Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1180)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1180)

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

กลิ่นควันเข้ารถ ที่ไหนรับแก้บ้าง

golfsung

Cefo-Lism
Registered
คะแนนการตอบรับ
0
แต้มสะสม
16
golfsung.multiply.com
ถ้าสตาร์ทรถ ไว้ ไม่ได้วิ่ง จะไม่ค่อยมีกลิ่นเข้า
ถ้าวิ่งช่วง 90 กม กลิ่นควันจะมาก
ถ้าเปิดแอร์แล้ววิ่ง ก็จะมีกลิ่นควันมาก และได้กลิ่นน้ำมันนิดๆ

สังเกตวันฝนตกหนัก กลิ่นไม่มีเลย

อาการแบบนี้ ไม่แน่ใจว่ากลิ่นมันเข้าจากที่ไหน

มีร้านไหนรับแก้บ้าง:frown:

ยางขอบฝากระโปรง ตั้งฝากระโปรงสูงไป

ยางจุกตรงพื้น หายไป

เบ้าไฟท้าย กาวเสื่อม

ลองไล่ๆดูครับ

ด้วยคนคับอยากรู้

อื่มยังไม่เป็นแต่จะไปไล่ดูบ้างดีก่า

:redface: ลองไปดูที่ด้านในฝากระโปรงท้ายด้วยนะครับ ที่ด้านล่างบริเวณ ที่เก็บยางอะไหล่ และ บริเวณที่เก็บแม่แรง จะมีช่องอากาศเพื่อลดแรงอัดเวลาปิดฝากระโปรงอ่ะคับ จะเป็นพลาสติกมียางซิลอยู่ ไปดูว่ามันเสื่อมสภพหรือยัง ถ้าเสื่อมก็หาซิลิโคนมาซิลมานซะ ทั้ง สองข้างเลย หรือถอดออกมาเปลี่ยนยางเองก็ได้ถอดไม่ยาก รับลองหายเหม็น รถผมก็ทำแบบนี้หายเป็นปลิดทิ้ง แต่ทั้งนี้ต้องดูด้วยนะว่าขอบยางต่างๆที่เพื่อนๆได้แนะนำไว้มานยังดีอยู่หรือป่าว สาเหตุที่ไอเสียมันเข้าได้ก็เพราะลมหวลจากท่อขึ้นด้านบน โอกาสที่มันจะเข้าตรงช่องที่ผมบอกมีมากถึง 50 % ลองดูนะคับ แต่ยังไงถ้าข้อมูลนี้ผิดพลาดไม่สามารถทำให้หายเหม็นได้ก็ ขออภัย อิอิ (แต่คิดว่าหายแน่คับ):biggrin:

ถ้าสตาร์ทรถ ไว้ ไม่ได้วิ่ง จะไม่ค่อยมีกลิ่นเข้า
ถ้าวิ่งช่วง 90 กม กลิ่นควันจะมาก
ถ้าเปิดแอร์แล้ววิ่ง ก็จะมีกลิ่นควันมาก และได้กลิ่นน้ำมันนิดๆ

สังเกตวันฝนตกหนัก กลิ่นไม่มีเลย

อาการแบบนี้ ไม่แน่ใจว่ากลิ่นมันเข้าจากที่ไหน

มีร้านไหนรับแก้บ้าง:frown:

อันนี้ต้อง เอาซิลิโคน หรือว่าขี้หมา แปะดีครับ

ของผมก็เป็นคับ

ยางปิดที่พื้นในห้องเก่งมีขายไหมครับ หาซื้อได้ที่ไหน

ยางปิดที่พื้นในห้องเก่งมีขายไหมครับ หาซื้อได้ที่ไหน
แผ่นแด๊มป์เหรอคั๊บ
ผมเห็นร้านเครื่องเสียงเค๊าคิดราคาพร้อมติดตั้งที่ 750 / แผ่นอ่ะ

ผมมีแต่กลื่นน๊ามมันอ่ะ หึ่งมากๆ ห่างรถ 3 เมตร ยังได้กลิ่นเลย

ตามนั้น......

:redface: ลองไปดูที่ด้านในฝากระโปรงท้ายด้วยนะครับ ที่ด้านล่างบริเวณ ที่เก็บยางอะไหล่ และ บริเวณที่เก็บแม่แรง จะมีช่องอากาศเพื่อลดแรงอัดเวลาปิดฝากระโปรงอ่ะคับ จะเป็นพลาสติกมียางซิลอยู่ ไปดูว่ามันเสื่อมสภพหรือยัง ถ้าเสื่อมก็หาซิลิโคนมาซิลมานซะ ทั้ง สองข้างเลย หรือถอดออกมาเปลี่ยนยางเองก็ได้ถอดไม่ยาก รับลองหายเหม็น รถผมก็ทำแบบนี้หายเป็นปลิดทิ้ง แต่ทั้งนี้ต้องดูด้วยนะว่าขอบยางต่างๆที่เพื่อนๆได้แนะนำไว้มานยังดีอยู่หรือป่าว สาเหตุที่ไอเสียมันเข้าได้ก็เพราะลมหวลจากท่อขึ้นด้านบน โอกาสที่มันจะเข้าตรงช่องที่ผมบอกมีมากถึง 50 % ลองดูนะคับ แต่ยังไงถ้าข้อมูลนี้ผิดพลาดไม่สามารถทำให้หายเหม็นได้ก็ ขออภัย อิอิ (แต่คิดว่าหายแน่คับ):biggrin:

ช่องอากาศ ด้านขวา มีด้วยหรือเปล่าครับ เผอิญของผมยังไม่ได้แกะแผงแอมป์ออก เพราะเห็นว่า มันไม่ได้เป็นซุ้มลงไปเหมือนข้างซ้ายที่เก็บยางอะไหล่ :biggrin:

อย่าลืม ดู ช่องเปิดลม ของระบบแอร์ ด้วยครับ ว่ามันปิดสนิดดีริป่าว ทดสอบโดย
ปิดแอร์ปิดกระจก แล้วขับปรกติ แล้วเอามือมาอังที่ช่องแอร์ดู ว่ามีลมออกมาริป่าว

อย่าลืม ดู ช่องเปิดลม ของระบบแอร์ ด้วยครับ ว่ามันปิดสนิดดีริป่าว ทดสอบโดย
ปิดแอร์ปิดกระจก แล้วขับปรกติ แล้วเอามือมาอังที่ช่องแอร์ดู ว่ามีลมออกมาริป่าว

อันนี้อุดตายแล้วครับ และลองปิดกระจกพร้อมเปิดแอร์ กับฉีด น้ำยาปรับอากาศ ไม่มีกลิ่นเข้า ครับ

ผมมีแต่กลื่นน๊ามมันอ่ะ หึ่งมากๆ ห่างรถ 3 เมตร ยังได้กลิ่นเลย

โอริงถังน้ำมันน่าจะมีปัญหาครับ เปิดฝากระโปรงท้าย เอาพรมออกแจะมองเห็น ลองดูครับ

ตอนนี้รถผมก็เป็นแล้ว ..... -_-/'/ เหม็นๆ แกะดูบางที่ว่า มันก็เปิดๆอยู่อ่ะคับ ถ้าจะแกะเปลี่ยนมันต้องทำยังไงอ่าคับ เหมือนต้องถอดกันชนเลย เ่ห่อๆ แล้วมันมีขายด้วยเหรอคับไอ่ยางแผ่นๆแบบนี้ :brick:

ได้ผลอย่างไร มา update ให้รู้กันบ้างนะครับ รถผมก็เป็นแต่ยังไม่มีเวลารื้อเลย

ตอนนี้รถผมก็เป็นแล้ว ..... -_-/'/ เหม็นๆ แกะดูบางที่ว่า มันก็เปิดๆอยู่อ่ะคับ ถ้าจะแกะเปลี่ยนมันต้องทำยังไงอ่าคับ เหมือนต้องถอดกันชนเลย เ่ห่อๆ แล้วมันมีขายด้วยเหรอคับไอ่ยางแผ่นๆแบบนี้ :brick:

อุดตายได้เลย หลายๆคนทำแบบนั้น อุดสัก 1 ฝั่งที่อาการหนักก็ได้

อันนี้แก้ไม่ยาก เพิ่งเจอกับตัว สดๆ ตอนปีใหม่

เติมเต็มถัง กลิ่นน้ำมันกลบรถแทบจะอ๊วก แถม มีหยดน้ำมันหยดๆลงพื้นอีก

กำลังจะได้ ตจว พอดี มีเวลาอีกนิดหน่อย

รื้อพรมท้ายรถออก เปิดที่ผนึกฝาปั้มติ๊กออก ปรากฏว่า น้ำมันเบนซิน ทะลักฝาออกมาเลยตอนติดเครื่อง ซึมออกมาตลอดเวลา เปิดฝาออกดู ยางโอริงตรงฝาติ๊ก ขาด 2 ท่อน เลยประทังด้วยการ วางใหม่ให้พอดีๆ แล้วกวดนอตให้แน่ ซึ่งมันก็ไม่ค่อยแน่น 555

พอประทังไปได้ 1 ทริป

พอกลับมา เลยแวะไปศูนย์นิสสัน เบิกยาง โอริงฝาถัง 155 บาท รวม vat

จับเปลี่ยน ถามที่ศูนย์มีนอตขายไม๊ พี่แกบอกไม่มี เลยแวะร้านนอต ซื้อนอตเลสหัวจม พร้อมแหวน สปริง ขนาดยาวเท่าเดิม เอามาใส่แทน ใส่ประกอบกลับไปเรียบร้อย ออกไปเติมน้ำมันให้เต็มถังเพื่อเทส 1680 (แพงชิบ) ติดเครื่องทิ้งไว้ ให้มีแรงดันในถัง ปรากฏว่า กลิ่นหาย ไม่มีน้ำมันทะลักออกมาแล้ว สบายไป

ลองวัดความสูงของซุ้มจากพื้นดูว่าซ้ายขวาเท่ากันรึป่าว บางทึตัวถังบิดทำให้ยางขอบประตูไม่สนิท แล้วเช็คของกระจกหน้าด้วยบางที่ขี้หมาที่เค้าอุดไว้มันแข็งตัวเสื่อมสภาพ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
สมัครสมาชิก
ด้านบน