กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รถติดเปิดแอร์แล้วเครื่องสะดุดครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31299
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31299

Cefiro-Thailand Members
ผมสังเกตุว่าเวลารถติดๆเครื่องร้อนๆแล้วเครื่องจะสะดุดอ่ะครับ ลองไล่ๆดู ปรากฏว่าจะเป็นเฉพาะเวลาเปิดแอร์ครับ ปิดแอร์แล้วหาย ไม่ทราบว่าพอจะแก้ปัญหาเบื้องต้นได้ด้วยตัวเองมั้ยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

รถมึงแก๊สนี่หว่าเชียร์ แล้วตอนใช้น้ำมัน มันสะดุดปะ

ตอนแอร์ทำงาน AAC Valve มันก็จะเปิดด้วย เพื่อชดเชยอากาศเข้าไป เพราะเครื่องมันมีโหลดเพิ่มขึ้นจากคอมแอร์
แต่ถ้า AAC Valve ไม่เปิดให้ หรือเปิดน้อย อากาศเข้าไม่พอก็จะสะดุด/ดับได้เหมือนกัน
ลองไขน็อตปรับที่ AAC Valve ดูก่อนมั้ย หมุนตามเข็มจะปิดรูชดเชยให้เล็กลง ทวนเข็มจะเปิดให้กว้างขึ้น
ก่อนหมุนอย่าลืมมาร์คจุดเดิมเอาไว้ด้วย แล้วหมุนไปเท่าไหร่ก็จำเอาไว้ด้วย เผื่อถ้ามันไม่ดีขึ้นจะได้หมุนกลับที่เดิมได้

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน