>>> คือ ใส่ติ๊ก อาร์บี 26 อยู่นานแล้วคั๊บ <<<

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31435
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31435

TON รถฟักทอง
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
19 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
แต่เวลาใส่ ช่างเค้าไม่ใส่ตัวกรองน้ำมันให้อะ

เค้าบอกว่า มันยันถังน้ำมัน

เค้าใช้แค่เหมือนมู้งลวดมาหุ้มตรงตูดไว้อะ

ถ้าผมปล่อยเป็นแบบนี้นาน ๆ จะส่งผลเสี่ยต่อปั๊มติ๊กปะคั๊บ

หรือพี่น้องที่ใส่ปั๊มติ๊กตัวนี้อยู่ เป็นแบบผมหรือเปล่าที่ว่าใส่ตัวกรองไม่ได้

หรือใครมีวิธีแก้ไขมั่งคั๊บ

ขอบคุณคั๊บ :smile:

โห... งี้กรองเบนซินไม่ตันแร้วตันอีกแย่หรอ..?...:eeek: :wink:

ใช่กรองของ12v มาเปลี่ยนใส่แทนคับน้องต้น
ตอนแรกก็ตะแคงลงในถัง แต่เข็มบอกระดับน้ำมันมันเพี้ยนๆ
พอดีมีกรองของ12Vเดิมๆอยู่ เอามาใส่ได้คับ

ตามนั้นแหละ ตูดกรองเดิม สวมพอดีๆ หรือตัดเอาก็ได้นะ

ของผมก็เอาตูดกรองเดิม 24V. ใส่คับ สีเขียวๆ ...

แต่ไอ่ติ๊กที่ผมใส่อยู่มันรหัส B60 ไม่รู้ของตัวไหนแต่ดังชิบเรย... :smile: คนขายบอกว่า nismo ก้านดำ :verwirrt:

ของผมก็เอาตูดกรองเดิม 24V. ใส่คับ สีเขียวๆ ...

แต่ไอ่ติ๊กที่ผมใส่อยู่มันรหัส B60 ไม่รู้ของตัวไหนแต่ดังชิบเรย... :smile: คนขายบอกว่า nismo ก้านดำ :verwirrt:

ถ้าเป็นของNismo รูเรคกูเรเตอร์จามีขนาดรูตรงกลางใหญ่กว่า B70 B71 มั๊งครับ
แต่B60 รหัสนี้มะเคยเจอคับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคนมากนะคั๊บ

น้าอ๊อดด้วย

อยากบอกว่า ตันไปรอบนึงแระ ตันด้วย ไม่ค่อยเติมน้ำมันเยอะด้วย ร้อนมั๊ง เลยน๊อคซะ

ก่อนน๊อค ไม่ได้เติมน้ำมัน ไฟแดงขึ้นนานมากกก

พอเติม ดันไปเติม โซฮอลล์ เติมปุ๊ป ดับคาหัวจ่ายเลยคั๊บ

นี่ตัวที่ 2 แระ กะจะเติมให้ได้ครึ่งถังตลอด

แต่ไม่นานนี้ ดมแก๊วแล้วคั๊บ

ที่บ้านให้ขาย

แต่ผมรั้น เอาไปติดแก๊ว ดีกว่า :cry:

ใช่กรองของ12v มาเปลี่ยนใส่แทนคับน้องต้น
ตอนแรกก็ตะแคงลงในถัง แต่เข็มบอกระดับน้ำมันมันเพี้ยนๆ
พอดีมีกรองของ12Vเดิมๆอยู่ เอามาใส่ได้คับ

อะ จัดมาให้น้องด้วยคั๊บพี่

เอ้อ ต้นลืมเรื่อง ค้ำหน้าเลยอะ พี่อาร์ม ยังเก็บไว้ให้หนูปะ?

ของผม B70 พี่เก๋บอกว่า ถ้า เครื่องโบ ต้อง B70 - B71เท่านั้น

ว่าง ๆ จะแวะเข้าไปคุยด้วยนะแป๊ป ไม่ได้เจอกันนานแระ บ้านใกล้กันแค่นี้เอง

อยากไปนั่งรถที่ทำช่วงล่างใหม่ทั้งคันอะ ว่าฟีลลิ่งมันเป็นยังไง :rolleyes:

ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคนมากนะคั๊บ

น้าอ๊อดด้วย

อยากบอกว่า ตันไปรอบนึงแระ ตันด้วย ไม่ค่อยเติมน้ำมันเยอะด้วย ร้อนมั๊ง เลยน๊อคซะ

ก่อนน๊อค ไม่ได้เติมน้ำมัน ไฟแดงขึ้นนานมากกก

พอเติม ดันไปเติม โซฮอลล์ เติมปุ๊ป ดับคาหัวจ่ายเลยคั๊บ

นี่ตัวที่ 2 แระ กะจะเติมให้ได้ครึ่งถังตลอด

แต่ไม่นานนี้ ดมแก๊วแล้วคั๊บ

ที่บ้านให้ขาย

แต่ผมรั้น เอาไปติดแก๊ว ดีกว่า :cry:

อะ จัดมาให้น้องด้วยคั๊บพี่

เอ้อ ต้นลืมเรื่อง ค้ำหน้าเลยอะ พี่อาร์ม ยังเก็บไว้ให้หนูปะ?

ของผม B70 พี่เก๋บอกว่า ถ้า เครื่องโบ ต้อง B70 - B71เท่านั้น

ว่าง ๆ จะแวะเข้าไปคุยด้วยนะแป๊ป ไม่ได้เจอกันนานแระ บ้านใกล้กันแค่นี้เอง

อยากไปนั่งรถที่ทำช่วงล่างใหม่ทั้งคันอะ ว่าฟีลลิ่งมันเป็นยังไง :rolleyes:

ยังมะได้ลองให้เลยนะ
เพราะของส่งไปบ้านที่ดอนเมืองแล้วคับ
ถ้าว่าต้นลองเข้าไปดูก็ได้....เนียนๆ

ของผมใช้วิธีแปลงถุงกรองครับ(ให้ร้านแอร์เชื่อมท่อทองแดง วนในถังเลย...)

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม