ถามเรื่อง โช้คไฟฟ้า

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31432
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31432

Tum bangna
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
โช้คไฟฟ้าเดิมติดรถนั้น ถ้าถอดระบบควบคุมตัวที่อยู่บนหัวโช้คออก
โช้คมันจะคงอยู่ในสภาพอะไรครับ ระหว่าง sport กับ comfort
ขอบคุณครับ

ของผมเคยฟิวส์ขาด อาการคือแข็งตลอดครับ
ถ้าอยากลองง่ายๆก็ถอดฟิวส์ที่เขียนว่า electronicsออกแล้วลองดูครับ
(แต่พวงมาลัยก็จะแข็งด้วยนะครับ เหมือนไม่มีpowerเลย เพราะฟิวส์ตัวนี้คุมทั้งโช้คและพวงมาลัย)

ครับ ขอบคุณครับ

ครับ ขอบคุณครับ

ตั้มหมุนเองได้เลยจะเอาแข็งออน เอาคีมปากแหลมจับตรงหัวโช๊คแล้วหมุนๆ

มันจะหมุนได้รอบเลยนะต้องหมุนทีละนิดๆแล้วกดดูจะรู้สึกถึงความแตกต่าง

ปล.ต้องหมุนทีละนิดจิงๆนะ

ตั้มหมุนเองได้เลยจะเอาแข็งออน เอาคีมปากแหลมจับตรงหัวโช๊คแล้วหมุนๆ

มันจะหมุนได้รอบเลยนะต้องหมุนทีละนิดๆแล้วกดดูจะรู้สึกถึงความแตกต่าง

้น้า ที่ละนิดนี้ 1/4 ,2/4 ,3/4 ตามเข็มนาฬิกาหรือเปล่าครับ

้น้า ที่ละนิดนี้ 1/4 ,2/4 ,3/4 ตามเข็มนาฬิกาหรือเปล่าครับ

น้อยกว่านั้นอีก ถ้าบิดมากมันจะไม่รู้สึกถึงความแตกต่าง ประมาณครั้งละ 1-2 องศาเลยนะ

ตามเข็มไปเรื่อยๆแหละ พอแข็งสุด มันก็จะกลับมาอ่อนสุดอีกครั้ง ไปเรื่อยๆแบบนี้

ได้ความรู้ใหม่อีกแล้วตรู:biggrin:

น้อยกว่านั้นอีก ถ้าบิดมากมันจะไม่รู้สึกถึงความแตกต่าง ประมาณครั้งละ 1-2 องศาเลยนะ

ตามเข็มไปเรื่อยๆแหละ พอแข็งสุด มันก็จะกลับมาอ่อนสุดอีกครั้ง ไปเรื่อยๆแบบนี้

ลองดูแล้วอะน้า มันไม่ค่อยรู้สึกเลย ไม่รู้เป็นเพราะสปริงโหลดอะเปล่า
กดดูแล้วมันรู้สึกเท่าเดิมเลย ไม่รู้ว่ามันแข็งหรืออ่อน สงสัยมันจะกลับญี่ปุ่นไปแล้ว :redface:
5555555:redface:

ลองดูแล้วอะน้า มันไม่ค่อยรู้สึกเลย ไม่รู้เป็นเพราะสปริงโหลดอะเปล่า
กดดูแล้วมันรู้สึกเท่าเดิมเลย ไม่รู้ว่ามันแข็งหรืออ่อน สงสัยมันจะกลับญี่ปุ่นไปแล้ว :redface:
5555555:redface:

ต้องออกแรงโยกแรงๆหน่อยนะ

ต้องออกแรงโยกแรงๆหน่อยนะ

ออกแรงกดจนแก้มเป็นลักยิ้มเลย 5555 ไม่รู้สึกเลย สงสัยมันจะไปแล้วละน้า ไม่เป็นไรเดี๋ยวไปซ่อมสิ้นเดือนนี้
ขอบคุณครับ

ของผมก็ท่าทางจะกลับญี่ปุ่นไปแล้วเหมือนกันครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม