กระจกหน้าเป็นรอยครับ ทำไงดี

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31636
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31636

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เป็นมาตั้งแต่ตอนซื้อรถมาครับ พอเข้าหน้าฝนเซ็งทุกที
คือ เป็นรอยใบปัดน้ำฝนครับ กระจกมันไม่เรียบ ทำให้น้ำฝนออกไม่หมด

มีวิธีแก้ยังไงบ้างครับ.....หรือว่าต้องเปลี่ยนกระจกใหม่อย่างเดียว

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ:burn:

เป็นเหมือนกานนนนนนนน ยังไม่ได้แก้ไขเช่นกันคับ
ใครมีวิธีแก้บอกด้วย:biggrin:

อยากรู้ด้วยอีกคน แต่ผมมีอีกปัญหา หมาผมชอบเลียกระจกมากๆ รอผุ้รู้ด้วยคนครับ

ลองค้นหาดูใน กูลเกิ้ลดิครับ มีเยอะนะ ร้านที่รับแก้ปัญหา รอยใบปัดน้ำฝนนะ ไม่ต้องเปลี่ยนกะจกใหม่นะครับเสียดาย เคยเห็นคร่าว ๆ อยู่ ว่าไม่เกิน 1000

ไม่รู้นะคับ ...

ผมใช้น้ำยาเคลือบกระจกหนะคับ ...

ที่มันจะเคลือบกระจกไว้เหมือนฟิล์ม เวลาฝนตกหรือมีหยดน้ำ มันก็วิ่งออกไปเอง ...

แล้วเวลาปัด ส่วนมากก็ไม่มีรอยใบปัดน้ำฝนด้วยหนะคับ ....

ถึงมีก็เอาน้ำยามันนั่นแหละเช็ดคับ ...

มีร้านรับแก้ครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
แนะนำให้หน่อยได้มั้ยครับ อยากทำเร็วๆช่วงนี้หน้าฝนด้วย:cry:

ใช้เครื่องปั่นน่าจะออกนะ

ไม่รู้นะคับ ...

ผมใช้น้ำยาเคลือบกระจกหนะคับ ...

ที่มันจะเคลือบกระจกไว้เหมือนฟิล์ม เวลาฝนตกหรือมีหยดน้ำ มันก็วิ่งออกไปเอง ...

แล้วเวลาปัด ส่วนมากก็ไม่มีรอยใบปัดน้ำฝนด้วยหนะคับ ....

ถึงมีก็เอาน้ำยามันนั่นแหละเช็ดคับ ...
วิธีนี้ทำง่าย ทำได้เอง แถมประหยัดตังดีด้วย
วิ่งฝนตกแล้วเม็ดน้ำฝนวิ่งออกไปเองได้เร็วกว่าเดิมเยอะมากเลยครับ
ลองดูถ้ายังไม่อยากเปลี่ยนยกเซ็ต และอยากประหยัดแบบว่าให้พ้นๆ หน้าฝนไปเป็นพอ + ไม่ซีเรียสกับรอยบนกระจกที่มองเห็น

เพราะว่าถ้าไปลบรอยกระจก ก็ต้องซื้อใบปัดใหม่อีกครับ

เป็นเหมือนกัน รำคาญตามาก เป็นด้านคนขับอีกต่างหาก

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม