เรื่องของเฟืองท้าย

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31663
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31663

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เฟืองท้ายของผมตอนนี้ มันเริ่มหอนแล้วครับ:cry: ผมอยากทราบว่าเบอร์อัตราทดเฟืองท้าย ของ 12 v (เกียร์ธรรมดา) มันเท่าไรครับ แล้วผมอยากจะใส่เฟืองท้ายเต็ด มันต้องใส่เบอร์เท่าไร เต็ดกี่เปอร์เซ็นต์ แบบว่าใส่ได้เลยโดยไม่ต้องแปลง ส่วนแพยังเป็นของเดิมอยู่ เพลายังเป็นของเดิมอยู่ :cold: ขอบคุณครับ

ของเดิมเซฟมันมี 2 ตัว
4.111 กะ 3.9กว่า ๆ
ถ้าอยากใส่กะ 12 วาล์ว แบบจี๊ด ๆ หน่อย
เอาอัตราทด 4.3 นะ ออกตัวจี๊ดแน่นอน
แร้วไม่ต้องแปลงก้อหาที่เป็นหูยึด 3 แฉก 6 รู มาใส่ได้เลย

แล้วตัวไหนมันของเกียร์ธรรดาอะครับ แล้วเบอร์4.3นี้มันต้องเป็นเต็ดด้วยหรือเปล่าอะครับ ผมอยากได้เต็ด:verwirrt:

ถ้าเป็น LSD.
4.1 จะเป็นเกียร์ธรรมดา
4.3 จะเป็นเกียร์ออโต้

แสดงว่ารถผม 12 v เกียร์ธรรดา จะต้องใส่ 4.1 ใช่ไม๊ครับ แล้วเต็ดนี้มันจะกินกำลังเครื่องมากไม๊ครับ เต็ดมันต้องกี่เปอร์เซ็นต์อะครับ สำหรับ 12 v เกียร์ธรรดา แล้วราคามันอญุ่ที่เท่าไรอะครับ ขอบคุณพี่ออยมากๆๆครับ:redface:

แสดงว่ารถผม 12 v เกียร์ธรรดา จะต้องใส่ 4.1 ใช่ไม๊ครับ แล้วเต็ดนี้มันจะกินกำลังเครื่องมากไม๊ครับ เต็ดมันต้องกี่เปอร์เซ็นต์อะครับ สำหรับ 12 v เกียร์ธรรดา แล้วราคามันอญุ่ที่เท่าไรอะครับ ขอบคุณพี่ออยมากๆๆครับ:redface:
12v. ใช้ LSD. โรงงานก้อพอคั๊บ
ถามว่ากินแรงเครื่องมากมั๊ย ตอบว่านิดหน่อย ไม่เยอะหรอก
ส่วนจะให้ออกตัวจี๊ดเนี่ย เกียร์ธรรมดาใส่ 4.3 ก้อได้ แต่ปลายจะห้อย
แต่ถ้าอยากได้แบบเสถียรก้อ 4.1 ( แต่จะหายากส์กว่านะ )
ราคาก้อมีตั้งแต่ 2,500 ยัน 4,000 แร้วแต่เจออ่ะ
ปล.นับอัตราทดเฟืองท้ายเวลาไปเลือกซื้อเป็นใช่ม่ะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม