แนะนำเรื่องแอร์หน่อย

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31510
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31510

DACH CEF@NON
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
19 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือแอร์ตอนนี้ไม่เย็นน่ะ เติมน้ำยาแล้วก็วิ่งได้2วันก็ไม่เย็นอีก สงสัยจะรั่ว
ช่วยแนะนำร้านแอร์ให้หน่อยคือจะทำทั้งระบบเลยน่ะ ราคาประมาณเท่าไหร่

กะลังรอผู้รู้...(โปรแกรมออกทัวร์ วันนี้ต้องพังทลายเพราะแอร์เสีย...เศร้า)

[SIZE="5"มีอยู่ที่ ซ.ลาซาล สุขุมวิท105 ช่างชื่อ ตั้ม (ซุปเปอร์แมน) เก่งระบบไฟ+ระบบแอร์ โครตๆๆคับ ราคาไม่แรง แต่มันจะไกลพี่ละซิถ้าพี่จะเข้าไปทำโทรมาครับเดี๋ยวบอกทางให้[/SIZE][/COLOR][QUOTE="A31510, post: 113403, member: 375"]คือแอร์ตอนนี้ไม่เย็นน่ะ เติมน้ำยาแล้วก็วิ่งได้2วันก็ไม่เย็นอีก สงสัยจะรั่ว
ช่วยแนะนำร้านแอร์ให้หน่อยคือจะทำทั้งระบบเลยน่ะ ราคาประมาณเท่าไหร่[/QUOTE]

แถวบ้านไอ้จูซเดะพี่โทรถามมันดู

แต่ตอนเติมเย็นใช่ไหมล่ะคับ ถ้างั้นก็เช็ครอยตามข้อต่อในห้องเครื่องได้เรยคับ

ถ้าหาไม่เจอ ก็เตรียมเสียตังค์ พันห้า ซื้อตู้เซียงกงได้เรยคับ เพิ่งเปลี่ยนมา

[SIZE="5"มีอยู่ที่ ซ.ลาซาล สุขุมวิท105 ช่างชื่อ ตั้ม (ซุปเปอร์แมน) เก่งระบบไฟ+ระบบแอร์ โครตๆๆคับ ราคาไม่แรง แต่มันจะไกลพี่ละซิถ้าพี่จะเข้าไปทำโทรมาครับเดี๋ยวบอกทางให้[/size]

ขอบคุณครับ แต่มันไกลง่ะ....

แถวบ้านไอ้จูซเดะพี่โทรถามมันดู

เดี๋ยวลองโทรถามมันดู.ขอบใจนะ

แต่ตอนเติมเย็นใช่ไหมล่ะคับ ถ้างั้นก็เช็ครอยตามข้อต่อในห้องเครื่องได้เรยคับ

ถ้าหาไม่เจอ ก็เตรียมเสียตังค์ พันห้า ซื้อตู้เซียงกงได้เรยคับ เพิ่งเปลี่ยนมา

ตอนเติมแล้วมันเย็นได้2วันเองง่ะ

แล้วเรื่องราคาเช็คระบบแอร์+ล้างตู้ล่ะราคามันประมาณเท่าไร

:biggrin: โถ..ง่ายติ๊ดเดียว...
ก็เปิดกระจกรถดิคร๊าบบบ...
คอมพ์เสีย ถอดมันทิ้งไปเล้ยย..
อย่าไปใช้มัน เชื่อเจ๊..
เอิ๊กๆๆๆ

ขอบคุณพี่โจ้ที่โทรมาบอกแนะนำร้านดีๆและความรู้อีกมากมาย ...

เฟืองทอง หลักสี่ครับ

:biggrin: โถ..ง่ายติ๊ดเดียว...

ก็เปิดกระจกรถดิคร๊าบบบ...
คอมพ์เสีย ถอดมันทิ้งไปเล้ยย..
อย่าไปใช้มัน เชื่อเจ๊..

เอิ๊กๆๆๆ

คำแนะนำของกระเทยวัยทอง

ก่อนอื่นหาจุดที่พังก่อนดีกว่าคั๊บ
คอมรั่วหรือป่าว
หรือว่าตู้รั่ว
จะได้แก้ตรงจุด
ส่วนทำทั้งระบบเนี่ย ที่ไหนก้อน่าจะทำได้นะ

ผลการซ่อม 1.ตู้แอร์รั่วหลายจุด
2.สายแอร์ตัวต่อจากไดเออร์รั่ว
3.น้ำมันคอมแอร์แห้ง
สรุปค่าใช้จ่าย -ตู้แอร์+สายแอร์+แว๊คน้ำยาทั้งระบบ 3300 บาท
อิ่มกันไป...

ร้านไหนดีครับพอดี ชุดคลัชหน้าคอมแอร์เสียเหมือนกันพังตั้งแต่ สุราด ตอนนี้อยู่ กทมแล้ว รบกวนช่วยแนะนำร้านทำดีๆ ราคามิตรภาพหน่อยครับ

ผม คอมพัง ไปเปลี่ยนร้านพี่จบ
1.คอม Rb20neo6
2.ล้างตู้+ ล้างทั้งระบบ
3.เติมน้ำยา+ไดเออร์+แวคคั่ม

โดนไปประมาณ 5000 บาทครับ

แต่สบายใจเรื่องการประกันหลังซ่อมหน่อยนึง

ผลการซ่อม 1.ตู้แอร์รั่วหลายจุด
2.สายแอร์ตัวต่อจากไดเออร์รั่ว
3.น้ำมันคอมแอร์แห้ง
สรุปค่าใช้จ่าย -ตู้แอร์+สายแอร์+แว๊คน้ำยาทั้งระบบ 3300 บาท
อิ่มกันไป...

:verwirrt: ไปซ่อมที่ไหนวะไอ่พ่อลูกอ่อน..............
ร้านที่เจ๊ บอกเอาไว้ป่าว "จักรพรรดิ์แอร์" สี่แยกพิชัย

ผมทำที่ลาซาลอะพี่เดช ใครนั่งรถผมแล้วบ่นทุกคนว่าแอร์หนาว ขนาดปรับต่ำสุดเลยนะไม่รู้ทำไมมันเย็นจัง

ผมทำที่ลาซาลอะพี่เดช ใครนั่งรถผมแล้วบ่นทุกคนว่าแอร์หนาว ขนาดปรับต่ำสุดเลยนะไม่รู้ทำไมมันเย็นจัง

หนาวจนซีด เหมือน อีสาป่าว.555

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม