นำหาย

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ fahut
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

fahut

Register
เข้าร่วม
6 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
รบกวนสอบถามเรื่องหม้อนำคับ มีอยูว่าผมถ่ายนำในหม้อนำออก(ไม่ได้ใช้นำยาล้าง) หลังจากทำเสร็จก็เติมนำเข้าไปปกติแล้วเอาออกไปขับสังเกตเห็นความร้อนขึ้นผิดปกติเลยเปิดฝาดูนำมันหายคับเลยเติมนำเข้าไปทีแรกคิดว่าเป็นเรื่องปกติ คิดว่าเครื่องมันคงดูดเข้าไป แต่มาวันนี้มันก็หายอีก เป็นหลังถ่ายนำในหม้อนำใหม่ก่อนหน้านี้ไม่เป็น เกิดจากอะไรคบ

รั่วสิครับแบบนี้

หาจุดรั่วเลย

อย่างแรกให้เล็ง จุกถ่ายน้ำก่อน มันเป็น พลาสติก มีโอริง

โอริง บี้ ขาด หรือ ตัวพลาสติกสึกเอง

มันจะไหลออกทีละนิด ถ้าไม่ใส่แผงกันฝุ่นใต้ท้อง จะดูยากหน่อย

วิธีแก้ช่วงคราว แต่ใช้ได้ชั่วโคตร

ใช้เทปพันท่อประปา พัน ก็ไม่รั่วแล้ว

ถ้าไม่ใช่จุดนี้ ก็ต้องหาต่อไปว่ารั่วตรงไหน

วิธีง่ายๆให้ใส่คูลแลนท์เป็นสีๆ เวลามันรั่ว จะทิ้งคราบไว้ให้สังเกตุง่าย

เรื่องจุดรั่วทำไมก่อนหน้ามันไม่เป็นแต่กลับมาเป็นหลังที่ผมทำคับ แล้วตรงจุดถ่ายนำไม่เห็นมีคราบคูลแลนท์เลยคับ

แล้วราคาหม้อนำราคาเท่าไหร่คับ ของผม 1j-gte

น่าจะรั่วตามข้อต่อที่ไขออกน่ะครับ
ผมก็เคยล้างแบบนี้แหละ รั่วเหมือนกันครับ ไขไม่แน่น
ผมใช้วิธีเปิดฝาหม้อน้ำ สตาร์ทเครื่อง ให้วาว์ลน้ำเปิดแล้วสังเกตุดูเอาครับ

แล้วราคาหม้อนำราคาเท่าไหร่คับ ของผม 1j-gte

ใช้ ของ RB ช่องหนาก็ได้ครับ ประมาณ 2000 บาทขึ้นไปอะ

เวลาเดิมน้ำหม้อน้ำไล้น้ำให้ดีๆนะครับ จะเปิดน๊อตไล้น้ำหรือ

รอจะนเครื้องร้อนวาล์วน้ำเปิดน้ำวนแล้วเติมให้เต็ม

ปล.ผมชอบทำแบบหลังมากกว่าเพราะว่าชัวร์สุดน้ำเต็มระบบ

แล้วลองสังเกตดูอีกทีก่อนทำอย่างอื่น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม