ทำไมพวงมาลัยมันหนักขึ้นเยอะเลยครับ (เปลี่ยนพวงสกาย)

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ PoGGie
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

PoGGie

Register
เข้าร่วม
9 ม.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมแค่ถอดของเดิมติดรถออก แล้วเปลี่ยนเป็นพวง sky line ใหม่แค่นั้นเอง ทำไมพวงมาลัยมันหนักขึ้นกว่าเดิมเยอะเลยครับ เฮ้อ..สวยขึ้น จับกระชับมือขึ้น แต่ขับแล้วหนักขึ้นมากเลย ...ไมไหว กลายเป็นเพาเยอร์เลย

วงมันเล็กลงด้วยครับ ทำให้หนักขึ้น
แต่ก็อาจจะมาจากสาเหตุอื่นด้วยนะครับ ถ้าหนักเวอร์
เพราะผมเห็นคนอื่นเค้าต้องแปลงกันด้วยนะครับ ทำให้มันเตะไฟเลี้ยว
ไม่รู้เกี่ยวกันรึเปล่า รอท่านอื่นมาตอบนะครับ

ลองเช็คครงคอพวงมาลัยดูครับ
เปลี่ยนพวงมาลัยแล้วเปลี่ยนคอด้วยหรือเปล่า
บางทีฝืดที่คอพวงมาลัยครับ

ไม่เกี่ยวหล่ะครับ อาจจะเป้นวงเล็กลงเลยหนักขึ้น แต่ถ้าบอกว่าหนักถึงขั้น พาวเยอร์
น่าจะเป้นสาเหตุอื่นมากกว่าครับ
ว่าแต่ยังเป้นแบบแร็ค 5 สายติดรถเดิมๆอยู่หรือเปล่าครับ

กล่องเพาเวอร์มันพังรึเปล่า

เป็นงง..ผมลองเอาพวงเดิมมาใส่เบาหวิวเลย แค่เปลี่ยนพวงเฉย ๆ นะครับ อย่างอื่นเดิม ๆ

แต่ตอน(เลี้ยวขวา)พวงสกายมีเสียง เอื้ยก ๆ เหมือนการสีกันของพลาสติก พวงเดิมไม่ดังครับ ผมว่าก็ใส่ไม่ผิดนะ และก็ไม่ได้แปลงตัวแตะไฟเลี้ยวครับ

ต้องเปลี่ยนคอพวงมาลัยด้วยเหรอครับ

โหยังงี้ มาขับรถผม ไม่เรียกเย่อรึเนี่ย รถผม พวงมาลัย วง แค่ 14 แล้วใส่แร็ค 4สายอีก
ไม่รุ้เปงราย รู้สึก 3-4 วันนี้ขับแล้วรู้สึกพวงมาลัยหนักมากขึ้น ลมยางก็ปรกตินะคับ

งั้นผมว่าใส่พวกเดิมไปก่อนดีกว่านะครับ
ถ้าเหมือนมีอะไรสีกันเดี๋ยวมีอะไรแตก หัก สึกนะครับ ไว้ไปให้ช่างเค้าทำดีกว่าครับ ค่าแรงคงไม่เท่าไหร่

เป็นงง..ผมลองเอาพวงเดิมมาใส่เบาหวิวเลย แค่เปลี่ยนพวงเฉย ๆ นะครับ อย่างอื่นเดิม ๆ

แต่ตอน(เลี้ยวขวา)พวงสกายมีเสียง เอื้ยก ๆ เหมือนการสีกันของพลาสติก พวงเดิมไม่ดังครับ ผมว่าก็ใส่ไม่ผิดนะ และก็ไม่ได้แปลงตัวแตะไฟเลี้ยวครับ

เปลี่ยนพวงมาลัย แล้วใช้คอเดิมหรอครับ ?
ผมใช้คอพวงมาลัยแต่งตรงรุ่น A31 ของบ้านเราอันมันจะใหญ่ ๆ หน่อย เอา timer วางบนคอพวงมาลัยแล้วคอมันบังมิดเลย ก็เลยไปเอาคอแต่งของนอก ติด nardi มาใส่ได้พอดีเลยไม่ต้องแปลง แต่ฟืดโค ตะ ระ เลยครับ เป็นเพาเยอร์เลยอ่ะ เลยต้องกลับไปเอาคออันใหญ่ ๆ มาใส่เข้าไป แล้วเสริม timer ให้มันสูงขึ้นมาครับ

เรื่องราวของผม มันก็เป็นแบบนี้แหละครับ

ครับ ... ใช้คอพวงมาลัยเดิมติดรถ ตอนนี้ก็ได้แต่ปรับความรู้สึกว่าไม่เท่าไหร่ ไม่หนักเท่าไหร่ .. อิอิ อยากเท่ >> ต้องทน

ต้องเปลี่ยนคอพวงมาลัยด้วยเหรอครับ

พวงสกายไม่ต้องใช้คอซิ่งครับ

เปลี่ยนพวงมาลัย แล้วใช้คอเดิมหรอครับ ?
ผมใช้คอพวงมาลัยแต่งตรงรุ่น A31 ของบ้านเราอันมันจะใหญ่ ๆ หน่อย เอา timer วางบนคอพวงมาลัยแล้วคอมันบังมิดเลย ก็เลยไปเอาคอแต่งของนอก ติด nardi มาใส่ได้พอดีเลยไม่ต้องแปลง แต่ฟืดโค ตะ ระ เลยครับ เป็นเพาเยอร์เลยอ่ะ เลยต้องกลับไปเอาคออันใหญ่ ๆ มาใส่เข้าไป แล้วเสริม timer ให้มันสูงขึ้นมาครับ

เรื่องราวของผม มันก็เป็นแบบนี้แหละครับ

คอซิ่งอันเล็กพอๆก็มีนะ มันมี 3 แบบ ของบ้านเราเนี่ย ราคาก็เท่าๆกัน คอนอกก็มีหลายแบบแต่หายากหน่อย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม