แพงโคตร

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ fahut
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

fahut

Register
เข้าร่วม
6 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ทำไมเดี๋ยวนี้นำมันมันแพงจัง จะออกไปไหนทีคิดหนักเลย มีวิธีไหนบ้างคับ ใจจริงก็ไม่อยากติดแก๊ส แต่อีกหน่อยคงเลี่ยงไม่ได้สงสัยต้องเจอกันแล้วมั้ง.......:cry:

• กระทู้ ผู้เขียน
คิดแล้วว่ามันต้องขึ้น แต่ก็ไม่ได้คิดว่ามันจะขึ้นอะไรเร็วขนาดนี้

[TBODY][TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"][TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off"][/TD][/TR][TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"][TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
[/TD][/TR][/TBODY]
[TBODY][TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"][TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off"] แนวโน้มราคาน้ำมันคงไม่มีโอกาสลดลงแล้วล่ะครับ ถ้าจำต้องใช้รถดัดแปลงไปใช้เชื้อเพลิงทดแทนชนิดอื่นเถอะครับ ส่วนพ๋มใช้น้อยคิดว่าจะทนฝืนใจใช้ไปถึงลิตรละ 50 บาทอ่ะน่าจะถึงแน่ๆ ครับ
[/TD][/TR][TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"][TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">

[/TD][/TR][/TBODY]

ผมลิตร 50 บ. มีให้เห็นแน่ๆ ครับป๋า:burn:

ถ้า อนาคต คิดจะติดแก๊ส แล้วทำมัยไม่ติดซะตอนนี้เลยละครับ จะรออะไรอยู่

ถ้าแบบ ใช้รถน้อย วันละ 15 โลอะ น้ำมัน 36บาท รถวิ่ง 8โลลิตร

วันนึงใช้น้ำมัน 2ลิตร เท่ากับ 72 บาท เดือนนึง เท่ากับ 2160 บาท

ถ้าแก๊ส ราคา 12บาท รถกินแก๊ส 7โลลิตร (ใช้แก๊สจะกินกว่าน้ำมันหน่อย)

วันนึงใช้แก๊ส 2ลิตรนิดๆ เท่ากับ ประมาณ 28บาท เดือนนึงก็ 840 บาท ประหยัดไป

1320บาท ต่อเดือน ติดแก๊สมา 20000บาท ประมาณ 16เดือน คืนทุน

แต่ถ้าวิ่งแบบผม วันละ 100โล น้ำมัน 36บาท รถกิน 7โลลิตร วันนึงใช้

น้ำมัน 14ลิตร เท่ากับ 504บาท เดือนนึง เท่ากับ 15120บาท

ถ้าแก๊ส ราคา 12บาท กินแก๊ส 6.5โลลิตร ใช้ 16ลิตร วันนึงก็ 192บาท

ถ้าเดือนนึงก็ 5760บาท ประหยัดไป 9360ต่อเดือน ผมติดมา 28000 ประมาณ 3 เดือนก็คืนทุนแล้วครับ

แล้วจะทนเติมน้ำมัน ต่อไป เพื่ออะไร จ่ายส่วนต่างทำมัยอีกตั้งหลายเดือน

ปล. เป็นความเห็นส่วนตัวที่ทำให้ผมติดแก๊ส ไม่ได้ยุให้ติดนะครับ

ถ้าไม่อยากติดแก๊ส ก็ไปกับเพื่อนสิครับ อิอิ

แต่ผมว่าติดเถอะครับประหยัดกว่าม๊าก มาก

อยากจะติดแก็ส แต่ท่านพ่อไม่ให้ติด เอิ๊กๆ ก้อใช่น้ำมันต่อไป

น้ำมันลงเเล้วนะครับโย้ๆๆๆๆ

ตอนนี้มันเริ่มขึ้นอีกแล้วอะ

ตอนนี้มันเริ่มขึ้นอีกแล้วอะ
โอ้วแม่เจ้า ไปขุดมาได้ไงเนี่ย:coolly-0011:....แพงจริงอ่ะแหละ
แต่ก็ยังยืนหยัดต่อไป ....นั่งรถบริษัทเอา 555+:coolly-0028:

เปิดไปเรื่อยๆ 55

ใช้ขับมาทำงานวันละ 10 โล เลยว่าจะยังไม่ติดครับ เพราะยังเติมได้ครับ แต่ต่อไปไม่แน่ถ้าต้องออกไปเที่ยวไกลๆบ้าง

ต้องรอ รัฐบาลมันกำหนดเพดานภาษีน้ำมันใหม่คราวนี้ได้ อ๊วกแตกแน่

ผมอ่าวิ่ง80โลต่อวัน ตายพอดี - -*

หึ ๆ ติดแก๊สตั้งแต่ พ.ย. 47 กี่ปีแล้วอ่ะ
คุ้มจนไม่รู้จะคุ้มยังงัยแระ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม