เกียร์ RB25 mt มีปัญหา ครับ แก้ยังงัยดี

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ kk4246
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

kk4246

Register
เข้าร่วม
6 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ตอนนี้รถผมถ้าวิ่งเกียร์ 5 เลย 3000 รอบมันจะดังที่เกียร์ อ่ะ ครับ
ช่างอู่ทั่วไปบอกว่า เป็นที่ลูกปืนเกียร์ ครับ ผมจะแก้ยังงัยดี ครับ
1. จะหาซื้อเกียร์ใหม่มาเปลี่ยนเลยดีมั้ย แต่ตอนนี้เกียร์ RB25 แพง
2. หรือหาซื้อเกียร์พังมาเอาเฉพาะบางส่วนเปลี่ยน
3. ให้ร้านเปลี่ยนเฉพาะแบริ่ง แล้วมันจริงอย่างที่บอกว่าเป็นที่แบริ่ง หรือว่าดีหรือปล่าว ครับ:cry:

ลูกปืนแตกนิดหน่อย จะไม่ค่อยได้ยินเสียง แต่ถ้าแตกมากแล้ว ก็จะมีเสียงหอนขึ้นมาจนได้ยิน เวลามันถึงช่วงรอบซักช่วงนึงครับ
ช่วงที่ลูกปืนมันหมุนแล้วมันหนีศูนย์น่ะครับ

อาการนี้ผมว่าคงต้องยกเกียร์ออกมาดูแหละครับ เพราะบางที่อาจจะเป็นที่ตัวอื่นก็เป็นได้

ถ้าเป็นที่ลูกปืนจริง ยกเกียร์ออกมา มองเข้าไปที่ตีนผีหวีคลัทช์ จะมีรอยลูกปืนละเลงเต็มตีนผีเลยครับ

ลูกปืนราคา 200 บาทครับ มือหนึ่งบ้านเราครับ ผมก็เพิ่งเปลี่ยนไปเหมือนกันตอนยกคลัทช์

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณมาก ครับ คงเป็นอย่างที่คุณว่าครับ เพราะ
อาการนี้มันเกิดหลังผมเปลี่ยนครัช อ่ะ ครับ
ภูมิใจ ครับ ที่ใช้ A31 ถึงเราจะขับรถโหด แต่
คนขับก็น่ารัก อิอิ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม