เรื่องท่อครับ รถผมa31 เดิมๆ อยากเปลี่ยนท่อเดิมครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31857
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31857

เดิมๆแต่ได้ใจ
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
23 ต.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
A31ผมเดิมๆเลยครับ Rb20E อยากเปลี่ยนท่องะครับ ถามผู้รู้หน่อยครับ ถ้าเอาดังนิดๆแอบโหดงะครับ เปลี่ยนแค่พักปลายได้มั้ยครับแล้วใช้งบเท่าไรงะครับ รถผมใช้แก้สนะครับเปลี่ยนเป็นกรองเปลือยแล้วครับ แล้วร้านไหนทำดีๆบ้างครับ งานออกมาสวยคุณภาพดีครับแล้วท่อเดิมมันแค่2นิ้วใช่มั้ยครับแล้วท่าเปลี่ยนต้องประมาณเท่าไรครับถึงจาวิ่งไม่สะดุดครับรบกวนหน่อยนะครับ พึ่งไปให้น้าJohnจุนแก้สให้วันนี้เลยอยากเกิดอารมณ์เปลี่ยนท่อต่องะครับ ขอบคุณนะครับ

รถผมก็ติดแก็ส เครื่องเดิม RB 20e เหมือนกัน
ท่อเดิมเราถ้าจำไม่ผิด ไม่น่าเกิน 1.8 นิ้วอะครับ
ส่วนรถผม ผมเปลี่ยนแค่พักปลาย 2.5 ใส้ตรง ท่อนอก ทรงไฮเปอร์ ซื้อจากเพื่อน ๆ ในเวบนี้อะครับ เสียงเพราะดีมากครับกะลังดีไม่ดังจนหนวกหูด้วย เพราะมีพักกลางเดิมติดอยู่
แต่ไม่รู้ว่าวิ่งดีขึ้นหรือป่าว ความรู้ส่วนตัวปกติอะครับ...ไม่โล่ง ไม่อั้นและไม่มีอะไรหวือหวา

สวนค่าแรงติดตั้งที่ทำตอนนั้น...ประมาณ 400 บาท เพราะต้องต่ออแดบเตอร์ จาก 2.5ไป 1.8
ปลายเดิมขายร้านไปได้ 300 บาท
ผมทำร้านแถวแจ้งวัฒนะ ครับ

แค่เปลี่ยนท่อทำร้านไหนก้ได้ครับ...แนะนำหาท่อไปเองนะครับ ลองหาดูท่อยุ่นสวย ๆ ในเวบ หรือเชียงกงก้ได้ครับ

โมใหญ่แล้ว เดี๋ยวก็แรง จนหยุดไม่อยู่หรอก ....

ก็ ท่อเดิม มันจะเปน ใส่ ย้อน 1.8 หรือ 2.0 นิ้วนี่แหละ .....

หลักการง่ายๆ ((เขาบอกมา)) ...

เกียร์ออโต้ ควรจะอั้นๆ นิดนึง ไม่ควรจะโล่งไป เดี๋ยวจะวิ่งไม่ออก ....

ดังนั้น แนะนำว่า ขนาดของท่อ ไม่น่าเกิน 2.5 ไส้ของหม้อพักก็น่า จะเป็นพวก ไส้เยื้อง หรือไม่ก็ ย้อน ...

ใส่ตรงก็พอได้ แต่อาจจะมีปัญหา เรื่องเสียงที่ค่อนข้างดัง แรกๆอาจจะยังไม่ชิน ...

ปล. ใจเยนๆ แต่งรถอย่ารีบร้อนเน้ออ...

• กระทู้ ผู้เขียน
รถผมก็ติดแก็ส เครื่องเดิม RB 20e เหมือนกัน
ท่อเดิมเราถ้าจำไม่ผิด ไม่น่าเกิน 1.8 นิ้วอะครับ
ส่วนรถผม ผมเปลี่ยนแค่พักปลาย 2.5 ใส้ตรง ท่อนอก ทรงไฮเปอร์ ซื้อจากเพื่อน ๆ ในเวบนี้อะครับ เสียงเพราะดีมากครับกะลังดีไม่ดังจนหนวกหูด้วย เพราะมีพักกลางเดิมติดอยู่
แต่ไม่รู้ว่าวิ่งดีขึ้นหรือป่าว ความรู้ส่วนตัวปกติอะครับ...ไม่โล่ง ไม่อั้นและไม่มีอะไรหวือหวา

สวนค่าแรงติดตั้งที่ทำตอนนั้น...ประมาณ 400 บาท เพราะต้องต่ออแดบเตอร์ จาก 2.5ไป 1.8
ปลายเดิมขายร้านไปได้ 300 บาท
ผมทำร้านแถวแจ้งวัฒนะ ครับ

แค่เปลี่ยนท่อทำร้านไหนก้ได้ครับ...แนะนำหาท่อไปเองน ะครับ ลองหาดูท่อยุ่นสวย ๆ ในเวบ หรือเชียงกงก้ได้ครับ
ขอบคุณนะครับ พี่ แล้วจาลองดูครับผมหนึ่งงับ

โมใหญ่แล้ว เดี๋ยวก็แรง จนหยุดไม่อยู่หรอก ....

ก็ ท่อเดิม มันจะเปน ใส่ ย้อน 1.8 หรือ 2.0 นิ้วนี่แหละ .....

หลักการง่ายๆ ((เขาบอกมา)) ...

เกียร์ออโต้ ควรจะอั้นๆ นิดนึง ไม่ควรจะโล่งไป เดี๋ยวจะวิ่งไม่ออก ....

ดังนั้น แนะนำว่า ขนาดของท่อ ไม่น่าเกิน 2.5 ไส้ของหม้อพักก็น่า จะเป็นพวก ไส้เยื้อง หรือไม่ก็ ย้อน ...

ใส่ตรงก็พอได้ แต่อาจจะมีปัญหา เรื่องเสียงที่ค่อนข้างดัง แรกๆอาจจะยังไม่ชิน ...

ปล. ใจเยนๆ แต่งรถอย่ารีบร้อนเน้ออ...
ขอบใจนะเมเม่ย์ ขอให้รถหายไวๆนะครับสู้ๆ แล้วตกลงเยื่องหรือตรงดีงะ
เห้นช่างเค้าบอกมาว่าอย่าใส่ไส้ม้วนมันมีป่าวงะเมย์เค้าบอกว่ามันจาอั้นวิ่งแล้วเหมือนตด ขอบคุณนะครับเมเมย่

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม