น้ำพร่องไป มีฟองวิ่งด้วยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ AmM
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

AmM

Register
เข้าร่วม
5 พฤษภาคม 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมใช้ 20 โบ หม้อน้ำอลูมิเนียม ต้องคอยเช็คน้ำเรื่อย ๆ อ่ะครับ แล้วสังเกตจะเห็นมีฟองวิ่ง น้ำในหม้อพักก็หาย อย่างนี้ใช่อาการปะเก็นแตกรึป่าวครับ หรือเป็นอย่างอื่นได้อีก เครื่องไม่เคยโอเวอร์ฮีทครับ
ถ้าต้องซ่อมแนะนำต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ ขอบคุณครับผม

หม้อน้ำรั่วรึเปล่าครับ เพราะถ้าหม้อน้ำมิเนียนเดิมๆ ชอบรั่วตะเข็บ

ถ้าประเก็นแตก น้ำจะออกท่อไอเสียด้วยครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ถ้าประเก็นแตก น้ำจะออกท่อไอเสียด้วยครับ

ต้องสังเกตยังงัยเหรอครับ เช่น จะเห็นเป็นน้ำไหลเป็นทางตอนสตาร์ทเครื่องใหม่ ๆ หรือไหลตลอดเวลาครับ

ขอบคุณนะครับ

บางทีมันอาจจะมีตามดที่ไหนสักที่ลองสังเกตดูครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม