มีคำถาม ๐ อาหมอ ค่ะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31417
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31417

ตงฟางปุ๊ป้าย-ขี้เมาบางแสน
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
14 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือ ผมพึ่งจา ติด แก๊สได้ สัก อาทิตย์นึง เครื่อง 12 V นะ อัตราเร่ง รึกสึกดี จิ๊ดจ๊าดกว่าตอนขับ น้ำมันอีก ( ตามประสา 12 v อ่ะนะ )

12 เมย.

ชลบุรี -โคราช (รถติดวินาศสันตะโร ก่อนขึ้น เขาปัก 3 ชม. กว่า จะหลุดมาได้ )

327 โล หมด แก๊สไป 52 ลิตร 11.77 บาท /ลิตร ( 6.28 โล/ลิตร)
ทำได้ = 1.87 บาท / กิโลเมตร ( ยังไม่ปรับจูนอะไร เมา กะ น้ากิ๊ฟไปก่อน 1 คืน )

13 เมย

โคราช - เพชรบูรณ์ วิ่งทาง ชัยภูมิ ตัดออก ด่านขุนทด โผล่ ชัยบาดาล ทางสะดวก
208 โล หมดแก็สไป 32 ลิตร 11.55 บาท / ลิตร (6.5โล/ลิตร)
ทำได้ = 1.77 บาท ต่อ กิโลเมตร

15 เมย.

เพชรบูรณ์ - ชลบุรี ( หมุนตัวจ่ายแก๊ส เข้าตามเข็มนาฬืกา เต็ม 1 รอบพอดี )
444 โล หมดแก็สไป 50 ลิตร 11.66 บาท / ลิตร ( 8.8 โล / ลิตร )
ทำได้ = 1.32 บาท / กิโลเมตร
อาการของรถ คือ อืดลงเล็กน้อย แต่ ก็รู้สึกว่า เหมือนกับขับ น้ำมันเมื่อก่อนแหละ

ทริปนี้ เท่ากับผม วิ่งไป 979 กิโลเมตร กินแก๊วไป 134 ลิตร ราคาแก๊ส เฉลี่ยที่ 11.66
= 1.59 บาม /กิโลเมตร ( 7.30 โล ฝลิตร )

อยากถามอา หมอว่า หนูจะท้องมั้ยคะ เอ๊ยไม่ช่ายยยยยยยยย มันประหยัด หรือ กิน
หรือว่ายังงัย คร๊าบบบบ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณ น้ากิ๊ฟ ด้วย ที่หิ้ว เรดมาเลี้ยง ให้ที่นอน แถม ตอนเช้ายัง พาไปซื้อกาวตราช้าง ........55
ตกลง แก๊ส นี่เวลาเติม นับเป็นโล หรือ ลิตร อ่ะ มือใหม่หัด แก๊ว

สงสัยเมาจัดไม่โทรมารังควาญ เอิ๊ก

นับเป็นลิตรดิป๋า ส่วนไอประหยัดรึยัง ผมก็ว่า อยู่ในระดับที่รับได้แล้วนะคับ อย่าเขียมมากเรยป๋า เพิ่มอีก 10 ตังค์รถเร่งดีขึ้นก็ ว่ากันตามนั่นอ่ะคับ สรุป พอดีแล้วคับ ไม่ต้องคิดมาก

ตามนั้นอะครับใช้ว่าไปปรับให้วิ่งตามคนนั้นคนนี้ แต่รถเราอืดก็ไม่ดีนะครับ อิอิ

เซ้งสงกรานต์อยู่บ้านๆๆๆๆ

ทริปที่ผมขึ้นเหนืออะ ขึ้นเขาทุกวัน เฉลี่ยแล้ว ก็ประมาณนี้อะ แต่ถ้าวิ่งทางยาว ๆ จะตกอยู่ 1.2-1.3 ประมาณนี้นะ ยังไงให้ไอ้เมย์มายืนยันอีกที เห็นเอาไปเพชรมา

นับเป็นลิตรดิป๋า ส่วนไอประหยัดรึยัง ผมก็ว่า อยู่ในระดับที่รับได้แล้วนะคับ อย่าเขียมมากเรยป๋า เพิ่มอีก 10 ตังค์รถเร่งดีขึ้นก็ ว่ากันตามนั่นอ่ะคับ สรุป พอดีแล้วคับ ไม่ต้องคิดมาก

:eeek: ไม่ได้ประหยัดอะไร ขนาดนั้น หรอกเว้ย โอ ........ แค่อยากลองปรับ เล่น ให้รู้อ่ะ ว่า

เบา แล้ว เป็นงัย หนัก แล้ว วิ่งยังงัย แค่นั้น แหละ แต่ก็มิได้นำพา 5555555

Thanks หลายน้อ ...........:biggrin:

:eeek: ไม่ได้ประหยัดอะไร ขนาดนั้น หรอกเว้ย โอ ........ แค่อยากลองปรับ เล่น ให้รู้อ่ะ ว่า

เบา แล้ว เป็นงัย หนัก แล้ว วิ่งยังงัย แค่นั้น แหละ แต่ก็มิได้นำพา 5555555

Thanks หลายน้อ ...........:biggrin:
ผมว่าของพี่ปุ๊นี่ประหยัดแล้วน่ะครับ ไม่รู้วิ่งความเร็วเฉลี่ยเท่าไหร่เปิดแอร์ใหม ติดแก๊วแล้วคราวนี้ลองเอาส่วนต่างไปอับเกรดพวกเฟืองท้ายกะMaintanance
เครื่องให้สมบูรณ์ดูรับลองขับสนุกก่าเดิมครับ:smile:

ของผมเจโบ(เดี่ยว)กินโลละ 2.00-2.20 บาท.....ว่าจะไปจูนอีกหลังเปลี่ยนโบ....
แต่ก็ยังพอรับได้ครับน๊า.............

สงสัยจะอ่านพวกคำถามแนวเสพ สม บ่อยนะเนี่ยน้าปุ๊

ของผม ถ้าจูนวิ่งกระจายตั้งแต่เริ่มออกตัว ยันปลายเกียร์ กินประมาณ 2.40-2.60 บาท/กม
แต่ถ้า จูนแบบประหยัดหน่อย วิ่งไม่บูสต์ ก็ได้ประมาณ 1.40 อ่ะ

ของผม ถ้าจูนวิ่งกระจายตั้งแต่เริ่มออกตัว ยันปลายเกียร์ กินประมาณ 2.40-2.60 บาท/กม
แต่ถ้า จูนแบบประหยัดหน่อย วิ่งไม่บูสต์ ก็ได้ประมาณ 1.40 อ่ะ

เขร้ แก๊สแดกซ์เกือบ 3 บาทเลยเหรอ หุหุ แบบนี้ขับแก๊สเดิมๆดีก่า ไม่โมละ เสียวๆ

ตอนขับ 12v ในเมือง 1.7-1.8 บาท นอกเมืองก้อ 1.1-1.3 บาท แก็สราคา9.7-10.0 บาท

ตอนนี้ 2j ไม่โบก้อกินพอๆกัน แต่แก็ส 10.70-11.00 บาท

จบการรายงาน.....

ประหยัดแล้วครับ

น่านๆ
ก็บอกไห้ติดแก๊ส ซะตั้งนาน ไม่ติด
เปง ไง ละทีนี้
อิอิ
ติดใจ
ของผม เติม จากพัทยาไป480บาทวิ่งไป
สุพรรณ237กิโล เสร็จจากธุระ
(ปล.หลงกรุงเทพแถวรัตนธิเบต ตั้งนานถามทางเพื่อนจูซถึงออกไปได้)ขอขอบคุณเพื่อนจูซมากครับ:sweet_kiss:
ออกมาจากสุพรรณเติมอีก345บาทเพื่อไปหาน้องชายที่อุดร
มุ่ง อ่างทอง-สระบุรี-ถึงบายพาสโครราช เติมอีก365 บาท
วิ่ง ต่อขอนแก่น-อุดรธานี
ถึงที่หมาย577 กิโมตร
ขับวีโก้เที่ยวเล่นน้ำ หนองคาย ต่อ
หลังจากดื่มด่ำทานเหล้ายาปลาปิ้ง
ก็กลับ ขากลับวิ่งออก
จาก อุดรกลับมาเติมแก๊ส ขอนแก่น 511 บาท
วิ่งมาถึงที่โคราชอีก สอบถาม น้ากิ๊ฟอาสานำทางไปเติมอีก327บาท(ปล.ขอขอบคุณน้ากิ๊ปมากไว้คลาวน่าก่อน
ครานี้ตำรวจเปล่าเพียบเลยไม่ได้ไปเมาด้วยไว้ คราน้าจะจัดรถแก๊สไป นอนสักคืน)
ถึงที่บ้าน 478 กิโลเมตร ปลอดภัยดี ครับ
ทิปนี้วิ่งก่าครึ่งประเทศ
รวมค่าใช้จ่ายเชื้อเพลิงไป ทั้งหมด2028 บาท ระยะทาง1302กิโล
ปล.ปีที่แล้วไปกลับ ชลบุรี-อุดร สัด95 ไป4500 บาท เฮ้อ+ จัดไป

ไฟล์แนบ

52.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 82
    57.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 84
    90.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 88
    43.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 83
    62.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 83
    95.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 86
    101.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 86
    71 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 86
    92.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 88
    82.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 101
ผมว่าของพี่ปุ๊นี่ประหยัดแล้วน่ะครับ ไม่รู้วิ่งความเร็วเฉลี่ยเท่าไหร่เปิดแอร์ใหม ติดแก๊วแล้วคราวนี้ลองเอาส่วนต่างไปอับเกรดพวกเฟืองท้ายกะMaintanance
เครื่องให้สมบูรณ์ดูรับลองขับสนุกก่าเดิมครับ:smile:

เฟืองท้าย เป็น เต็ด 4.3 แล้ว อ่ะเอ๋ ความเร็วเฉลี่ยที่ใช้ คง 120 Km/H ที่ 2300 - 2500 รอบ

คิดว่าจูนบางกว่านี้ คงอืดแล้วแหละ ..........กะว่าจะหมุนกลับไปอีกสักครึ่งรอบ

น่านๆ
ก็บอกไห้ติดแก๊ส ซะตั้งนาน ไม่ติด
เปง ไง ละทีนี้
อิอิ
ติดใจ
ของผม เติม จากพัทยาไป480บาทวิ่งไป
สุพรรณ237กิโล เสร็จจากธุระ
(ปล.หลงกรุงเทพแถวรัตนธิเบต ตั้งนานถามทางเพื่อนจูซถึงออกไปได้)ขอขอบคุณเพื่อนจูซมากครับ:sweet_kiss:
ออกมาจากสุพรรณเติมอีก345บาทเพื่อไปหาน้องชายที่อุดร
มุ่ง อ่างทอง-สระบุรี-ถึงบายพาสโครราช เติมอีก365 บาท
วิ่ง ต่อขอนแก่น-อุดรธานี
ถึงที่หมาย577 กิโมตร
ขับวีโก้เที่ยวเล่นน้ำ หนองคาย ต่อ
หลังจากดื่มด่ำทานเหล้ายาปลาปิ้ง
ก็กลับ ขากลับวิ่งออก
จาก อุดรกลับมาเติมแก๊ส ขอนแก่น 511 บาท
วิ่งมาถึงที่โคราชอีก สอบถาม น้ากิ๊ฟอาสานำทางไปเติมอีก327บาท(ปล.ขอขอบคุณน้ากิ๊ปมากไว้คลาวน่าก่อน
ครานี้ตำรวจเปล่าเพียบเลยไม่ได้ไปเมาด้วยไว้ คราน้าจะจัดรถแก๊สไป นอนสักคืน)
ถึงที่บ้าน 478 กิโลเมตร ปลอดภัยดี ครับ
ทิปนี้วิ่งก่าครึ่งประเทศ
รวมค่าใช้จ่ายเชื้อเพลิงไป ทั้งหมด2028 บาท ระยะทาง1302กิโล
ปล.ปีที่แล้วไปกลับ ชลบุรี-อุดร สัด95 ไป4500 บาท เฮ้อ+ จัดไป
รูปสุดท้ายนี่คุ้นจัง...หุ่นยังงี้ หน้าตาเหมือนพวกหลบหนีเข้าเมืองแบบนี้

อืมมม....น่าจาใช่..!!!....................:wink: :go: :biggrin:

หน้าพี่โอ๋นี่ดูเหมือนเมาตลอดเลยแฮะ ตาฉ่ำตลอดเวลา 5555

นั่นกินเหล้ากะตาปุ้ซ่า..........พวกก็พูดแต่เรื่องแก็ชๆๆๆ

แต่ที่ขำที่สุด....ทุกๆห้านาที พวกจะบ่นว่า..( รู้งี้กรูติดตั้งนานแล้ว..ฮื่อ.... ) 555 ขำอ่ะ แก็ชเข้าเส้นไปอีกคนแล้ว...

ใครกินเหล้ากับใคร ..........ที่ใหน อย่างไร ...........แล้วงัยต่อ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม