Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

ถามเรื่องเกียร์หน่อยครับพอดีจะเปลืยนไปใช้ธรรมดา

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31140
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31140

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
19 พ.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมใช้เกียร์ auto เดรื่อง 20boอยู่อยากจะเปลืยนไปใช้เกียร์ธรรมดา(คำถาม)ถามว่า..เกียร์25โบใช่กับเครือง20โบได้ไมหรือจะใช้20โบดีกว่าแล้วจะต้องเปลืยนแอร์4ไม่กล่องเครืองด้วยต้องเปลืยนตามด้วยหรือเปล่าแล้วราคาอยู่ประมาณเท่าไรครับเกียร์20โบกับ25โบขอผู้ใจบุญใช้ตอบด้วยครับ..........

ผมใช้เกียร์ auto เดรื่อง 20boอยู่อยากจะเปลืยนไปใช้เกียร์ธรรมดา(คำถาม)ถามว่า..เกียร์25โบใช่กับเครือง20โบได้ไมหรือจะใช้20โบดีกว่าแล้วจะต้องเปลืยนแอร์4ไม่กล่องเครืองด้วยต้องเปลืยนตามด้วยหรือเปล่าแล้วราคาอยู่ประมาณเท่าไรครับเกียร์20โบกับ25โบขอผู้ใจบุญใช้ตอบด้วยครับ..........
เกียร์ธรรมดา RB25DET เอามาชนกับ RB20DET ได้ครับ
ถามว่าแบบไหนดีกว่าผมไม่ทราบเหมือนกันนะครับ แต่ที่มีพี่ผมเคยใช้ RB20DET เกียร์ RB25 เนี่ย เค้าบอกว่าอัตราทดมันสูงกว่าหรืออะไรเนี่ยแหละครับ ขับมันส์กว่าแต่ว่าจะกินน้ำมันกว่านะ

ส่วนเรื่องว่าถ้าเปลี่ยนเกียร์แล้ว แอร์โฟล์ว กล่อง ECU ต้องเปลี่ยนรึเปล่า อันนี้ตอบว่าไม่ต้องเปลี่ยนทั้ง 2 อย่างก็ได้ครับ สามารถยกเกียร์ออโต้เดิมออก แล้วเอาเกียร์ธรรมดาชนอย่างเดียวได้เลย

เพราะเครื่องผมเดิมก็เป็นเกียร์ออโต้ แต่เจ้าของเดิมที่ญี่ปุ่นเปลี่ยนเอาเกียร์ธรรมดามาใส่ครับ ซึ่งสายไฟต่างๆ ของเกียร์ออโต้ก็ยังอยู่ครบ แล้วก็กล่องเกียร์ออโต้ยังมีมาด้วยเลยครับ ก็ใช้งานได้ปกติครับ

* ว่าแต่มีของถูกๆ มาขายอีกมั้ยครับ ยังติดใจราคาขาย greddy type s ที่คุณขายอยู่เลย ขาย 2000 ลงแว๊บเดียวมีคนมาซื้อ แล้วเอาไปปล่อยต่อ ที่อื่น 3500 ปุ๊ปปั๊บเลย 555 :biggrin:

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำส่วนโบออฟได้มาตอนซื้อเครื่องมันใช้ไม่ค่อยดีเดียวก็ออฟเดียวไม่ออฟแทมมันไม่ค่อยดันก็เลยขายถูก

เด๋วนี้เกียร์ธรรมดา 25 โบ โคตรแพงเลยคั๊บ
ใส่ 20 โบนี่แหละ ดีกว่า

เด๋วนี้เกียร์ธรรมดา 25 โบ โคตรแพงเลยคั๊บ
ใส่ 20 โบนี่แหละ ดีกว่า
จริงคับ ผมใช้เจโบ ว่าจะเอาเกียร25มาใส่ เจอราคาเข้าไป กรูใส่ตรงรุ่นดีกว่าไม่ต้องแปลงให้เปลือง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม