไม่มีผลรัย
จะมีผลก็ต่อเมื่อซื้อ-ขาย โอน น่ะครับ
ต้องทำให้เรียบร้อยก่อนโอน

ไม่แจ้งก็ได้ครับ ไม่มีผลรัย
จะมีผลก็ต่อเมื่อซื้อ-ขาย โอน น่ะครับ
ต้องทำให้เรียบร้อยก่อนโอน

เราใส่ตอนติดไฟแนนซือยู่นี่ต้องแจ้งก่อนเค้าโอนด้วยไม๊พี่อาร์ม.......มันยังไงกัน ตอนทำเค้าก้อไม่ได้มาช่วยเรานี่หว่า:confused:

เราใส่ตอนติดไฟแนนซือยู่นี่ต้องแจ้งก่อนเค้าโอนด้วยไม๊พี่อาร์ม.......มันยังไงกัน ตอนทำเค้าก้อไม่ได้มาช่วยเรานี่หว่า:confused:
ตอบแทนคัฟ
ผ่อนไปเรื่อยๆก็ได้
แต่ตอนโอนเป็นชื่อเรานี่ต้องแจ้ง
แน่นอนคัฟ เพราะ เวลาไปโอนนี่ต้องตรวจสภาพรถก่อน

เป็นนะ...จะมืปัญหากับ ตร.ได้ข้อหาเปลี่ยนแปลงสภาพ ระวังนิด

เป็นนะ...จะมืปัญหากับ ตร.ได้ข้อหาเปลี่ยนแปลงสภาพ ระวังนิด

ถ้าจ่าเรียกก็บอกเค้า ดิว่ามันมาติดตั้งแต่โรงงาน รุ่นนี้เดิมๆมันมีขายอยู่แล้ว อิอิ:confused:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม