อยากจะเปลี่ยนเฟืองท้าย 4.3 แบบเต็ด ของa31โดยที่ไม่ต้องเปลี่ยง แนะนำที

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311294
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311294

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
7 พฤษภาคม 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากจะเปลี่ยนเฟืองท้าย 4.3 แบบเต็ด ของA31 24V ABSโดยที่ไม่ต้องเปลี่ยง แนะนำที
อยากจะทราบว่าจะต้องไปหาชื้อของรถรุ่นอะไรมาใส่โดยที่ไม่ต้องเปลี่ยง
ช่วยบอกทีครับเวลาไปชื้อจะได้บอกที่ร้านถูกและราคาประมานเท่าไรครับ

ถามอีกอย่างเรารู้ได้ไงว่าเฟืองท้ายเราเป็นเต็ดหรือเปล่า
และขนาดอัตราทดจะดูยังไงเพื่อโดนหลอก

อยากจะเปลี่ยนเฟืองท้าย 4.3 แบบเต็ด ของA31 24V ABSโดยที่ไม่ต้องเปลี่ยง แนะนำที
อยากจะทราบว่าจะต้องไปหาชื้อของรถรุ่นอะไรมาใส่โดยที่ไม่ต้องเปลี่ยง
ช่วยบอกทีครับเวลาไปชื้อจะได้บอกที่ร้านถูกและราคาประมานเท่าไรครับ

ถามอีกอย่างเรารู้ได้ไงว่าเฟืองท้ายเราเป็นเต็ดหรือเปล่า
และขนาดอัตราทดจะดูยังไงเพื่อโดนหลอก
น่าจะเป็นของพวก S14 มั๊งนะคั๊บที่จะมีปลั๊ก ABS ติดมาด้วย
แร้วก้อเป็นเพลา 6 รูเหมือนเซฟไม่ต้องแปลง
ส่วนจะดูว่าเป็น LSD หรือเปล่า ก้อลองหมุนดู ถ้าหมุนแล้วไปทางเดียวกัน
ก้อแสดงว่าเป็น LSD ถ้าสวนทางแสดงว่าธรรมดา
ส่วนอัตราทดต้องนับเอา แบ่งเป็น 4 ส่วน ลองหมุนด้านข้างแร้วดูด้านเพลากลาง
ถ้าได้ 4 รอบกะอีก 1 ส่วนกว่า ๆ แสดงว่าเป็น 4.3
ถ้าเลย 4 รอบมานิดนึงจะเป็น 4.1
ถ้าไม่ถึง 4 รอบขาดอีกนิด จะเป็น 3.9
ไม่เข้าใจโทรมาถามได้
0817729909

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณมากเลยครับพี่
ยังไงไม่เข้าใจอะไรตอนชื้อเดียวผมจะโทรไปละกัน

ขอบคุณมากเลยครับพี่
ยังไงไม่เข้าใจอะไรตอนชื้อเดียวผมจะโทรไปละกัน
ยินดีครับ
โทรมาคุยกันได้ ใจดี ไม่ดุ ไม่กัด

24v มี 5 เกียร์

ถ้าอยากใส่ 4.3 ก็เอาของพวกซิลเวียมาใส่

วิ่งทีเทส นับรอบก็พอได้ ถ้าชำนาญ ก็พอจะรู้คร่าวๆ แต่ถ้านับผิดก็ลำบากหน่อย เช่น 4.083 กับ 4.1 มันต่างกันจิ๊ดเดียว หมุนแทบไม่รู้ ทางทีดีต้องเปิดตูดนับ

แต่ไม่แนะนำให้ 24v ใส่ 4.3 เพราะว่า ไมล์มันจะอ่อนมากๆ เดิมๆ 3.9 โดดเป็น 4.3 นี่เยอะ วิ่งๆนี่เผลอๆ ไมล์เพี้ยนเกิน 20 เดือดร้อนต้องเปลี่ยนเฟืองไมล์ใหม่อีกครับ

เอาแค่กลางๆสัก 4.1 ดีกว่า ใช้ในเมืองดี ต่างจังหวัดก็ยังมีไหล แถมเป็นเฟืองที่สามารถใช้กับเครื่องได้หลายๆตัวในอนาคตถ้าจะเปลี่ยนเครื่องนะ เรียกว่าใส่ทีเดียว ใช้ยาว

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม