ใครเคยใส่ไมล์ R33 Gts มั่งครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ NATTY13
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

NATTY13

Register
เข้าร่วม
25 มิถุนายน 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ไม่ทราบว่าแปลงเยอะไหมครับ... หรือมีรูปที่ใส่แล้วยิ่งดีครับ

เห็นรถเพื่นใส่คับ...

รู้สึกว่าจะแปลงสายไมนะคับ..เพราะ 33 เป็นไฟฟ้า..

พี่สมพรทำได้คับ..

ทำมาหลายคันแล้ว

ทำมา2ครั้งแล้วที่พี่สมพร ค่าติดตั้ง1000- แต่เซนเซอร์ต่างๆต้องหาเองครับเช่น
1. เฟืองไมล์ไฟฟ้าของ R33
2. เซนเซอร์น้ำ ถ้าไม่เปลี่ยนเข็มจะไม่ตรง
3. เซนเซอร์วัดบูส
4. เซนเซอร์แรงดันน้ำมันเครื่อง
มีรูปให้ดูครับประมาณนี้ รูป
1.r33gts
2.r33gtr

ไฟล์แนบ

92.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 766
    78.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 765
  • กระทู้ ผู้เขียน
พวกเซนเซอร์ ต่างๆ นี่ หาตามเชียงกง หรือ เบิก เอาครับ.... หรือ ให้ พี่ สมพร หาให้ ครับ
แล้ว ราคา เซนเซอร์ แต่ละตัว ประมาณกี่ตัง ครับ

ขอเบอร์พี่สมพรหน่อยได้ไหมคับอยูแถวไหน

4500-5000 ประมาณนั้นนะคับ

ขอขอบคุณมากคับ จอr33 gts 1500 แพงไหมคับ:byebye: :byebye:
ราคานี้ซื้อได้นะคั๊บ แต่หาตัวที่มีวัดบู๊สต์ด้วยล่ะ
จะไดคุ้ม ๆ หน่อย

ขอขุดขึ้นมาหน่อย

มีรูปตอนเปิดไฟ มั้ย

รบกวน ลงให้ดูหน่อยคับ ถ้ามี หน้ามืด ดิจิตอลๆ ด้วยก็ แจ่ม เลยคับ ( ดิจิตอลๆ ):biggrin:

ปล. ในกรณ๊ เครื่อง J ต้องแปลงไรเพิ่มจากข้างบนอีกมั้ยคับ

ปล2 . ขอบคุณคับ

ขอขุดขึ้นมาหน่อย

มีรูปตอนเปิดไฟ มั้ย

รบกวน ลงให้ดูหน่อยคับ ถ้ามี หน้ามืด ดิจิตอลๆ ด้วยก็ แจ่ม เลยคับ ( ดิจิตอลๆ ):biggrin:

ปล. ในกรณ๊ เครื่อง J ต้องแปลงไรเพิ่มจากข้างบนอีกมั้ยคับ
หารูปชัด ๆ ในเครื่องไม่มีเลยอ่ะ
ถ้าเป็นเครื่องเจ หาไมล์เจมาใส่จะดีกว่าคั๊บ ไม่ต้องแปลงมากด้วย

ขุดๆๆ ไว้จะเอารูปมาให้ดูนะครับ

ไม่หลับไม่นอนนะเมิง

สวยกันใหญ่

เด๋วต้องไปปรึกษาซะแร้ว

จะใส่มั่ง

ซื้อมานานแระ

อยากทราบว่า ค่าติด กับ อุปกร เสริมนี่จบๆเท่าไรอ่าครับ

อยากทราบว่า ค่าติด กับ อุปกร เสริมนี่จบๆเท่าไรอ่าครับ

ค่าจอไมล์แล้วแต่จะหาได้+ค่าติดตั้ง 1000-1200 +ค่าเซ็นเซอร์ตัวละ 400-600 ประมาณนี้แล้วแต่จะหาได้

รูปไม่ค่อยชัดนะเพราะถ่ายจากมือถือ

ไฟล์แนบ

43.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 247
ร้านพี่สมพรอยู่แถวไหนครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม