ตัวไหนจะดีกว่ากันคับ 20โบ กับ 25de

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ KUROKAWA
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

KUROKAWA

Register
เข้าร่วม
7 พฤษภาคม 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือ จริงๆผมไปจอง 20โบ ปี 1999 มาแล้ว แต่ลังเลว่าหรือจะเปลี่ยนเป็น25 Deดี เลยอยากถามเป็นข้อนะคับ
1. 20โบ ออโต้กินน้ำมันเฉลี่ยเท่าไหร่คับ รถผมไม่วิ่งในเมืองคับ วิ่งทางไกลประมาณเกือบ100โลต่อวัน รถไม่ติดเลย ผมขับเฉลี่ยไม่เกิน120 คับ
2. 25 นี่กินเท่าไหร่คับ
3. 20โบนี่ถ้าติดแก๊ว แล้วใช้หม้อต้มเดิมแต่ทำเป็น ทวินมิกซ์ได้มั๊ยคับ หม้อเดิมtomasetto 147 Hp
4. หม้อต้มเทอร์โบ ยี่ห้อไหนดีคับ เน้นของ อิตาลี่นะคับ แล้วราคาเท่าไหร่คับ
ขอบคุณมากคับ

1. 20โบ ออโต้กินน้ำมันเฉลี่ยเท่าไหร่คับ รถผมไม่วิ่งในเมืองคับ วิ่งทางไกลประมาณเกือบ100โลต่อวัน รถไม่ติดเลย ผมขับเฉลี่ยไม่เกิน120 คับ
ถ้าวิ่งแต่ทางไกลแบบนี้ อัตราการกินน้ำมันเฉลี่ยมากกว่า 8-9 โล/ลิตรแน่นอนครับ

กินเท่าไหร่ไม่รู้ แต่กินประหยัดกว่า 20โบหน่อยนึงครับ อัตราการกินของ 25DE ผมว่าน่าจะพอๆ กับเครื่องเดิม แต่ว่าได้เรี่ยวแรงที่เพิ่มมากขึ้นครับ

3. 20โบนี่ถ้าติดแก๊ว แล้วใช้หม้อต้มเดิมแต่ทำเป็น ทวินมิกซ์ได้มั๊ยคับ หม้อเดิมtomasetto 147 Hp
ยังไงล่ะครับ จะทำทวินมิกได้แต่แก๊สต้องจ่ายให้พอด้วย ต้องมีตัวคุมแก๊สเช่นพวกแลมด้าคอนโทรลอีก
ถ้าให้แนะนำ ให้ติดแบบฟิกมิกตัวเดียว + ใช้หม้อต้มเทอร์โบ + แลมด้าคอนโทรล แค่นี้ก็วิ่งได้ดีในระดัีบนึงแล้วครับ
หรือถ้างบเยอะ เล่นหัวฉีดไปเลยครับ สะใจแน่นอน

4. หม้อต้มเทอร์โบ ยี่ห้อไหนดีคับ เน้นของ อิตาลี่นะคับ แล้วราคาเท่าไหร่คับ
ที่ฟังๆ มา บางคนก็บอก bigas บางคนก็บอก stargas แต่มีน้องผมคนนึงเปลี่ยนจาก bigas มาเป็น stargas แล้วเค้าบอกว่าวิ่งมันส์กว่า แต่ว่าวิ่งในเมืองจะกินแก๊สจุไปหน่อยน่ะครับ

ขอบคุณมากคับ แชมป์ แล้วของคุณใช้หม้อต้มของอะไรคับ

20โบดีกว่า เสียซ่อมสบายกว่าของเล่นเยอะกว่า ติดแก๊สได้แน่นอน ผมให้พี่ศิวเดชจัดให้

เมื่อก่อนโบเดี่ยวลูกใหญ่(เทียบกับเครื่อง) t04 ใส่เข้าไป ต้มดีๆลูกเดี่ยวก้ออยู่แล้วครับ อยู่ที่มือจูน+ติดตั้ง

ขอบคุณมากคับ แชมป์ แล้วของคุณใช้หม้อต้มของอะไรคับ
ของผมหม้อต้มเป็นยี่ห้อ fema รุ่น super น่ะครับ
ปกติหม้อต้มรุ่นนี้ใช้กับเครื่องไม่มีเทอร์โบ แต่ผมงบน้อย เลยเอามาโมนิดหน่อยให้มันกลายเป็นหม้อต้มเทอร์โบน่ะครับ
แต่เดี๋ยวคงได้เปลี่ยนเป็นหม้อต้มเทอร์โบละ เพราะรู้สึกช่วงนี้มันเบาดับบ่อยเหลือเกิน เดาเอาว่าผ้าหม้อต้มคงใกล้เจ๊งเต็มทนแล้ว

* ใจจริงอยากให้ลุย 20โบไปเลย เพราะเดี๋ยวขับ 25ไม่โบ แล้วเดี๋ยวก็จะอยากแรงอีก ใช้ 20โบ ติดแก๊ส แล้วซักพักค่อยขยับเสต็ปไปเรื่อยๆ ตามงบ ก็น่าจะโอนะครับ

ถ้าวิ่งแต่ทางไกลแบบนี้ อัตราการกินน้ำมันเฉลี่ยมากกว่า 8-9 โล/ลิตรแน่นอนครับ

กินเท่าไหร่ไม่รู้ แต่กินประหยัดกว่า 20โบหน่อยนึงครับ อัตราการกินของ 25DE ผมว่าน่าจะพอๆ กับเครื่องเดิม แต่ว่าได้เรี่ยวแรงที่เพิ่มมากขึ้นครับ

ยังไงล่ะครับ จะทำทวินมิกได้แต่แก๊สต้องจ่ายให้พอด้วย ต้องมีตัวคุมแก๊สเช่นพวกแลมด้าคอนโทรลอีก
ถ้าให้แนะนำ ให้ติดแบบฟิกมิกตัวเดียว + ใช้หม้อต้มเทอร์โบ + แลมด้าคอนโทรล แค่นี้ก็วิ่งได้ดีในระดัีบนึงแล้วครับ
หรือถ้างบเยอะ เล่นหัวฉีดไปเลยครับ สะใจแน่นอน

ที่ฟังๆ มา บางคนก็บอก bigas บางคนก็บอก stargas แต่มีน้องผมคนนึงเปลี่ยนจาก bigas มาเป็น stargas แล้วเค้าบอกว่าวิ่งมันส์กว่า แต่ว่าวิ่งในเมืองจะกินแก๊สจุไปหน่อยน่ะครับ
ใช้มาสามยี่ห้ออ่ะครับ
ไบแก๊ส ประหยัด 5500 แก๊สจ่ายไม่พอ
ดีทีแก๊ส 6000 แก๊สจ่ายไม่พอ
สตาร์แก๊ส 7500 ถึงจะแก๊สไม่พอ
แต่ความประหยัดก็ตามลำดับเลยนะครับ

ขอบคุณมากคับ เดี๋ยวผมคงวางก่อนแล้วจับค่าเฉลี่ยน้ำมันก่อน จากนั้นค่อยโมแก๊ว

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม