วางเจโบ ใช้เพลากลางเดิม และ ยอยเดิมได้ไหมคัรบ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ vampire258
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

vampire258

Active member
Register
เข้าร่วม
23 ก.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
วางเจโบ ใช้เพลากลางเดิม และ ยอยเดิมได้ไหมคัรบ

เห็นว่าของเดิมนิ่ม จริงไหมคัรบ

แล้วใช้ของอะไรแทนกันครับ

ได้เหรอ ยังไงระยะไม่เท่ากัน มันก็ต้องตัดต่อ ใหม่นี่นา

ได้เหรอ ยังไงระยะไม่เท่ากัน มันก็ต้องตัดต่อ ใหม่นี่นา
ขอโทษครับ หมายถึงใช้ตุ๊กตาเดิม หลายๆคันบอกของเดิมนิ่มไปน่ะครับ

เลยอยากทราบว่าใช้ของอะไรแทนได้

ของเทียมมัน นิ่ม และ ไม่ทน แต่ก็อย่างว่า มีคนทำหลายสูตร รอคนอื่นมาตอนแระกาน

ของผมใช้ยอยของ jz ครับ แล้วใช้เพลากลางของเดิม
ใช้ได้ไม่นานหรอกครับ เดี๋ยวก็คด ขาดหมด
ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ เหมือนว่าช่างเขาบอกมายังงี้

เห็นว่าของเดิมนิ่ม จริงไหมคัรบ

แล้วใช้ของอะไรแทนกันครับ

วางเจเพลากลางต้องตัดต่อใหม่นะครับ
ส่วนยอยใช้ยอยเดิมได้ครับ เพราะเราตัดต่อแค่เพลากลางท่อนหน้า
ยอยของเดิมนิ่มจริงครับ ถ้าเพลากลางตัดต่อมาดี แท่นเครื่องแท่นเกียร์ที่แปลงมาได้ศูนย์ ไม่เบี้ยว
แนะนำให้ใช้ของเดิมจะนิ่มและเงียบดี ออกตัวแรงๆ ไม่สะท้านครับ

ขอบคุณครับ สรุปท่อนหน้ายอยเจ ตุ๊กตาเดิม

แต่ตุ๊กตาหลวมแล้ว

เปลี่ยนของใหม่หรือเชียงกงดีครับ

ประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณครับ สรุปท่อนหน้ายอยเจ ตุ๊กตาเดิม

แต่ตุ๊กตาหลวมแล้ว

เปลี่ยนของใหม่หรือเชียงกงดีครับ

ประมาณเท่าไหร่
แล้วแต่เลือกครับ ว่าอยากได้แบบไหน
เปลี่ยนของใหม่ไทย บางคนก็บอกว่าทนดี แต่บางคนก็บอกว่าใช้ไปนานๆ มันจะแข็งแล้วมันจะแตกง่าย

ถ้าเป็นของเก่าเซียงกง ก็อย่างว่าครับ ถ้าได้สภาพสวยๆ มา ก็โอเคครับ นิ่ม นุ่ม เงียบ
แต่ถ้าจะเอาของเซียงกง แนะนำให้ใช้ของ R32 ครับ

ของผมใช้ ท่อนหน้า วอลโว่ หลัง เซฟิโร่ ทนถึกดีครับ เบริน์เล่นบ่อยๆก็ไม่มีอาการว่าเพลาจะไปนะ แต่สายเบรคหน้าไปก่อนทุกทีเลย 5 5 5

ของผมใช้ ท่อนหน้า วอลโว่ หลัง เซฟิโร่ ทนถึกดีครับ เบริน์เล่นบ่อยๆก็ไม่มีอาการว่าเพลาจะไปนะ แต่สายเบรคหน้าไปก่อนทุกทีเลย 5 5 5

น่าสนใจดีครับ ขอลอกเลียนแบบด้วยได้มั้ยครับ ?

ได้ความรู้เพิ่มอีกละ

ขอบคุณอีกคนครับ หาอยู่ตั้งนาน เฮ้อ.......

ขอบคุณด้วยครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม