กระจกหูช้างหลัง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ freshegg
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

freshegg

Register
เข้าร่วม
25 ก.พ. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือรถผม กระจกหูช้าง หลังมัน อ้า อ่ะครับ อยากทราบว่า เพื่อนๆไปทำกันที่ไหน และยางรองหูช้าง ที่มันอ้า ออกมาอ่ะไปหาซื้อที่ไหน ผมอยู่ฝั่งธน จรัญสนิทวงศ์ อ่ะครับ

ไปหาพี่สมพรก้ได้ครับแกทำได้ ดูตามลิ้งค์
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/1879

หรือจะไปหาพี่สายัญห์ ก็ถ้ามาจากจรัญ ลงพระราม 7 มุ่งหน้าเข้าแยกวงสว่าง แล้วเลี้ยวซ้ายไปนนท์ วิ่งไปสะพานลอยที่ 2 ขวามือจะมีร้านขายไฟรถ กะร้านขายยางรถ ตรงนั้นจะมีร้าน ป.ประเสริฐยนต์ ร้านนี้ก็ได้ครับ มีพี่สายัญห์อยู่...

หรือไม่ก็ไปอู่สีครับพวกนี้เค้าก็ทำได้....ส่วนเรื่องยางเบิกใหม่ไม่มีขายครับ ถ้ารื้อมาส่วนใหญ่ใช้สิริโคนยาตามแนวเลยครับก็สวยเนียนดีไปอีกแบบ...
:smile: :smile: :smile:

อืม ของผมก็เป็นเหมือนกัน มีใครรู้วิธีทำเองมั่งมั้ยครับ

จะเอาวิธีทำช่ายมะ แน่ใจนะ กะจกแตก ไม่รู้ด้วยนะเออ 555++

1.เปิดครอบเสา c ในห้องโดยสารออกมา จะเจอน๊อทยึด 3 มุม เราก็จัดการหมุนแหวนให้มันแน่น มันก็จะดึงกระจกเข้ามาจนติดกะตัวถังแล้วเราก็ยาซิลิโคนรอบกะจกเลยครับ...

หรือจะเอาง่าย ติดกาวไปเลย ไม่ต้องแกะอะไรทั้งนั้นง่ายดี แกะอีกทีก็ตอนทำสี...

ถอดโดยรื้อเสา c ออก จะเห็นน็อตเบอร์ 3 ตัว ไขออก (บางทีอาจไม่มีซักตัวกรณีเคยซ่อมมาแล้ว) แล้วกรีดซิลิโคนรอบขอบๆ ด้านนอก ค่อยๆดันกระจกออกมา
ใส่ ปกติน็อตที่ว่ามันมักจะหลุดจากกระจกให้หาอิป๊อกซี่มาแต้มหรือซิลิโคนก็ได้เพื่อให้น็อตมันติดกะกระจก ทิ้งไว้ให้แห้งสนิท จากนั้นใส่เข้าไป (เช็ดขอบทำความสะอาดก่อนนะ) ไขน็อต 3 ตัวที่ว่าเอาแค่ตึงมือพอ แล้วด้านนอกเอากระดาษเทปกาวมาปิดทำขอบยิงซิลิโคนปาดให้เรียบร้อยดึงเทปกาวออกทิ้งไว้ให้แห้ง ด้านในประกอบเสา c กลับเหมือนเดิม เป็นเสร็จ

• กระทู้ ผู้เขียน
ค่าของ + ค่าแรง ทำอยู่ประมาณเท่าไหร่ คัรบ ได้เตรียมตังค์ ไปถูก ขอบคุณครับผม

เห็นคนถามหลายคนแระนะเนี่ย ว่ากระจกหูช้างหลัง ๆ ๆ ๆ

มันคืออะไรคั๊บ ตรงไหน

แล้วมันมีปัญหาอะไรกัน ไม่รุ้ของผมเป็นหรือป่าว?

โง่จิง ๆ ผมนี่ :embarrassed:

ตรงเสา c ไง ต้น แต่เป็นกระจกที่อยู่ข้างนอกอะ

ค่าของ + ค่าแรง ทำอยู่ประมาณเท่าไหร่ คัรบ ได้เตรียมตังค์ ไปถูก ขอบคุณครับผม

083-179-5334 สมพร อยู่ ถ.เลี่ยงเมืองนนท์ ซอย 3 โทรไปถามเลยครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม