กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ถามหน่อยคนมีคนมาซุยผมท้าผมแข่งยังไงดี

A31782

CEF-THON
Cefiro-Thailand Members
รถผม Cefiro A31
1JZ-GTE A/t โบเดี่ยว garrett M12 A/R 50
ติด Gas บูส 0.8 หรือ 1 บาร์ นี่ละ
โมกล่องเกียร์ลาก รอบมันๆ
ไม่รู้กี่แรงม้า ใครคำนวนได้มั่ง -*-

คู่ท้าแข่ง Alfa 156 ตัวใหม่ ไอเครื่อง Twin spark 2.0 ลิตร

ไม่รู้กี่แรงม้า

มันท้า 400 เมตร ครับ

สู้ได้ป่าว -*-

ใครเข้ามาวิจารณ์หน่อย

รถผม Cefiro A31
1JZ-GTE A/t โบเดี่ยว garrett M12 A/R 50
ติด Gas บูส 0.8 หรือ 1 บาร์ นี่ละ
โมกล่องเกียร์ลาก รอบมันๆ
ไม่รู้กี่แรงม้า ใครคำนวนได้มั่ง -*-

คู่ท้าแข่ง Alfa 156 ตัวใหม่ ไอเครื่อง Twin spark 2.0 ลิตร

ไม่รู้กี่แรงม้า

มันท้า 400 เมตร ครับ

สู้ได้ป่าว -*-

ใครเข้ามาวิจารณ์หน่อย
เดี๋ยวหาข้อมูล Alfa ให้ :dribble: แข่งที่ใหนบอกด้วยนะ คับอยากดู

ผมยังdrag เกียร์ A/T ไม่เป็นอ่ะครับ มีเคล็ดลับม่ะ แถวพุธมณฑลสาย 4
หรือใครมีถนนเหมาะๆ

ปล.ไม่รู้ว่ามันจะกล้าป่าวนะ มันไม่เคยเห็นรถผมแล้วก็ ไม่รู้จักcefiro แล้วน่าจะไม่รู้จักเครื่องJZ

มันรู้แต่รถใหม่ๆๆ อย่างเดียว

ปล.หมันไส้ครับ มันคุยรถมันเหลือเกิน ว่ามันรถนอก -*- เครื่องtwin spark ไลมันไม่รู้

ปล.หมันไส้ครับ มันคุยรถมันเหลือเกิน ว่ามันรถนอก -*- เครื่องtwin spark ไลมันไม่รู้
ได้ข้อมูล มาแล้วครับ
- 2.0 TWIN SPARK พร้อมระบบเกียร์ SELESPEED เทคโนโลยีรถสูตร 1
ในส่วนของเครื่องยนต์ในรูปแบบขับเคลื่อนล้อหน้ามีขนาดความจุ 2.0 ลิตร TWIN SPARK มีขนาดกระบอกสูบ x ช่วงชัก เท่ากับ 83 x 91 มม. ด้วยหัวเทียน 2 จุด ต่อ 1 สูบ เผาไหม้หมดจด DOHC 16 วาล์ว 150 แรงม้า ที่ 6,300 รอบ/นาที แรงบิดสูงสุด 18.5 กก.-ม. พร้อมระบบปรับองศาการเปิด-ปิดของลิ้นไอดี VARIABLE VALVE TIMING และระบบปรับความยาวของท่อร่วมไอดี ADVANCED VARIABLE GEOMETRY INTAKE SYSTEM และใช้ระบบอิเล็กทรอนิกส์ควบคุมการเร่งของเครื่องยนต์ พร้อมกับระบบส่งกำลังแบบ SELESPEED 5 สปีด ที่พัฒนามาจากระบบเกียร์ของ FORMULA 1 ออกแบบให้เปลี่ยนเกียร์ได้ 2 แบบ คือ แบบกึ่งอัตโนมัติและ แบบอัตโนมัติ ตัดต่อกำลังโดยใช้ชุดคลัตช์แบบ ELECTRO-HYDRAULIC พร้อมทั้งระบบ MSR ชุดควบคุม แรงบิดเครื่องยนต์ขณะเปลี่ยนเกียร์ต่ำ ส่วนต่อมาที่เปลี่ยนแปลงและโมดิฟายเพิ่มนั่นก็คือ ระบบคายไอเสีย ที่เปลี่ยนมาใช้แบบสเตนเลสของชุดหม้อพักปลายจาก SEBRING ช่วยเรียกแรงม้าออกมาวิ่งได้เพิ่มขึ้น และกรองอากาศแบบแผ่นจาก NOVITEC หายใจได้โล่งอีกนิด พร้อมทั้งโมฯ ROM ภายในกล่องควบคุม การทำงานของเครื่องยนต์และเกียร์ให้สามารถลากรอบได้มากขึ้นจาก AUTODELTA ของประเทศอังกฤษ

ดูจากแรงบิดกำลังเครื่องยนต์แล้ว J เอาอยู่สบายต่อให้เป็นม้ายุโรปก็เหอะ จะได้เปรียบก็แค่น้ำหนัก แต่ผมว่าCef งัดได้สบาย 400 เมตรเนี่ย:biggrin: แต่ระวังหน่อยแล้วกันแข่งบนถนนมันไม่ปลอดภัยน้อออ:eeek:

ไฟล์แนบ

9.7 KB · อ่าน: 249
:redface: 156ก็เอาเรื่องเหมือนกันเน่อระวังหน่อยเน่อเคยเห็นมันซัดกะM3 E46น่ะแม่มกวดติดเลยมันได้เปรียบตรงที่เกียร์ของมันอ่ะเปลี่ยนไวกว่าของเราเยอะมากๆๆๆๆนะครับรอบก็มาไวมากเกียร์มันแค่กดปุ่มเท่านั้นนะครับอย่าลืมแระถ้ามันใส่HEADER TUBIมานะจบเลิกคุย รอบแม่มฟาดยังกะVTEC TURBOที่พูดให้ฟังเนี่ยเห็นมากับตาตัวเองนะครับ ลองคิดดูนะครับถ้ารถเราได้เปรียบเล่นแม่มเลย แต่ถ้าเสียเปรียบอาจจะต้องกลับมาซ่อมรถตัวเองนะครับ

บอกไปเลยว่า กินรถป่าว แค่นี้ก้อไม่กล้าแล้วมั้ง รถเทอร์โบกะไม่โบ ก้อลองคิดดูเอาครับ
ไม่รู้สิ ผมเคยลองขับ alfa ยังไงเจมันก้อแรงกว่าอยู่ดี

:redface: โอ้ววแม่จ้าวฟันทำด้วยไรเนี้ยแฮะๆล้อเล่งนะครับ
บอกไปเลยว่า กินรถป่าว แค่นี้ก้อไม่กล้าแล้วมั้ง รถเทอร์โบกะไม่โบ ก้อลองคิดดูเอาครับ
ไม่รู้สิ ผมเคยลองขับ alfa ยังไงเจมันก้อแรงกว่าอยู่ดี

เท่าที่รู้ มาน่ะครับเกียรมันไม่ค่อยทน กะ กล่องอิเลคโทรนิคนี่ ถ้าเสียทีแทบทิ้งรถเลย อู่ซ่อมก็หายากรุสึกโดนยุบไปรวมที่ สาขาวิภาที่เดียวแล้วมั้ง ถ้าแข่งจนรถมันพังนี่ เหมือนได้รถมันเลยนะครับ เพราะซ่อมยากต้องขายทิ้งลูกเดียว 5555:biggrin:

-*- แต่แมร่งหนัมไส้มันง่ะ มีอีกคนมาบอก ไอพวกความรู้นิดๆหน่อยบอกเจอT88 ป่าว เหมือนมันจะรู้ดี มาซุยข้างๆหูโคตรลำคาน

ส่วน Alfa เนี่ย เท่าที่รู้ ไม่ได้ทำเครื่อง คงเปลี่ยนแค่ ล้อ น่าวัดๆ

ปล.ไม่เคยเห็นรถมันนะแต่คงเดิมๆ เพราะ รถไม่ใช่รถมันเป็นของลุงมัน มันอายุ 17 ผม 18 หมันไส้ครับๆ

ออกตัว เกียร์ A/t ทำไงมั่งแบบ drag แล้วก่อนแข่งทำไง

เร่งเครื่องไห้ บูสมาก่อนไหม
หรือยังไง

แข่งบนถนน ระวังด้วยนะคร๊าบ ยังไงก็เชียร์เจ

ไม่รู้มันกล้าแข่งไหมสงสัย จะได้แค่พูดอ่ะดิ -*-

:redface: ไงก็ระวังๆหน่อยเน่อเอาใจช่วยเจโบเหมียนกัลลลลบี้แม่มเลยยยยย
ไม่รู้มันกล้าแข่งไหมสงสัย จะได้แค่พูดอ่ะดิ -*-

แหมอย่าไปแข่งเลยปล่อยเค้าไปเหอะ1jอ่ะต้นมันรับทานอยู่แล้วแหละ
แข่งไปก็เสียเปล่าเครื่อง2500กะเครื่อง2000 150ม้ากะ280ม้า ถึงเค้าจะม้ายุโรปแต่ก็ต่างกันเยอะ
แล้วถ้าบนถนนด้วยหละก็ไม่ควรอย่างยิ่งนอกจากนู๊นไปคลอง5หรือนู่นไปหาถนนว่างๆไม่มีรถวิ่งแข่งเหอะ แต่อย่าไปเจอตัวเครื่อง3000ของalfaเข้าหล่ะใบ้รับทานแน่ๆ

-*- แต่แมร่งหนัมไส้มันง่ะ มีอีกคนมาบอก ไอพวกความรู้นิดๆหน่อยบอกเจอT88 ป่าว เหมือนมันจะรู้ดี มาซุยข้างๆหูโคตรลำคาน

ส่วน Alfa เนี่ย เท่าที่รู้ ไม่ได้ทำเครื่อง คงเปลี่ยนแค่ ล้อ น่าวัดๆ

ปล.ไม่เคยเห็นรถมันนะแต่คงเดิมๆ เพราะ รถไม่ใช่รถมันเป็นของลุงมัน มันอายุ 17 ผม 18 หมันไส้ครับๆ
ก็ลองชวนแข่ง ขำๆดิครับ แบบแพ้เลี้ยงหมูกระทะอะไรประมาณเนี้ย แบบบอกมันว่าขับสเอาหนุกๆของจิงเจอในสนาม ให้มันแหยงเล่นๆ เครื่อง bo ไงก็ได้เปรียบ ม้าก็ต่างกันเห็นๆ:biggrin:

ผมเคยขับรถของญาติกันนะครับ ผมว่าเดิมๆวิ่งเท่าๆ Rb20 det a/t เดิมๆอ่ะครับ ไม่วิ่งเท่าไรเลยครับ เจโบเดิมๆก็สวนหายแล้วครับ

งัดแม่งเลยครับ พวกขนอ่อน ใช้ประสบการณ์+ความแรงซัดแม่ง เลย ขอบอกกระจายครับ

แหมอย่าไปแข่งเลยปล่อยเค้าไปเหอะ1jอ่ะต้นมันรับทานอยู่แล้วแหละ
แข่งไปก็เสียเปล่าเครื่อง2500กะเครื่อง2000 150ม้ากะ280ม้า ถึงเค้าจะม้ายุโรปแต่ก็ต่างกันเยอะ
แล้วถ้าบนถนนด้วยหละก็ไม่ควรอย่างยิ่งนอกจากนู๊นไปคลอง5หรือนู่นไปหาถนนว่างๆไม่มีรถวิ่งแข่งเหอะ แต่อย่าไปเจอตัวเครื่อง3000ของalfaเข้าหล่ะใบ้รับทานแน่ๆ
3000 ก็เจอ 2jz gte ดิครับ 3000 เหมือนกัน ดูซิว่าจะสู้กันได้ไหม

5555 ไม่มีความเห็น
เจโบ ดอ แอ กอ แน่นอน
เปลือง น้ำมันน้อง อันตราย แต่ไม่ห้ามคนคันหลอก
ดูละกันอันตราย แถวแถวพุธมณฑลสาย 4 รถแข่งกันทั้งคืนเลยมะใช่
ทั้ง มอไซย์ รถยนต์ ตำรวจบาน สนิดกันเปล่าว่างๆวิ่งเล่นๆขำๆพอ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ด้านบน