อารการเสียของแอร์โฟล์

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ polofishing
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

polofishing

Register
เข้าร่วม
21 พฤษภาคม 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เวลาแอร์โฟล์เสียจะมีอาการยังไงบ้าง เพราะตอนนี้ของผมเครื่องเดิม 12V มีอาการสตาท์เสร็จเบาดับ บางทีรอบก็ขึ้น 1500 ไม่ค่อยนิ่ง เป็นทั้งแก็สและน้ำมัน หรืออาการอะไร มันเป็นหลังจากให้ช่างถอดแอร์โฟล์ไปล้าง :sweet_kiss:

อาการหลัก ๆ นะคับ สตาท์ติดยาก รอบลอย ไม่ทราบสาเหตุ

แต่จิงๆ แล้วมีวิธีเช็ค และก็มีซิกแนล ที่ไฟกล่องด้วย ก็รอให้ผู้มีประสพการณ์ตรงมาตอบละกานเพราะของผมก็เสีย แฮะๆๆ แต่ ยังไม่ได้เปลี่ยนครับ สตาท์ติดยากจิงๆ

เวลาแอร์โฟล์เสียจะมีอาการยังไงบ้าง เพราะตอนนี้ของผมเครื่องเดิม 12V มีอาการสตาท์เสร็จเบาดับ บางทีรอบก็ขึ้น 1500 ไม่ค่อยนิ่ง เป็นทั้งแก็สและน้ำมัน หรืออาการอะไร มันเป็นหลังจากให้ช่างถอดแอร์โฟล์ไปล้าง :sweet_kiss:

ลองสตาร์ทเครื่องแล้วถอดปลั๊กแอร์โฟออกดูครับ ถ้ามันยังเหมือนเดิมคือไม่นิ่งแบบที่ว่ามา

แอร์โฟน่าจะไป ลองเปรีนยเทียบดู ถอดและเสียบปลั๊กครับ

เคยเป็นอาการ ดับกลางอากาศครับ !

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม