ขอความช่วยเหลือน้องเค้าหน่อย...

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31009
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31009

สาวกรากหญ้า
Moderator
Register
เข้าร่วม
18 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เรียนทุกท่าน

เพื่อนโอ๊ตประสบอุบัติเหตุ เมื่อวันศุกร์ที่ 7 มีนา 51 ที่ผ่านมา คนขับหลับใน รถชนตอหม้อสะพานทางลงเขา ที่จ.จันทบุรี คนขับไม่เป็นอะไร เพราะมี Air Bug
แต่เพื่อนโอ๊ตซึ่งเป็นคนนั่ง อาการสาหัส กระดูกซี่โครงหักทิ่มปอด ผ่าตัดม้ามออกไปแล้ว
1 ข้าง ตับแตก 4 จุด อวัยวะอื่นๆ ทำงานได้ไม่ดี ตอนนี้ยังอาการโคม่า แต่ทุกคนก็มีความหวัง หวังว่าจะมีปาฏิหารย์
ตอนนี้ได้ย้ายมารักษาตัวต่อที่กรุงเทพแล้ว อยู่แผนก
ICU รพ.จุฬา

ตอนนี้เพื่อนโอ๊ตต้องการเกล็ดเลือดอย่างมาก (กรุ๊ปอะไรก็ได้ เพราะสามารถแลกกันได้) ขอความกรุณาเพื่อนๆ ที่พอจะบริจาคเกล็ดเลือดได้ ช่วยไปบริจาคที่ รพ.จุฬา
แจ้งว่าขอบริจาคเกล็ดเลือด ให้ /'/น.ส.สกาวรัตน์ วสันติอุปโภคากร/'/ ย้ำว่ า เกล็ดเลือด นะคะ ไม่ใช่บริจาคเลือด หรือใครบริจาคไม่ได้ ช่วย
forward ไปให้เพื่อนๆ ให้มากที่สุดค่ะ
สงสารพ่อแม่เค้า ตอนนี้เอาแต่ร้องไห้ ไม่ได้กิน ไม่ได้นอนเลย เพื่อนโอ๊ตคนนี้เป็นคนดีมาก ขอความช่วยเหลือด้วยค่ะ

ขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ ช่วยดลบันดาลให้่ท่าน และครอบครัวประสบแต่ความสุขความเจริญ ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ และอุบัติภัยใดๆ ขอให้แคล้วคลาดปลอดภัยเทอญ.

โอ๊ต
ปล. ในรูปเป็นภาพรถที่ถูกชนค่ะ

ไฟล์แนบ

• SCCD10.bmp
    SCCD10.bmp
    791.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 214

ขอให้หายเร็ว ๆ ครับ ถ้าเรื่องเลือดกะผม คงช่วยเหลือไม่ได้
ตั้งแต่รู้ตัวว่า ไม่สามารถให้เลือดหรือเกล็ดเลือดใครได้ เมื่อ 3 ปีที่แล้วครับ เพราะเป็นเกี่ยวกับเลือดไม่แข็งตัว เป็นกรรมพันธุ์ครับ ทั้งครอบครัว เกี่ยวแฟคเตอร์ 8 อะไรเนี้ยแหละ ทุกวันนี้ก็ต้องดูแลตัวเอง ไม่ให้เลือดตก ยางออก จะถอนฟันทียังลำบากเลยครับ ต้องเจาะแขนให้เกร็ดเลือดตลอดเพราะ ที่มีอยู่ในตัวค่าต่ำมาก ๆ ตั้งแต่นั้นมา ก็เลยไม่สามารถ ให้เลือดใครได้อีก...

เอาใจช่วยครับ...หายเร็ว ๆ

ขอให้หายเร็วครับ

[TBODY][TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"][TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off"] ช่วยกันครับ ใครว่างและประสงค์จะบริจาคเกล็ดเลือดไปได้เลยครับตามที่ป๋าโจ้แจ้งครับ
[/TD][/TR][TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"][TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on"]
[/TD][/TR][/TBODY]

หายไวๆๆๆ นะครับ

โอ้..........เห็นสภาพรถแล้ว หยองเลยย

ขอให้หายหายเร็ว ๆ นะคับ:wink:

ขอใหมีคนช่วยเร็วๆนะคับ

เป็นกำลังใจให้คับ

:redface:
:redface:​

ใครใจบุญช่วยพี่เค้าหน่อนครับ ผมอายุไม่ถึงก็เลยให้ไม่ได้
ใครใจดีบริจากของให้โชคดีมีความสุขรวยๆ แล้วของให้พี่เข้าหาออกจากโรงบาลโดยไม่เป็นไลนะครับ
ผมจะเป็นกำลังใจให้ครับหาไวๆครับ

ป่านนี้คงได้เยอะแล้วหล่ะเพราะรู้สึกจะนานแล้วนะเรื่องนี้
ให้ไม่ได้เหมือนกัน เพราะแม่งตัวผมเลือดใครบ้างก็ไม่รู
40กว่าคน

ป่านนี้คงได้เยอะแล้วหล่ะเพราะรู้สึกจะนานแล้วนะเรื่องนี้
ให้ไม่ได้เหมือนกัน เพราะแม่งตัวผมเลือดใครบ้างก็ไม่รู
40กว่าคน

:eeek: มิน่าหล่ะ....ใน 40 คนที่บอก คงต้องมีโครโมโซมแปลกปลอมติดเข้ามาด้วยแน่ๆ เลยหว่ะอีกอล์ฟ มันถึงได้ฟัดกันนัวเนียกับเลือดเก่า แล้วมานก็กลายพันธุ์ เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

:eeek: มิน่าหล่ะ....ใน 40 คนที่บอก คงต้องมีโครโมโซมแปลกปลอมติดเข้ามาด้วยแน่ๆ เลยหว่ะอีกอล์ฟ มันถึงได้ฟัดกันนัวเนียกับเลือดเก่า แล้วมานก็กลายพันธุ์ เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หาพวกที่เป็นเหมือนตัวเองว่างั้น อายุมากเพิ่งรู้ตัวใช่ไม๊เจ๊

เพื่อนโอ๊ต นี่คนไหนอะครับ ใช่โอ๊ต เหลืองเลมอน หรือเปล่า

40กว่าคน
เกย์หมดสิทธิ์คับ ไม่รับ
เพื่อนโอ๊ต นี่คนไหนอะครับ ใช่โอ๊ต เหลืองเลมอน หรือเปล่า
5555......

แล้วเกร็ดเลือดเค้าบริจาคกันยังไงอะค๊ะช่วยบอกที
แล้วก็เมื่อวานพึ่งไปบริจาคเลือดมา
แล้วจาบริจาคเกร็ดเลือดได้มั๊ย
พี่ๆคนไหนทราบบอกด้วยนะค๊ะ
จาได้ไปบริจาค

:tongue: เค้าคงดูดเลือดเราออกไปตามปริมาณ ที่ร่างกายเราไม่เดือดร้อนมั๊งเจ้าปุ๊ก...แล้วเค้าคงเอาไปเหวี่ยง ไปเขวี๊ยงหัวไอ่กอล์ฟ
พอเลือดมันไหลรินออกจากหัว ก็น่านแหละเกล็ดเลือด หรือจาเอาตอนมันตกสะเก็ดดีวะ...5555555555555

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม