• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เกียร์jกับเกียร์rb25อันไหนน่าเล่นกว่า

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31795
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31795

ดีชั่วรู้หมดแต่อดไม่ได้
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
7 เม.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
เกียร์mt1jกับrb25อย่างไหนน่าเล่น,ทน,ถูก,หาง่ายและแมตกับ1jboเฟืองท้ายสกายกว่ากันครับ(ครัชซิ่งแพงมั๊ย)

อันนี้ก็แล้วแต่นะครับว่าจะเล่นแบบไหน บางคนก็บอกว่าเกียร์เจดีกว่า ตรงรุ่นกว่า
แต่บางคนก็บอกว่า ลงทุนแปลงเอาเกียร์ RB25DET ใส่น่าจะเวิร์คกว่า

อันนี้คือที่ผมฟังๆ มานะครับ เพราะส่วนตัวไม่เคยใช้เกียร์ MT เครื่องเจ

เกียร์เจ = ตรงรุ่น ไม่ต้องแปลงใดๆ ชนกันโพล๊ะๆ
แต่็ราคาสูงหน่อย ที่ผมเห็นผ่านๆ ตามาก็ราวๆ 10000 up กันทั้งนั้น บางทีถีบไป 20000 บ้างก็มี แล้วก็ถ้าจะหาเกียร์โยงแท้นี่ จะหายากหน่อยนึงครับ
คลัทช์ซิ่งเห็นมีขายทั่วไป ว่าเป็นคลัทช์ทองแดงบ้าง 2แผ่น 3แผ่นบ้าง ว่ากันไป ราคาพอๆ กับของ RB ครับ
เวลารอบสูงๆ จะเข้าเกียร์ยาก และแข็ง (ฟังเค้าบอกมา)

เกียร์ RB25 = ไม่ตรงรุ่น จะใส่ต้องแปลง จะมีค่าแปลงที่เพิ่มขึ้นมา
ราคาเกียร์ RB25 ถูกกว่าเกียร์เจอยู่ครึ่งนึง
คลัทช์ซิ่งราคาไม่แพง หาง่าย และมีหลายเสต็ปให้เลือก ตั้งแต่ผ้าซิ่งเนื้อผสม ผ้าทองแดง 3แฉก ผ้า 9ก้อน 2แผ่น 3แผ่น 4แผ่น มีหมด เพราะเครื่อง RB เทอร์โบใช้คลัทช์ size เดียวกันหมด
เวลารอบสูงเข้าเกียร์ง่าย และนิ่มกว่าเกียร์เจเยอะ (ฟังมาพร้อมกับที่ได้ยินข้างบนมา)

ส่วนจะให้ไปแมทช์กับเฟืองท้ายนี่ ผมว่าตรงนี้อย่าดูยี่ห้อ ให้ดูเรื่องอัตราทดดีกว่าครับ จับอัตราทดให้เหมาะสมกับการขับขี่ แบบนี้น่าจะโอกว่าครับ
ลองดูครับ

เสริมให้หน่อย

ถ้าเกียร์ 1jz vvti

เข้านิ่ม เท่า RB เลย รอบสูงก็ยัดได้สบาย ไม่เหมือนเกียร์ 1 เจ ไม่โยง

ระยะห่างเกียร์สั้นมาก

อัตราทด ต่างกัน นิดเดียว นิดจริงๆ

เสริม ด้วย เกียร J
จากการไปถามๆมา ตามร้านเชียงกง
ค่าตัวเธอ แพงมากๆ
แถวชลบุรี หายากมากๆแพงมาก
Jไม่โยง 15000Up โยง 20000-25000
แถวชลบุรี-พัทยา กระบะเก่าไหม่ วางเจ
เซ็ดโบเดี่ยว ติดแก๊ส เพียบเลย หัวฉีด มิค วิ่งกันทั่วเลย
คนหันมาเล่นเบนซินเยอะมาก Vigo ไหม่ๆ ยังวางเจครับ
รถที่วางเจ เข้าๆออกอู่เฝ้าด้วย มีหาย ครับ

เกียร์ 25 โบ เด๋วนี้ไม่ถูกแร้วคั๊บ
ล่าสุดไอแป๊ะไปซื้อมาชนกะ 26 ของมัน
ขนาดเกียร์แม่งยำมาแร้วยัง 15,000.- เลย
แต่มันเป็นไฟล์ทบังคับที่ต้องซื้อ เพราะเครื่องมันต้องวางแล้ว
อ้อ ที่เกียร์ 25 มันแพงทุกวันนี้ก้อเพราะพวกเจ เอาไปแปลงใส่กันนี่แหละ
เซียงกงมันรู้ทันว่า 25 เอาไปแปลงใส่เจได้ มันเลยขยับราคาพรวด ๆ ๆ
ไม่เชื่อก้อต้องเชื่อ
สรุป เจหาเกียร์ของตัวเองมาใส่ดีกว่า ไม่ต้องแปง เพราะ 25 เด๋วนี้แพงได้ใจ
ไหนจะค่าแปลงอีก มีอย่างเดียวคือ คลัชท์ซิ่งจะถูกกว่าเท่านั้นแหละ

เกียร์ 25 โบ เด๋วนี้ไม่ถูกแร้วคั๊บ
ล่าสุดไอแป๊ะไปซื้อมาชนกะ 26 ของมัน
ขนาดเกียร์แม่งยำมาแร้วยัง 15,000.- เลย
แต่มันเป็นไฟล์ทบังคับที่ต้องซื้อ เพราะเครื่องมันต้องวางแล้ว
อ้อ ที่เกียร์ 25 มันแพงทุกวันนี้ก้อเพราะพวกเจ เอาไปแปลงใส่กันนี่แหละ
เซียงกงมันรู้ทันว่า 25 เอาไปแปลงใส่เจได้ มันเลยขยับราคาพรวด ๆ ๆ
สรุป เจหาเกียร์ของตัวเองมาใส่ดีกว่า ไม่ต้องแปง เพราะ 25 เด๋วนี้แพงได้ใจ
ไหนจะค่าแปลงอีก มีอย่างเดียวคือ คลัชท์ซิ่งจะถูกกว่าเท่านั้นแหละ
พระเจ้า เอาแล้วไงผมว่าแล้วว่าเหตุการณ์นี้ต้องเกิดซักวัน
เพราะหลังๆ นี่เห็นเจไปชนเกียร์ 25 กันเยอะเหลือเกิน

* นี่ต้นเหตุมันเกิดจากไอ้เคนรกอโลกีย์ใช่มั้ยพี่ออย

ตามนั้นครับเกียร์25เด๋วนี้มะได้ถูกเหมือนเมื่อก่อนแร๊วนะครับ
เพราะมันมีส่วนแบ่งทางการตลาดของพวกกระบะตัวแรงทั้งหลายจับใส่กันให้เกลื่อน
โดยเฉพาะ25 neo 6ราคาไม่ต่างจากเกียร์โยงของjเลยครับ
ใครที่คิดว่า25 8000ก็ซื้อได้เหมือนเมื่อก่อนลืมไปได้เลยครับ
ผมเห็นกี่ที่ก็ขึ้นหมื่นหมดแระนอกซะจากว่าจะทำเซียงกงเองแระไปตัดเองอันนั้นละโอเค
ใครที่กะลังคิดจะเล่น26เตรียมใจไว้เลยครับโดนแน่ๆเหมือนป๋ม:cry: :cry:

คนทำเซียงกงก็เล่นเนทคับ เค้าเข้ามาอ่านแนวทางการทำรถหมดเลย ราคาเลยโด่งปรี๊ด.... เค้าปรับราคาตามกระแสพวกเราน่ะคับ เช่น แม็กลายที่กำลังนิยม โบที่ชอบซื้อมาแปลง เกียร์ก็รู้กันอยู่ และก็ เกจต่างๆ ฯลฯ คับ

พระเจ้า เอาแล้วไงผมว่าแล้วว่าเหตุการณ์นี้ต้องเกิดซักวัน
เพราะหลังๆ นี่เห็นเจไปชนเกียร์ 25 กันเยอะเหลือเกิน

* นี่ต้นเหตุมันเกิดจากไอ้เคนรกอโลกีย์ใช่มั้ยพี่ออย
อย่าไปโทษน้องมันเลยว่ะ
เด๋วนี้เค๊าแปลงกันทั่วบ้านทั่วเมือง...

คงต้องทนใช้autoต่อไปซะล่ะมั๊ง:verrckt: :confused:

แล้วถ้าจับของ7mมาชนล่ะครับจะเป็นงัยบ้างขอความเห็นหน่อยครับ

แล้วถ้าจับของ7mมาชนล่ะครับจะเป็นงัยบ้างขอความเห็นหน่อยครับ
อีกไม่นานผมจะยกเกียร์ลูกนี้ออกแล้วครับ(25อ่ะนะ)ถ้ายังสนใจอยู่ก็บอกละกานนน :redface:

อีกไม่นานผมจะยกเกียร์ลูกนี้ออกแล้วครับ(25อ่ะนะ)ถ้ายังสนใจอยู่ก็บอกละกานนน :redface:

กรูสนว่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆ จะได้ตามฝันซะที ฮ่าๆๆๆ

กรูสนว่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆ จะได้ตามฝันซะที ฮ่าๆๆๆ
ถุยยยยยยเมริงนี่จ้องจะหักคอกรูลูกเดียวเลยนะสำหรับเมริงเด๋วกรูขายให้แพงเป็นพิเศษ :biggrin: :biggrin: :biggrin:

:dribble: ขอประวัติของมันหน่อยครับ เป็นมายังงัย ราคา?:wink:

:dribble: ขอประวัติของมันหน่อยครับ เป็นมายังงัย ราคา?:wink:
เป็นเกียร์เก่ายุ่นครับแต่โดนผ่ามาแล้วครับ
ผมได้มาในราคา15000บาท
ผมจับชนกับ26ก็ไม่เห็นเป็นไรครับ
ใช้งานบนถนนได้ตามปกติครับ
เหยียบ ยัด กระชากได้ไม่กระจาย
แต่ผมคุยกับอู่เค้าบอกว่าถ้าทำเสต็ปผม(t51r)
เกียร์ลูกนี้กระจายแน่นอนไม่รอดแน่
เลยสั่งลูกใหม่ไปแล้วคับมาถึงเมื่อไหล่
ลูกนี้ยกออกทันทีครับเก็บไว้ก็รกบ้านครับ
เลยกะว่าขายดีกว่า
ถ้าสนใจเด๋วผมpmราคาไปให้ละกันครับ
ลงราคาในนี้ท่าจะไม่เหมาะเพราะไม่ใช่บอร์ดซื้อขายครับ :biggrin:

เป็นเกียร์เก่ายุ่นครับแต่โดนผ่ามาแล้วครับ

ผมได้มาในราคา15000บาท
ผมจับชนกับ26ก็ไม่เห็นเป็นไรครับ
ใช้งานบนถนนได้ตามปกติครับ
เหยียบ ยัด กระชากได้ไม่กระจาย
แต่ผมคุยกับอู่เค้าบอกว่าถ้าทำเสต็ปผม(t51r)
เกียร์ลูกนี้กระจายแน่นอนไม่รอดแน่
เลยสั่งลูกใหม่ไปแล้วคับมาถึงเมื่อไหล่
ลูกนี้ยกออกทันทีครับเก็บไว้ก็รกบ้านครับ
เลยกะว่าขายดีกว่า
ถ้าสนใจเด๋วผมpmราคาไปให้ละกันครับ
ลงราคาในนี้ท่าจะไม่เหมาะเพราะไม่ใช่บอร์ดซื้อขายครับ :biggrin:

แหม แอบขายเหรอเมิง กรูรู้นะเว้ย

ไม่ได้แอบเว่ยก็เห็นว่าโพสน์อยู่รึเมริงจาเอาหลังไมค์ก็ได้นะ :biggrin: :biggrin:
เมิงเอาไปชั่งกิโลขายให้มันเจ็บใจเล่นดีกว่า

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม